News Updates
NATIONAL

ગુજરાતના પૂર્વ ડેપ્યુટી સીએમ નીતિન પટેલને ભાજપે રાજસ્થાનમાં ચૂંટણીના સહ પ્રભારી બનાવ્યા

Spread the love

ગુજરાતના પૂર્વ ડેપ્યુટી સીએમ નીતિન પટેલને ભાજપે રાજસ્થાન ચૂંટણીના સહ પ્રભારી બનાવ્યા છે. જ્યારે રાજસ્થાનના પ્રભારી તરીકે પ્રહલાદ જોશીના નામની જાહેરાત કરવામાં આવી છે. જ્યારે ગુજરાતના પૂર્વ પ્રભારી તથા કેન્દ્રીય મંત્રી ભૂપેન્દ્ર યાદવને મધ્યપ્રદેશની સોંપાઈ જવાબદારી મધ્યપ્રદેશના ચૂંટણીના સહ પ્રભારી બનાવાયાછે.

ગુજરાતના (Gujarat)  પૂર્વ ડેપ્યુટી સીએમ નીતિન પટેલને(Nitin Patel)  ભાજપે રાજસ્થાન ચૂંટણીના સહ પ્રભારી બનાવ્યા છે.  જ્યારે રાજસ્થાનના પ્રભારી તરીકે પ્રહલાદ જોશીના નામની જાહેરાત કરવામાં આવી છે. જ્યારે ગુજરાતના પૂર્વ પ્રભારી તથા કેન્દ્રીય મંત્રી ભૂપેન્દ્ર યાદવને મધ્યપ્રદેશની સોંપાઈ જવાબદારી મધ્યપ્રદેશના ચૂંટણીના સહ પ્રભારી બનાવાયા છે.જ્યારે કેન્દ્રીય આરોગ્ય મંત્રી મનસુખ માંડવીયાને છત્તીસગઢ ચૂંટણીના સહ પ્રભારી બનાવાયા

રાજસ્થાનમાં આ વર્ષે જ વિધાનસભાની ચૂંટણી

રાજસ્થાનમાં પણ વર્ષ 2023માં વિધાનસભાની ચૂંટણી યોજાવાની છે. હાલમાં અહીં કોંગ્રેસની સરકાર છે અને અશોક ગેહલોત રાજ્યના મુખ્યમંત્રી છે. રાજસ્થાન વિધાનસભામાં 200 બેઠકો છે. રાજસ્થાન વિધાનસભાનો કાર્યકાળ ડિસેમ્બર 2023માં પૂરો થવા જઈ રહ્યો છે. એટલે કે ડિસેમ્બર 2023 પહેલા અહીં ચૂંટણી થઈ શકે છે.

ભાજપને અહીં હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો

આ વખતે પણ કોંગ્રેસ અને ભાજપ વચ્ચે સીધો મુકાબલો થવાની સંભાવના છે. છેલ્લા બે દાયકાથી રાજસ્થાન ભાજપમાં વસુંધરાનો દબદબો માનવામાં આવતો હતો, પરંતુ હવે એવું માનવામાં આવે છે કે પાર્ટી રાજસ્થાનમાં નવા નેતૃત્વની શોધમાં છે. ડિસેમ્બર 2018ની વિધાનસભા ચૂંટણીમાં વસુંધરા રાજેના નેતૃત્વમાં ભાજપને અહીં હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.

મધ્યપ્રદેશમાં 2023માં વિધાનસભા ચૂંટણી

મધ્યપ્રદેશમાં ભાજપની સરકાર છે. હાલમાં અહીં શિવરાજ સિંહ ચૌહાણ મુખ્યમંત્રી છે. અહીં વિધાનસભાની 230 બેઠકો છે. આ વર્ષે નવેમ્બર 2023માં અહીં વિધાનસભાનો કાર્યકાળ પૂરો થઈ રહ્યો છે. નવેમ્બર પહેલા અહીં ચૂંટણી યોજાય તેવી શક્યતા છે. તમામ પક્ષોએ તૈયારીઓ શરૂ કરી દીધી છે. ડિસેમ્બર 2018ની વિધાનસભા ચૂંટણીમાં સીએમ શિવરાજ સિંહ ચૌહાણ ભાજપને સત્તામાં લાવવામાં નિષ્ફળ રહ્યા હતા.

ભાજપ આ રાજ્યને ગુમાવવા માંગતું નથી

ભાજપ થોડીક સીટો પર કોંગ્રેસથી પાછળ રહી ગયું હતું. જેના કારણે 17 ડિસેમ્બર 2018ના રોજ મધ્યપ્રદેશમાં કમલનાથના નેતૃત્વમાં કોંગ્રેસની સરકાર બની હતી. જો કે, માત્ર એક ક્વાર્ટર પછી, ભાજપે રાજકીય ચાલાકી દ્વારા કમલનાથ સરકારને ઉથલાવી દીધી. આ પછી ફરી એકવાર શિવરાજ સિંહ ચૌહાણ ચોથી વખત રાજ્યમાં મુખ્યમંત્રીની ખુરશી પર બેઠા. જો ભાજપ આ રાજ્યને ગુમાવવા માંગતું નથી, તો તે જ કોંગ્રેસ પણ સત્તા મેળવવા માટે તેના રાજકીય મેદાનને મજબૂત કરવામાં વ્યસ્ત છે.

છત્તીસગઢ વિધાનસભા ચૂંટણી 2023

છત્તીસગઢમાં પણ આવતા વર્ષે એટલે કે 2023માં વિધાનસભાની ચૂંટણી યોજાવાની છે. હાલમાં અહીં કોંગ્રેસની સરકાર છે. અહીં ભૂપેશ બઘેલ મુખ્યમંત્રીની ખુરશી સંભાળી રહ્યા છે. છત્તીસગઢમાં કુલ 90 વિધાનસભા સીટો છે. છત્તીસગઢ વિધાનસભાનો કાર્યકાળ નવેમ્બર 2023માં સમાપ્ત થઈ રહ્યો છે. નવેમ્બર પહેલા અહીં ચૂંટણી થવાની સંભાવના છે. ભાજપ અને કોંગ્રેસે તૈયારીઓ શરૂ કરી દીધી છે.

ભાજપ  અહીં કોઈ સીએમ ચહેરા વગર ચૂંટણી લડશે

આ વખતે ભાજપ  અહીં કોઈ સીએમ ચહેરા વગર ચૂંટણી લડશે. એવી અટકળો ચાલી રહી છે કે અહીં પીએમ મોદીના નેતૃત્વમાં ચૂંટણી લડવામાં આવશે અને જીત બાદ ચહેરો નક્કી થશે. એ જ કોંગ્રેસ માને છે કે 15 વર્ષના શાસન બાદ છત્તીસગઢમાં ભાજપની હાલત ખરાબ છે અને ભાજપ પાસે ભૂપેશ બઘેલનો સામનો કરવા માટે કોઈ નેતા નથી.


Spread the love

Related posts

OYOના રિતેશ અગ્રવાલે અમેરિકામાં રહેતા ગુજરાતીઓના કર્યાં વખાણ, કહ્યું વિદેશમાં બનાવી છે ઓળખ

Team News Updates

ગુજરાતમાં ચોમાસુ શરુ થશે મોડુ, જાણો આ વર્ષે કેટલો વરસાદ રહેવાની છે શક્યતા

Team News Updates

કર્ણાટક ચૂંટણી પરિણામ પહેલા બે JDS નેતાઓ આમને-સામને:તનવીરે કહ્યું– ગઠબંધન નક્કી થઈ ગયું છે; અધ્યક્ષે કહ્યું- તે તો પાર્ટીમાં જ નથી

Team News Updates