News Updates
BUSINESS

સોનીએ NCLTમાંથી ZEE-Sony મર્જરની અરજી પાછી ખેંચી:22 જાન્યુઆરીના રોજ સોદો રદ કર્યો હતો; ડિસેમ્બર 2021માં કરાર પર હસ્તાક્ષર કર્યા હતા

Spread the love

આજે, ગુરુવાર (29 ફેબ્રુઆરી), સોનીએ નેશનલ કંપની લો ટ્રિબ્યુનલ (NCLT)માંથી Zee Entertainment Enterprises Limited (ZEEL) સાથે તેના ભારતીય વ્યવસાયના વિલીનીકરણ માટેની અરજી ઔપચારિક રીતે પાછી ખેંચી લીધી છે.

બંને કંપનીઓએ ડિસેમ્બર 2021માં $10 બિલિયન (વર્તમાન મૂલ્ય – અંદાજે ₹82,922 કરોડ)ના આ સોદા માટે કરાર પર હસ્તાક્ષર કર્યા હતા. જો આ મર્જર થયું હોત, તો Zee+ Sony 24%થી વધુ વ્યુઅરશિપ સાથે દેશનું સૌથી મોટું મનોરંજન નેટવર્ક બની ગયું હોત.

સોનીએ 22 જાન્યુઆરીએ ડીલ કેન્સલ કરી હતી
આ વર્ષે 22 જાન્યુઆરીએ, સોનીએ ZEEL પર શરતોના કથિત ઉલ્લંઘનનો આરોપ લગાવીને સોદો રદ કર્યો હતો. સોનીએ ઝી પાસેથી $90 મિલિયન (આશરે રૂ. 746 કરોડ)ની ટર્મિનેશન ફીની પણ માગણી કરી હતી.

સોની ઇચ્છતી ન હતી કે પુનિત ગોયન્કા CEO બને, તેથી સોદો રદ કર્યો
જ્યારે 2021માં કરાર પર હસ્તાક્ષર કરવામાં આવ્યા હતા, ત્યારે એવું નક્કી કરવામાં આવ્યું હતું કે પુનિત ગોએન્કા મર્જર પછી રચાયેલી નવી કંપનીનું નેતૃત્વ કરશે. પુનિત ગોએન્કા ઝી ગ્રુપના સ્થાપક સુભાષ ચંદ્રદાના પુત્ર અને ઝીના ચીફ એક્ઝિક્યુટિવ ઓફિસર છે.

જો કે, પાછળથી શેરબજારનું નિયમન કરતી સંસ્થા સેબીની તપાસને કારણે, સોનીએ ગોએન્કાને સીઇઓ બનાવવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. સોની તેના ભારતના મેનેજિંગ ડિરેક્ટર અને સીઈઓ એનપી સિંઘને નવી કંપનીના સીઈઓ બનાવવાની હિમાયત કરી રહી હતી.

સોનીએ કહ્યું- 2 વર્ષ સુધી વાટાઘાટો ચાલી, મર્જર ન થવાથી નિરાશ
22 જાન્યુઆરીના રોજ મર્જરને રદ કર્યા પછી, સોનીએ એક નિવેદન જારી કરીને કહ્યું કે અમે 21 જાન્યુઆરીની સમયમર્યાદા સુધીમાં મર્જર પર સહમત થઈ શક્યા નથી. અમે અત્યંત નિરાશ છીએ કે બે વર્ષની વાટાઘાટો પછી વિલીનીકરણ ન થયું. અમે આ ઝડપથી વિકસતા બજારમાં અમારી હાજરીને વિસ્તારવા અને અમારા પ્રેક્ષકોને વિશ્વ કક્ષાનું મનોરંજન પૂરું પાડવા માટે પ્રતિબદ્ધ છીએ.

સોનીની 16 મનોરંજન અને 10 સ્પોર્ટ્સ ચેનલો
સોની પિક્ચર્સ નેટવર્ક્સ ઈન્ડિયા ટેલિવિઝન ચેનલોનું સંચાલન કરે છે. તેમાં 16 મનોરંજન ચેનલો અને 10 સ્પોર્ટ્સ ચેનલો છે. 1995માં, તેણે ભારતમાં તેની પ્રથમ ચેનલ શરૂ કરી. તેની પાસે ડિજિટલ પ્લેટફોર્મ Sony Liv પણ છે.

સોની નેટવર્ક્સ ઈન્ડિયાનું નામ હવે કલ્વર મેક્સ એન્ટરટેઈનમેન્ટ પ્રાઈવેટ લિમિટેડ છે. તે જાપાની કંપની સોની ગ્રુપ કોર્પોરેશનની પેટાકંપની છે. કંપની 167 દેશોમાં પહોંચી ગઈ છે.

ઝી દેશમાં 50 ચેનલો અને 40+ આંતરરાષ્ટ્રીય ચેનલો પણ ચલાવે છે
ઝી એક વૈશ્વિક કન્ટેન્ટ કંપની છે, જે દેશમાં 50 ચેનલો ચલાવે છે. તેમાં હિન્દી સામાન્ય મનોરંજન ચેનલો, પ્રાદેશિક મનોરંજન ચેનલો, હિન્દી મૂવી ચેનલો અને અન્ય ચેનલોનો સમાવેશ થાય છે. આ સાથે કંપની 120 દેશોમાં 40થી વધુ ચેનલો ચલાવે છે. તેની પાસે ડિજિટલ પ્લેટફોર્મ Zee5 પણ છે. ઝીએ 1992માં તેની પ્રથમ ચેનલ ઝી ટીવી શરૂ કરી હતી.


Spread the love

Related posts

BUSINESS AGEL :ભારતની પ્રથમ કંપની બની,અદાણી ગ્રીન એનર્જી 10,000 મેગાવોટ રિન્યુએબલ એનર્જી ક્ષમતા સાથે

Team News Updates

ગુજરાત સરકારની કંપનીએ 5858% Multibagger Return આપ્યું, કંપની તરફ વિદેશી રોકાણકારોનો ઝુકાવ વધ્યો

Team News Updates

સોનાની કાર અને બાઈક પછી હવે Gold Bicycle બનાવવામાં આવી, 4 કિલો સોનાની આ સાઈકલની કિંમત Mercedes-Benz કરતાં પણ વધારે છે

Team News Updates