News Updates
BUSINESS

દેશને આર્થિક ગતિ આપવાથી લઈ વાંચો ગૌતમ અદાણીએ AGM મા કરેલી મહત્વની જાહેરાત

Spread the love

AGMને સંબોધતા ગૌતમ અદાણીએ જણાવ્યું હતું કે 2030 સુધીમાં તે વિશ્વની ત્રીજી સૌથી મોટી અર્થવ્યવસ્થા બની જશે અને 2050 સુધીમાં તે બીજી સૌથી મોટી અર્થવ્યવસ્થા બની જશે.

જે દેશના ઘણા ભાગોને નવજીવન આપશે એટલું જ નહીં પણ અર્થતંત્રને પણ વેગ આપશે. અદાણી ગ્રૂપે જણાવ્યું હતું કે દેશમાં ચાલી રહેલા તેમના ઘણા પ્રોજેક્ટ્સ પૂર્ણ થવાના આરે છે. આ સાથે નવા પ્રોજેક્ટ્સ કાં તો શરૂ થયા છે અથવા શરૂ થવાના છે. એજીએમને સંબોધતા ગૌતમ અદાણીએ જણાવ્યું હતું કે 2030 સુધીમાં તે વિશ્વની ત્રીજી સૌથી મોટી અર્થવ્યવસ્થા બની જશે અને 2050 સુધીમાં તે બીજી સૌથી મોટી અર્થવ્યવસ્થા બની જશે.

આગામી દાયકાથી, ભારત દર 18 મહિનામાં જીડીપીમાં એક ટ્રિલિયન ડોલર ઉમેરશે. તેમણે કહ્યું કે આ સમયગાળા દરમિયાન ભારતની વસ્તી 15 ટકા વધીને 1.6 અબજ થવાની ધારણા છે, પરંતુ માથાદીઠ આવક 700 ટકાથી વધુ વધીને લગભગ $16000 થશે. આવો તમને એ પણ જણાવીએ કે તેમણે એજીએમમાં ​​કેવા પ્રકારની જાહેરાતો કરી, જેનાથી દેશને કાયાકલ્પ કરવાની સાથે અર્થતંત્રને પણ ફાયદો થશે.

  1. ગૌતમ અદાણીએ એજીએમમાં ​​જણાવ્યું હતું કે નવી મુંબઈ એરપોર્ટ અને કોપર સ્મેલ્ટિંગના પ્રોજેક્ટ સમયસર પૂર્ણ થશે, આ પર કામ ઝડપથી ચાલી રહ્યું છે. તેમણે કહ્યું કે નવી મુંબઈ એરપોર્ટ ડિસેમ્બર 2024 સુધીમાં પૂર્ણ થઈ જશે.
  2. ગૌતમ અદાણીએ વધુમાં જણાવ્યું હતું કે અમારું ડેટા સેન્ટર, જોઈન્ટ વેન્ચર અદાણી કનેક્ટ્સ ટૂંકા ગાળામાં 350 મેગાવોટ અને મધ્ય ગાળામાં 1 ગીગાવોટની ક્ષમતા સ્થાપવા તરફ આગળ વધી રહ્યું છે.
  3. માહિતી આપતાં અદાણીએ જણાવ્યું હતું કે હવે જૂથ ખાઓરામાં સૌથી મોટો હાઇડ્રો-રિન્યુએબલ પાર્ક બનાવવા જઇ રહ્યું છે. આ અમારો અત્યાર સુધીનો સૌથી જટિલ અને મહત્વાકાંક્ષી પ્રોજેક્ટ હશે. 72,000 એકરમાં ફેલાયેલો આ પ્રોજેક્ટ 20 GW ગ્રીન એનર્જી ઉત્પન્ન કરવામાં સક્ષમ હશે.
  4. ગોડ્ડા પ્લાન્ટ પર બોલતા, અદાણીએ કહ્યું કે જૂથે 1.6 GW અલ્ટ્રા સુપર ક્રિટિકલ ગોડ્ડા પાવર પ્લાન્ટ સફળતાપૂર્વક કાર્યરત કર્યો છે અને હવે તે બાંગ્લાદેશને પાવર સપ્લાય કરી રહ્યું છે. અદાણીએ જણાવ્યું કે, આ પ્રોજેક્ટ સાથે અદાણી ગ્રુપ ઈન્ટર્ન ધરાવે છે.
  5. ગૌતમ અદાણીએ જણાવ્યું હતું કે ATGLના મુંબઈ વિતરણ વ્યવસાયે 99.99 ટકાની વિશ્વસનીયતા હાંસલ કરી છે અને પાવર મંત્રાલય દ્વારા તેને નંબર 1 ડિસ્કોમમાં સ્થાન આપવામાં આવ્યું છે.
  6. ગૌતમ અદાણીએ જણાવ્યું હતું કે અદાણી જૂથ મુંબઈને વિશ્વનું પ્રથમ મેગા સિટી બનાવવામાં મદદ કરશે જે તેની 50 ટકાથી વધુ વીજળી સૌર અને પવન ઊર્જાથી મેળવે છે.
  7. અદાણીએ કહ્યું કે અદાણી ગ્રુપ ભારતના નેટ ઝીરો પ્રોજેક્ટમાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવશે.
  8. અદાણી ટ્રાન્સમિશન પણ ટ્રાન્સમિશન બિઝનેસમાં વેગ પકડી રહી છે અને બજાર કરતાં વધુ ઝડપથી વધી રહી છે.
  9. મજબૂત અર્થવ્યવસ્થા માટે સ્થિર સરકાર જરૂરી છે
  10. અગાઉ ગૌતમ અદાણીએ દેશની અર્થવ્યવસ્થા અને ગવર્નન્સ વિશે વાત કરી હતી. તેમણે કહ્યું કે જો દેશને વિશ્વ બજારમાં મજબૂત અર્થવ્યવસ્થા બનાવવી હશે તો તેના માટે મજબૂત શાસન અને સ્થિર સરકારની જરૂર પડશે. છેલ્લા 9 વર્ષમાં કેન્દ્રમાં સ્થિર સરકાર છે અને તેના પરિણામો સ્પષ્ટ દેખાઈ રહ્યા છે.તેમણે આગાહી કરી હતી કે દેશ 2030 પહેલા વિશ્વની ત્રીજી સૌથી મોટી અર્થવ્યવસ્થા બની જશે અને 2050 સુધીમાં વિશ્વની બીજી સૌથી મોટી અર્થવ્યવસ્થા બનવામાં સફળ થશે. તેમણે કહ્યું કે આવનારા દિવસોમાં દેશના ડેમોગ્રાફિક ડિવિડન્ડમાં ટેક્સ ભરતી સોસાયટીમાં રેકોર્ડ ગતિએ વધારો થવાની અપેક્ષા છે.

Spread the love

Related posts

 મોબાઈલ રિચાર્જ 50થી 250 રૂપિયા મોંઘું થશે! ચૂંટણી પછી લાગશે આંચકો

Team News Updates

દેશની અર્થવ્યવસ્થાને લઈ આવ્યા સારા સમાચાર, કોર સેક્ટરની વૃદ્ધિ 14 મહિનાની ટોચ પર પહોંચી

Team News Updates

સાઉદી અરેબિયા અને રશિયાની ‘જીદ’ સામે બધુ ફેલ, ક્રૂડ ઓઈલ 8 ટકા થયું મોંઘું

Team News Updates