News Updates
BUSINESS

બ્લોકીંગ સુવિધા X પર બંધ થશે:મસ્કે કહ્યું- મ્યૂટ ફીચર ચાલુ રહેશે, બ્લોકનો હવે કોઈ અર્થ નથી

Spread the love

માઇક્રો-બ્લોગિંગ સાઇટ X (અગાઉનું ટ્વિટર) પર બ્લોકિંગ ફીચર હવે બંધ થઈ જશે. કંપનીના માલિક એલોન મસ્કે આ માહિતી આપી છે. તેમણે કહ્યું કે યુઝર્સ હવે ‘બ્લોક’ને બદલે ‘મ્યૂટ’ કરી શકશે. જો કે, ડાયરેક્ટ મેસેજિંગ (DMs) માટે બ્લોકીંગ ફીચર ચાલુ રહેશે.

બ્લોકિંગ ફિચર રાખવાનો કોઈ અર્થ નથી
‘ટેસ્લા ઓનર્સ સિલિકોન વેલી’ એકાઉન્ટના પ્રશ્નના જવાબમાં મસ્કએ કહ્યું – ‘DM સિવાય બ્લોક ફીચર ડિલીટ કરવામાં આવી રહ્યું છે. “તે (અવરોધિત સુવિધા)નો હવે કોઈ અર્થ નથી.”

લોકોએ કહ્યું- હેરેસમેન્ટની ઘટનાઓ વધશે
મસ્કની આ જાહેરાત બાદ લોકોએ અલગ-અલગ પ્રતિક્રિયાઓ આપી હતી. વપરાશકર્તાઓએ પજવણી, ધમકીઓ અને પીછો કરવા જેવા મુદ્દાઓ અંગે ચિંતા વ્યક્ત કરી છે. એક યુઝરે કહ્યું કે હું હંમેશા સુરક્ષાના કારણોસર લોકોને બ્લોક કરતો હતો. બ્લોકિંગ સુવિધાને બંધ કરવાના નિર્ણય પર પુનર્વિચાર થવો જોઈએ.

બ્લોક અને મ્યૂટ વચ્ચે શું તફાવત છે?
બ્લોકીંગ ફીચર સાથે, યુઝર અન્ય યુઝર્સને મેસેજ કરવા, તેમની પોસ્ટ જોવા, રીટ્વીટ કરવા અને શેર કરવા જેવી બાબતોને અટકાવે છે. ઉદાહરણ તરીકે, જો તમે એકાઉન્ટ A ને અવરોધિત કરો છો, તો તે તમારા વતી કરવામાં આવેલી કોઈપણ પ્રવૃત્તિને જોઈ શકશે નહીં. બીજી તરફ, મ્યૂટ કરવાથી કનેક્શન તોડ્યા વિના તે પોસ્ટને વપરાશકર્તાની સમયરેખામાંથી દૂર કરવામાં આવે છે. જો કે, તે તમને મેસેજ કરી શકે છે.

Twitter CEO બન્યા બાદ મસ્કના 4 મોટા નિર્ણયો…

એલોન મસ્કે ગયા વર્ષે 27 ઓક્ટોબર 2022ના રોજ 44 બિલિયન ડોલરમાં ટ્વિટર ખરીદ્યું હતું. આ પછી મસ્ક ઘણા મોટા નિર્ણયોને લઈને ચર્ચામાં છે.

1. અડધાથી વધુ કર્મચારીઓને દૂર કર્યા
ટ્વિટર ખરીદ્યા પછી, મસ્કે સૌથી પહેલા કંપનીના ચાર ટોચના અધિકારીઓને બરતરફ કર્યા. તેમાં સીઈઓ પરાગ અગ્રવાલ, ફાઈનાન્સ ચીફ નેડ સેગલ, લીગલ એક્ઝિક્યુટિવ વિજયા ગડ્ડે અને સીન એજેટનો સમાવેશ થાય છે. જ્યારે મસ્કે ટ્વિટરનો હવાલો સંભાળ્યો ત્યારે તેમાં લગભગ 7500 કર્મચારીઓ હતા. હાલમાં કંપનીમાં લગભગ 2500 કર્મચારીઓ બાકી છે.

2. ઘણા બ્લોક અકાઉન્ટ્સને અન-બ્લોક કર્યા
નવેમ્બર 2022માં, મસ્કે ભૂતપૂર્વ યુએસ પ્રમુખ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ સહિત ઘણા બ્લોક એકાઉન્ટ્સ અનબ્લોક કર્યા. તેણે ટ્રમ્પની કમબેક અંગે ટ્વિટર પર એક પોલ કર્યો હતો. તેમણે પૂછ્યું હતું કે શું પૂર્વ રાષ્ટ્રપતિ ટ્રમ્પનું ખાતું પુનઃસ્થાપિત કરવું જોઈએ. હા કે ના 15 મિલિયનથી વધુ વપરાશકર્તાઓએ મતદાનમાં ભાગ લીધો અને 52% લોકોએ હામાં જવાબ આપ્યો.

3. બ્લુ સબસ્ક્રિપ્શન સેવા શરૂ કરી
એલોન મસ્કે વિશ્વભરમાં બ્લુ સબસ્ક્રિપ્શન લોન્ચ કર્યું છે. ભારતમાં વેબ વપરાશકર્તાઓ માટે બ્લુ સબ્સ્ક્રિપ્શનની કિંમત રૂ. 650 છે. મોબાઈલ માટે સબસ્ક્રિપ્શન ચાર્જ 900 રૂપિયા પ્રતિ માસ છે. તેમાં બ્લુ ટિક, લાંબી વિડિયો પોસ્ટ સહિત અનેક સુવિધાઓ ઉપલબ્ધ છે.

4. કેરેક્ટર લિમિટ વધારી, પણ રિડિંગમાં લિમિટ કરી
મસ્કએ પોસ્ટની અક્ષર મર્યાદા 280 થી વધારીને 25,000 કરી છે. પોસ્ટ વાંચન મર્યાદા પણ લાગુ કરવામાં આવી છે. વેરિફાઈડ યુઝર્સ એક દિવસમાં માત્ર દસ હજાર પોસ્ટ જ વાંચી શકે છે. અનવેરિફાઇડ યુઝર્સ એક હજાર પોસ્ટ વાંચી શકે છે, જ્યારે નવા અનવેરિફાઇડ યુઝર્સ દરરોજ માત્ર 500 પોસ્ટ જ વાંચી શકે છે.

5. ટ્વિટરનું નામ બદલીને X કર્યું
ગયા મહિને ટ્વિટરનું નામ બદલીને ‘X’ કરવામાં આવ્યું હતું. કંપનીના માલિક એલોન મસ્કે X.com ને Twitter.com સાથે લિંક કર્યું છે. એટલે કે, x.com લખવા પર, તમે સીધા ટ્વિટરની વેબસાઇટ પર પહોંચી જશો. માઇક્રોબ્લોગિંગ પ્લેટફોર્મનો બ્લુ બર્ડ લોગો પણ બદલાયો છે.

6. બદલાયેલ ડીપી પછી બ્લુ ટિક દૂર કરી
ભારતમાં સ્વતંત્રતા દિવસના અવસર પર લોકોએ X પર પોતાનો ફોટો બદલીને તિરંગાનો ફોટો લગાવ્યો, ત્યારબાદ ઘણા મોટા લોકોની બ્લુ ટિક હટાવી દેવામાં આવી.


Spread the love

Related posts

દેશની અર્થવ્યવસ્થાને લઈ આવ્યા સારા સમાચાર, કોર સેક્ટરની વૃદ્ધિ 14 મહિનાની ટોચ પર પહોંચી

Team News Updates

‘યોદ્ધા’ ફિલ્મની રિલીઝ ડેટ ત્રીજી વખત ઠેલી દેવામાં આવી:હવે આ ફિલ્મ 15 ડિસેમ્બરે રિલીઝ થશે, જેમાં સિદ્ધાર્થ મલ્હોત્રા, દિશા પટણી લીડ રોલમાં જોવા મળશે

Team News Updates

ભારતમાં ત્રણ પ્રકારની ગેમ પર પ્રતિબંધ મૂકાશે:સટ્ટાબાજી, હાનિકારક અને વ્યસનકારક રમતો પર સરકારની નજર, નિયમોની બ્લુ પ્રિન્ટ તૈયાર

Team News Updates