News Updates
NATIONAL

રાહુલ ગાંધી અમેઠીથી ચૂંટણી લડશે, યુપી કોંગ્રેસના અધ્યક્ષ અજય રાયે કરી જાહેરાત

Spread the love

કોંગ્રેસ નેતા રાહુલ ગાંધી અમેઠીથી ચૂંટણી લડશે. યુપી કોંગ્રેસના અધ્યક્ષ અજય રાયે આ જાહેરાત કરી છે. બીજી તરફ અજય રાયનું કહેવું છે કે જો પ્રિયંકા ગાંધી ઈચ્છે તો વારાણસીમાં પાર્ટીના દરેક કાર્યકર્તા કામ કરશે.

લોકસભાની ચૂંટણીને લઈને રાજકીય ગરમાવો વધવા લાગ્યો છે. આ દરમિયાન ઉત્તર પ્રદેશમાંથી મોટા સમાચાર સામે આવ્યા છે. વાસ્તવમાં કોંગ્રેસ નેતા રાહુલ ગાંધી અમેઠીથી ચૂંટણી લડશે. યુપી કોંગ્રેસના અધ્યક્ષ અજય રાયે આ જાહેરાત કરી છે. બીજી તરફ અજય રાયનું કહેવું છે કે જો પ્રિયંકા ગાંધી ઈચ્છે તો વારાણસીમાં પાર્ટીના દરેક કાર્યકર્તા કામ કરશે. આ સમયે બીજેપી નેતા સ્મૃતિ ઈરાની બોખલાઈ ગઈ છે અને હવે જનતા જવાબ માંગે છે.

યુપી કોંગ્રેસના નવનિયુક્ત અધ્યક્ષ અજય રાયે શુક્રવારે દાવો કર્યો હતો કે પાર્ટીના સાંસદ રાહુલ ગાંધી અમેઠીથી 2024ની લોકસભા ચૂંટણી લડશે. જ્યારે અજય રાયને પૂછવામાં આવ્યું કે રાહુલ ગાંધી લોકસભા ચૂંટણીમાં કઈ સીટ પરથી ચૂંટણી લડશે તો તેમણે કહ્યું કે ચોક્કસપણે રાહુલ ગાંધી અમેઠી સીટ પરથી ચૂંટણી લડશે. અમારા કાર્યકરો તેમની સફળતા માટે જાન પણ આપી દેશે

કોંગ્રેસ આગામી લોકસભા ચૂંટણીની તૈયારીમાં વ્યસ્ત

કોંગ્રેસ આગામી લોકસભા ચૂંટણીની તૈયારીમાં વ્યસ્ત છે. પાર્ટીએ સંગઠનાત્મક ફેરબદલ પણ કર્યો છે. ગુરુવારે, તેમણે બ્રિજલાલ ખબરીને પદ પરથી હટાવીને પૂર્વ ધારાસભ્ય અજય રાયને ઉત્તર પ્રદેશ કોંગ્રેસ સમિતિ (UPCC) અધ્યક્ષની જવાબદારી સોંપી. પાર્ટી નવા જોશ સાથે કાર્યકરોને પુનર્જીવિત કરવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે. ખાબરીએ ગયા વર્ષે ઓક્ટોબરમાં UPCC ચીફ તરીકેનો કાર્યભાર સંભાળ્યો હતો.

તેઓ પ્રથમ ત્રણ દાયકા સુધી બહુજન સમાજ પાર્ટી (BSP)માં હતા. વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં પાર્ટીની હારના થોડા મહિના બાદ પ્રદેશ કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ તરીકે તેમની નિમણૂક કરવામાં આવી હતી. જોકે તેમની નિમણૂકના સમાચાર પક્ષના લોકો પચાવી શક્યા ન હતા અને બેચેની જેવી સ્થિતિ સર્જાઈ હતી.

અજય રાય રાહુલ ગાંધીના ભરોસે છે!

કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે લોકસભા ચૂંટણી પહેલા રાયને ટોચના પદ પર બેસાડવાના નિર્ણયથી પાર્ટીની અંદર તેમનું કદ સતત વધી રહ્યું છે. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, કોંગ્રેસના એક કાર્યકર્તાનું કહેવું છે કે રાયની નિમણૂકમાં રાહુલ ગાંધીએ મહત્વની ભૂમિકા ભજવી હતી. 80 લોકસભા સીટોવાળા યુપી રાજ્યમાં કોંગ્રેસ પોતાની તમામ તાકાત લગાવવા માંગે છે.

અજય રાય હવે પૂર્વાંચલ પ્રદેશ ખાસ કરીને બનારસનું પ્રતિનિધિત્વ કરતો એક સ્વર ચહેરો બની ગયો છે. એવું કહેવાય છે કે માત્ર ભૂમિહાર સમુદાયમાં જ નહીં પરંતુ બ્રાહ્મણો અને અન્ય જાતિઓમાં પણ તેમની સારી પકડ છે. રાય 2014 અને 2019ની લોકસભા ચૂંટણીમાં વારાણસીથી વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી સામે ચૂંટણી લડ્યા હતા.


Spread the love

Related posts

સિદ્ધારમૈયા CM, ડીકે ડેપ્યુટી સીએમ+2 મંત્રાલય+પ્રદેશ અધ્યક્ષ:હાઇકમાન્ડ થોડીવારમાં જાહેરાત કરશે; આવતીકાલે શપથ ગ્રહણ, બેંગલુરુમાં તૈયારીઓ શરૂ

Team News Updates

છત્તીસગઢમાં માર્ગ અકસ્માત, 11 લોકોના મોત:તમામ મૃતકો એક જ પરિવારના, એક બાળકી અને 5 મહિલાઓ સામેલ; બધા લગ્ન પ્રસંગમાં જતા હતા

Team News Updates

રાજસ્થાનમાં અમિત શાહે ગેહલોત પર કર્યા પ્રહાર:શાહે કહ્યું- ગેહલોત આ ઉંમરે ખોટા દોડાદોડી કરી રહ્યા છે, પુત્ર વૈભવને સીએમ બનાવવાનું તેમનું લક્ષ્ય છે

Team News Updates