News Updates
ENTERTAINMENT

ધોનીના ફાર્મ હાઉસના વોટ્સએપ પર ઓર્ડર કરી ઘરે બેઠા મંગાવી શકો છો ગીર ગાયનું દુધ, શાકભાજી અને ફળો

Spread the love

મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીનું રાંચીમાં 43 એકરમાં ફેલાયેલું ફાર્મ હાઉસ છે, જ્યાં તે ઓર્ગેનિક ખેતી કરે છે. તેમનું ડેરી ફાર્મ પણ અહીં છે, જ્યાં ઘણી બધી ગાયો છે અને તેઓ તેમનું શુદ્ધ દૂધ લોકોને પહોંચાડી રહ્યા છે. આ ફાર્મ હાઉસ રાંચીમાં ધોનીના ગામ સાંબોમાં આવેલું છે.

વિશ્વના સૌથી સફળ કેપ્ટનોમાંના એક, ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના ભૂતપૂર્વ કેપ્ટન મહેન્દ્ર સિંહ ધોની 7 જુલાઈએ પોતાનો 42મો જન્મદિવસ ઉજવી રહ્યો છે. માહીનું ક્રિકેટ સાથેનું જોડાણ અને તેની સફળતાને આખી દુનિયાએ જોઈ છે. કહેવાય છે કે ક્રિકેટ ધોનીનો પહેલો પ્રેમ છે, પરંતુ આ સિવાય જો ધોનીના અન્ય શોખની વાત કરીએ તો તેનો વાહનો પ્રત્યેનો પ્રેમ પ્રથમ આવે છે. વાહનોના સંગ્રહમાં, ધોની પાસે હમર એચ-2, પોર્શ 911, ફેરારી જીટી-5990, જીપ ગ્રાન્ડ ચેરોકી ટ્રેકહોક, લેન્ડ રોવર 3, ઓડી ક્યૂ7, કોન્ફેડરેટ હેલકેટ એક્સ32,કાવાસાકી નિન્જા ઝેડએક્સ 14 સહિત લગભગ બે ડઝન છે. વિવિધ કંપનીઓની બાઈક અને લક્ઝરી કાર છે.

ધોનીએ ઓર્ગેનિક ખેતી શરૂ કરી

આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લીધા પછી, ધોનીએ ઓર્ગેનિક ખેતીને પ્રોત્સાહન આપવાના ઉદ્દેશ્ય સાથે રાંચીના સેમ્બો ગામમાં એજા ફાર્મ નામના 43 એકરમાં ફેલાયેલા વિસ્તારમાં ઓર્ગેનિક ખેતી શરૂ કરી. સ્ટ્રોબેરી, કેપ્સિકમ, ડ્રેગન ફ્રુટ, તરબૂચ, દુધી, ભીંડા, બ્રોકોલી, ટામેટા અને અન્ય ઘણી શાકભાજી સહિત અનેક પ્રકારની શાકભાજીઓ મહીના ખેતરમાં મોટા પાયે અને ઓર્ગેનિક રીતે ઉગાડવામાં આવે છે.

કડકનાથ પ્રજાતિના ચિકન પણ ફાર્મમાં ઉછેરવામાં આવે છે

આ સાથે ધોનીના ફાર્મમાં કડકનાથ પ્રજાતિના ચિકનને મોટા પાયે ઉછેરવામાં આવે છે. જો કે, થોડા મહિના પહેલા બર્ડ ફ્લૂના ચેપને જોતા અનેક મરઘીઓનો નાશ કરવામાં આવ્યો હતો. કડકનાથ ચિકન ઉપરાંત ધોનીના ફાર્મમાંથી ઈંડા પણ મોટા પાયા પર સપ્લાય કરવામાં આવે છે, ફાર્મના વોટ્સએપ ગ્રુપ નંબર પર ઓર્ડર આપીને સરળતાથી મેળવી શકાય છે.

તમે વોટ્સએપ પર શાકભાજી અને ફળોનો ઓર્ડર આપી શકો છો

ધોનીના ફાર્મમાં મરઘાં ઉપરાંત ભારતીય ઓલાદની 300 જેટલી ગાયો, દેશી ગીર ગાય,અને ફ્રાઇઝન જાતિની ગાયો ઉછેરવામાં આવી છે, જેનું દૂધ ફાર્મના વોટ્સએપ ગ્રુપ અથવા એજા ફાર્મના સ્ટોર પરથી ઓર્ડર કરીને સરળતાથી ખરીદી શકાય છે. આ સાથે સ્ટોર દ્વારા ઘરે ઘરે દૂધની સપ્લાયની પણ વ્યવસ્થા કરવામાં આવી છે.

શાકભાજી, ફળો અને મરઘાં ઉછેર્યા બાદ ધોની હવે પોતાના ખેતરમાં માછલી ઉછેર કરી રહ્યો છે. માછલી ઉછેર માટે ખાસ કરીને બે મોટા તળાવ બનાવવામાં આવ્યા છે, જેમાં રેહુ, કટલા અને તેલપિયા નામની માછલીઓની પ્રજાતિઓ ઉછેરવામાં આવી રહી છે. માછલીઓની સાઈઝ નાની હોવાને કારણે હાલમાં તેનું ખરીદ-વેચાણ થઈ રહ્યું નથી.

ધોનીના ગામમાં 43 એકરમાં ફેલાયેલું ફાર્મ હાઉસ

મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીના સાંબો ગામમાં 43 એકરમાં ફેલાયેલા ખેતરમાં ઉગાડવામાં આવતા શાકભાજી અને ફળો Eeja Farm નામના વોટ્સએપ ગ્રુપ પર ઓર્ડર આપીને અથવા Eeja Farm નામના ઓપન આઉટલેટ પર જઈને સરળતાથી મેળવી શકાય છે.

આ સાથે ધોનીના ખેતરમાં ઉગાડવામાં આવતા ફળો અને શાકભાજી પણ ઓલ સીઝન ફાર્મ ફ્રેશ એજન્સી દ્વારા દુબઈ અને અન્ય ખાડી દેશોમાં મોકલવામાં આવે છે. હાલમાં ધોનીના ફાર્મમાં લગભગ 150 લોકો કામ કરી રહ્યા છે. ધોનીના મોટા ભાઈ નરેન્દ્ર સિંહ ધોની અને તેના નજીકના મિત્રો ફાર્મ હાઉસની જવાબદારી સંભાળી રહ્યા છે.


Spread the love

Related posts

વિવાદો વચ્ચે ‘OMG-2’નું ટ્રેલર રિલીઝ:એક પિતા દીકરાને ન્યાય અપાવવા નીકળ્યા, ભગવાન શિવ બનેલા અક્ષય કુમારે કરી મદદ

Team News Updates

‘રોકી-રાની’ ફિલ્મની કમાણીનો સિલસિલો યથાવત:માત્ર પાંચ દિવસમાં કલેક્શન ₹60 કરોડને પાર, મંગળવારે ₹7.30 કરોડની કમાણી કરી હતી

Team News Updates

નીરજ તેના ટાઇટલનો બચાવ કરવા ઉતરશે; જેકબ અને એન્ડરસન પાસેથી સારી ટક્કર મળવાની અપેક્ષા

Team News Updates