News Updates
ENTERTAINMENT

‘ઇન્ડિયન’,’​​​​​​​અપરિચિત’,’રોબોટ’ના નિર્દેશક શંકરનો 60મો જન્મદિવસ:30 વર્ષમાં કોઈ ફિલ્મ ફ્લોપ નથી રહી, ટાઈપરાઈટર તરીકે કંપનીમાં કામ કર્યું હતું, હવે 40 કરોડ ફી લે છે

Spread the love

ઇન્ડિયન ‘

‘અપરિચિત’

‘રોબોટ’

તમને આ ફિલ્મો યાદ જ હશે. બધા દક્ષિણના હોવા ઉપરાંત, તેમની વચ્ચે અન્ય સામાન્ય પરિબળ શું છે? શંકર આ બધાના દિગ્દર્શક છે. શંકર ભારતના બીજા સૌથી મોંઘા ફિલ્મ નિર્દેશક છે, જેઓ હાલમાં એક ફિલ્મના નિર્દેશન માટે 40 કરોડ રૂપિયા ચાર્જ કરે છે. તેઓ ભારતના એવા કેટલાક નિર્દેશકોમાંના એક છે જેમનો સફળતાનો દર 100% છે. છેલ્લા 30 વર્ષમાં 13 ફિલ્મો બનાવી, બધી હિટ રહી છે. આજે શંકરનો 60મો જન્મદિવસ છે.

મિકેનિકલ એન્જિનિયરિંગનો અભ્યાસ કર્યા બાદ શંકર ટાઈપરાઈટર મેન્યુફેક્ચરિંગ કંપનીમાં કર્મચારી હતો. ફિલ્મોમાં રસ હતો, હીરો બનવા માંગતો હતો. ચાન્સ પણ મળ્યો, પરંતુ થોડી ફિલ્મો પછી તેને સમજાયું કે તે હીરો બની શકે તેમ નથી. પછી દિશામાં હાથ અજમાવ્યો. દિગ્દર્શનની સફર 1993માં તમિલ ફિલ્મ જેન્ટલમેનથી શરૂ થઈ હતી અને આજે પણ ચાલુ છે.

દક્ષિણ ભારતીય ફિલ્મોની સાથે શંકરે હિન્દી ફિલ્મનો હીરો પણ બનાવ્યો હતો. તે સાઉથની જ ફિલ્મની રિમેક હતી. આ ફિલ્મ માટે શંકર ઇચ્છતા હતા કે અનિલ કપૂર એક સીન માટે તેની છાતીના વાળ સાફ કરે, પરંતુ અનિલ મક્કમ હતા. ત્યારપછી શંકરે સીનને એ રીતે બદલ્યો કે સીન પહેલા કરતા સારો થઈ ગયો અને અનિલ કપૂરને પોતાના વાળ પણ સાફ કરવા ન પડ્યા.

આજે આ જ શંકરના જન્મદિવસે વાંચો તેમના જીવનની સફર…

ટાઈપરાઈટિંગ કંપનીમાં કામ કરતો હતો
શંકરનો જન્મ 17 ઓગસ્ટ 1963ના રોજ તમિલનાડુના તંજાવુર જિલ્લાના કુમ્ભકોણમમાં થયો હતો. તેમનું પૂરું નામ શંકર શનમુગમ છે. તેમણે તંજાવુરની સેન્ટ્રલ પોલીટેકનિક કોલેજમાંથી મિકેનિકલ એન્જિનિયરિંગમાં ડિપ્લોમા કર્યું. આ પછી તેણે ટાઈપરાઈટિંગ કંપનીમાં કામ કરવાનું શરૂ કર્યું. શંકર હંમેશા ફિલ્મોમાં રસ ધરાવતા હતા અને અભિનેતા બનવા માંગતા હતા.

તે સ્ટેજ શો બનાવવાનું કામ પણ કરતો હતો. તેની એક નાની ટીમ પણ હતી. એકવાર આ સ્ટેજ શો પર પ્રખ્યાત તમિલ ફિલ્મ નિર્માતા એસ.એ. ચંદ્રશેખરની દ્રષ્ટિ પડી. તેણે શંકરને સ્ક્રિપ્ટ રાઈટર તરીકે ફિલ્મોમાં તક આપી.

શંકર આ ઓફર અંગે અચકાતા હતા, કારણ કે તે અભિનેતા બનવા માંગતા હતા. ખૂબ વિચાર કર્યા પછી શંકરે S.A. ચંદ્રશેખરની ઓફર સ્વીકારવામાં આવી હતી. આ પછી ચંદ્રશેખરે તેને જય શિવ શંકર (1990) ફિલ્મમાં આસિસ્ટન્ટ ડિરેક્ટરનું કામ આપ્યું.

પ્રથમ ફિલ્મ માટે એવોર્ડ જીત્યો
શંકરે 1993માં જેન્ટલમેન ફિલ્મથી દિગ્દર્શક તરીકેની શરૂઆત કરી હતી. તેમને તેમની પ્રથમ ફિલ્મ માટે ફિલ્મફેર શ્રેષ્ઠ દિગ્દર્શકનો એવોર્ડ મળ્યો હતો. આ સિવાય તેને તમિલનાડુ સ્ટેટ ફિલ્મ એવોર્ડમાં બેસ્ટ ડિરેક્ટરનો એવોર્ડ પણ મળ્યો હતો.

શંકરે દિગ્દર્શનની સાથે એક્ટર તરીકે પણ પોતાનું નસીબ અજમાવ્યું, પરંતુ તેમને એટલી સફળતા મળી નહીં જેટલી તેમને દિગ્દર્શક તરીકે મળી. તેમણે ‘વસંત રાગમ’ અને ‘સીતા’ ફિલ્મોમાં અભિનેતા તરીકે કામ કર્યું હતું. આ સિવાય ભારતીય, શિવાજીઃ ધ બોસ અને નાનબનમાં તેની સ્પેશિયલ અપિયરન્સ જોવા મળી હતી.

2007માં 10 કરોડની ફી લીધી
2005માં, શંકરે અન્નિયન (અપરિચિત) નામની મનોવૈજ્ઞાનિક થ્રિલર ફિલ્મ બનાવી જેમાં સુપરસ્ટાર વિક્રમે ત્રણ પાત્રો ભજવ્યા હતા. આ ફિલ્મને જબરદસ્ત સફળતા મળી. અન્નિયન પછી, શંકર સુપરસ્ટાર રજનીકાંતની ફિલ્મ ‘શિવાજી: ધ બોસ’ના નિર્દેશન માટે ચર્ચામાં આવ્યા. 60 કરોડના બજેટ સાથે તે તે સમયની સૌથી મોંઘી ફિલ્મ હતી.

આ ફિલ્મનું નિર્દેશન કરવા માટે શંકરને 10 કરોડ ફી મળી હતી, જ્યારે ફિલ્મના મુખ્ય અભિનેતા રજનીકાંતની ફી 26 કરોડ રૂપિયા હતી. હતી. તે વર્ષની સૌથી વધુ કમાણી કરનારી ફિલ્મ હતી. આ ફિલ્મે 128 કરોડની કમાણી કરી હતી. આ સિવાય ફિલ્મ શિવાજીનું નામ પણ સૌથી વધુ કમાણી કરનારી ફિલ્મોમાં સામેલ હતું.

આ પછી, 2010 માં, શંકરે રજનીકાંતની બીજી ફિલ્મનું નિર્દેશન કર્યું, જેનું નામ એન્થિરન હતું. આ ફિલ્મ તમિલ સિનેમાની સૌથી વધુ કમાણી કરનાર ફિલ્મ પણ રહી છે. 2018ની ફિલ્મ 2.0, એંથિરનની સિક્વલ, ભારતમાં સૌથી વધુ કમાણી કરનાર સાતમી ફિલ્મ હતી. આ ઉપરાંત, તે વિશ્વભરમાં સૌથી વધુ કમાણી કરનારી ફિલ્મોમાં નવમા નંબર પર હતી.

શંકર ટ્રેન્ડસેટર છે
શંકર તેમની ફિલ્મોમાં પરફેક્શન માટે જાણીતા છે. તે હંમેશા દિશામાં કંઈક નવું કરવાનો પ્રયાસ કરવા માટે પ્રખ્યાત છે. 1998 ની ફિલ્મ ‘જીન્સ’ એ પ્રથમ ફિલ્મ હતી જેમાં શંકરે તેની બાકીની ફિલ્મોથી વિપરીત ભારતને બદલે વિદેશી સ્થળો પર ઘણું શૂટિંગ કર્યું હતું.

ફિલ્મનું બજેટ 20 કરોડ હતું. આમાં, અજુબા ગીતની ડ્રીમ સિક્વન્સ ફિલ્માવવા માટે શંકરની ખૂબ પ્રશંસા કરવામાં આવી હતી. આ એક સ્વપ્ન ક્રમમાં વિશ્વની સાત અજાયબીઓ બતાવવામાં આવી હતી. સિનેમાના ઈતિહાસમાં આવું અગાઉ ક્યારેય બન્યું ન હતું. આ ફિલ્મમાં ઐશ્વર્યા રાયે કામ કર્યું હતું. આ તેની કારકિર્દીની બીજી ફિલ્મ હતી.

બીજી વાર્તા ફિલ્મી હીરો સાથે જોડાયેલી છે. અનિલ કપૂરની 1999ની ફિલ્મ ‘નાયક’ શંકરની તમિલ ફિલ્મ મુધલવનની હિન્દી રિમેક છે. તેનું નિર્દેશન શંકરે હિન્દીમાં પણ કર્યું હતું. શંકર તેની બોલિવૂડમાં પદાર્પણ પરફેક્ટ કરવા માંગતા હતા તેથી તેણે ફિલ્મની રિલીઝ બે અઠવાડિયા માટે મોકૂફ રાખી. જો કે, નાયક બોક્સ ઓફિસ પર સરેરાશ કલેક્શન કરવામાં સફળ રહી હતી.

અનિલ કપૂરે ફિલ્મમાં એક પ્રખ્યાત 3D ફાઇટીંગ સીન માટે 7 મહિના સુધી તાલીમ લીધી હતી. શૂટ દરમિયાન અનિલ કપૂરે છાતીના વાળ કઢાવવાની ના પાડી દીધી અને કહ્યું કે તે શર્ટલેસ શૂટ નહીં કરે. આવી સ્થિતિમાં શંકર મૂંઝાઈ ગયો. ત્યારપછી તેણે સીનમાં અનિલ કપૂરને સંપૂર્ણપણે કાદવમાં ઢંકાયેલો બતાવ્યો, જેથી તેના શરીરના વાળ દેખાઈ ન શકે.

શંકરે આ સીનને બહેતર બનાવવા માટે કોમ્પ્યુટર ગ્રાફિક્સનો ઉપયોગ કર્યો હતો. ભારતીય સિનેમાનો આ પહેલો એક્શન સીન હતો જેમાં કોમ્પ્યુટર ગ્રાફિક્સનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો હતો. આ સીનના શૂટિંગમાં 36 કેમેરાનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો હતો. શંકરે આ સીન શૂટ કર્યા પછી અનિલ કપૂરને કહ્યું કે આ ફાઇટીંગ સીન ફિલ્મ માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. આ માટે તે હીરો બદલી શકતો હતો, અને એક્શન સીન બદલી શકતો ન હતો.

એઆર રહેમાન સાથે ગાઢ મિત્રતા
શંકર અને એઆર રહેમાને તેમની કારકિર્દી એકસાથે શરૂ કરી હતી. રહેમાને શંકરની લગભગ 12 ફિલ્મોમાં સંગીત આપ્યું છે. આ શ્રેણી 1993માં ફિલ્મ ‘જેન્ટલમેન’થી શરૂ થઈ હતી અને 2018માં રહેમાને શંકરની ‘2.0’ માટે પણ સંગીત આપ્યું હતું. રહેમાનને ‘જેન્ટલમેન’ માટે બેસ્ટ મ્યુઝિક ડાયરેક્ટરનો તમિલ એવોર્ડ પણ મળ્યો હતો.

નેટવર્થ 150 કરોડ છે
મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, શંકરની કુલ સંપત્તિ 150 કરોડ રૂપિયા છે. આસપાસ છે. તેમની માસિક આવક 1.5 કરોડથી વધુ છે. તેની પાસે નવી મુંબઈમાં એક લક્ઝરી ઘર છે, જે તેણે 2013માં 6 કરોડ રૂપિયામાં ખરીદ્યું હતું. મેં ખરીદ્યું આ સિવાય તેમની પાસે ઘણી પ્રોપર્ટી પણ છે.

શંકરને કારનો પણ શોખ છે. તેની પાસે રોલ્સ રોયસ ઘોસ્ટ જેવી લક્ઝરી કાર છે, જેની કિંમત 7 થી 8 કરોડ રૂપિયા છે. વચ્ચે છે આ સિવાય તેની પાસે BMW પણ છે.

શંકર ત્રણ બાળકોનો પિતા છે.
શંકરના અંગત જીવનની વાત કરીએ તો, તેણે ઈશ્વરી શંકર સાથે લગ્ન કર્યા છે, જે એક ગૃહિણી છે. તેમને ત્રણ બાળકો છે – અરિજિત શંકર, ઐશ્વર્યા શંકર અને અદિતિ શંકર. પુત્રી ઐશ્વર્યાએ ક્રિકેટર રોહિત દામોદરન સાથે લગ્ન કર્યા છે.

શંકરની આગામી ફિલ્મો
આ દિવસોમાં શંકર ‘ગેમ ચેન્જર’ અને ‘ઇન્ડિયન 2’ના નિર્દેશનમાં વ્યસ્ત છે. ‘ગેમ ચેન્જર’માં રામ ચરણ અને કિયારા અડવાણી લીડ રોલમાં જોવા મળશે. આ ફિલ્મ આવતા વર્ષે રિલીઝ થશે. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, આ ફિલ્મના નિર્દેશન માટે શંકરને 40 કરોડ રૂપિયા મળ્યા હતા. ફી ચૂકવવામાં આવી રહી છે.

આ સંદર્ભમાં, તે સૌથી વધુ પગાર મેળવનારા નિર્દેશકોની યાદીમાં બીજા સ્થાને છે. પહેલા નંબર પર બાહુબલી ડાયરેક્ટર એસ.એસ રાજામૌલી છે, જે એક ફિલ્મના નિર્દેશન માટે 75 કરોડ રૂપિયા લે છે.

શંકરની બીજી આગામી ફિલ્મ ‘ઇન્ડિયન 2’ છે, જે તેની 1996ની બ્લોકબસ્ટર ફિલ્મ ‘ઇન્ડિયન’ની સિક્વલ છે. આ ફિલ્મમાં કમલ હાસન જોવા મળશે. હાલમાં જ ફિલ્મનો ફર્સ્ટ લૂક પણ રિલીઝ કરવામાં આવ્યો હતો, જેને સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ પસંદ કરવામાં આવ્યો હતો.


Spread the love

Related posts

યામી સ્ટારર ‘આર્ટિકલ 370’એ પહેલા દિવસે 5.75 કરોડની કમાણી કરી:વિદ્યુતની ‘ક્રેક’ને મળી રૂ. 4 કરોડની ઓપનિંગ, ‘TBMAUJ’ની ગ્લોબલી કમાણી રૂ. 120 કરોડને પાર

Team News Updates

25 કરોડ ફી લઈને કાર્તિક આર્યન બન્યો સત્યપ્રેમ!:કિઆરાઅને મળી છે ફક્ત 4 કરોડ રૂપિયા ફી, 29 જૂને થિએટરમાં ધૂમ મચાવશે ફિલ્મ

Team News Updates

શ્રીલંકામાં યોજાઈ રહેલા એશિયા કપને લઈને ઝકા અશરફ નારાજ:PCB અધ્યક્ષ પદના દાવેદાર અશરફે કહ્યું- હાઈબ્રિડ મોડલ પાકિસ્તાનને નુકસાન કરે છે

Team News Updates