News Updates
BUSINESS

અદાણી ગ્રૂપે Q1 માં 43% કમાણી નોંધાવી, હિંડનબર્ગ રિપોર્ટ બાદ ભારે નુકસાન થયું હતું

Spread the love

અદાણી ગ્રુપે(Adani Group) દાવો કર્યો કે તે હિંડનબર્ગની માઠી અસરોમાંથી બહાર આવી રહ્યું છે. અદાણીએ જણાવ્યું હતું કે તેણે એપ્રિલ-જૂન ક્વાર્ટરમાં વ્યાજ, કર અને અવમૂલ્યન અને ઋણમુક્તિ પહેલાંની આવકમાં વાર્ષિક ધોરણે 42 ટકાની વૃદ્ધિ નોંધાવી છે જે રૂપિયા 23,532 કરોડ છે.

અદાણી ગ્રુપે(Adani Group) દાવો કર્યો કે તે હિંડનબર્ગની માઠી અસરોમાંથી બહાર આવી રહ્યું છે. અદાણીએ જણાવ્યું હતું કે તેણે એપ્રિલ-જૂન ક્વાર્ટરમાં વ્યાજ, કર અને અવમૂલ્યન અને ઋણમુક્તિ પહેલાંની આવકમાં વાર્ષિક ધોરણે 42 ટકાની વૃદ્ધિ નોંધાવી છે જે રૂપિયા 23,532 કરોડ છે.

અદાણી ગ્રુપે વધુમાં ઉમેર્યું હતું કે કોર ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર અને યુટિલિટી પ્લેટફોર્મ, જે સ્થિર અને ખાતરીપૂર્વક રોકડ પ્રવાહ પેદા કરે છે, તે કુલ પોર્ટફોલિયો EBITDA ના 86 ટકા હિસ્સો ધરાવે છે અને એક વર્ષ અગાઉના સમયગાળામાં રૂ. 15,031 કરોડની સરખામણીમાં રૂ. 20,233 કરોડ હતો. જૂનના અંતે રોકડ સંતુલન રૂ. 42,115 કરોડ હતું, જે એક ક્વાર્ટર અગાઉ કરતાં 4.2 ટકા વધુ હતું.

જાન્યુઆરીમાં હિંડનબર્ગ રિસર્ચ દ્વારા ગ્રૂપને નુકસાનકારક આરોપો દ્વારા ફટકો પડ્યો હતો જેમાં જૂથ દ્વારા એકાઉન્ટિંગમાં છેતરપિંડી અને શેરના ભાવમાં હેરાફેરીનો આક્ષેપ કરવામાં આવ્યો હતો, જેના કારણે તેના શેરબજારો પરના લિસ્ટેડ શેરોનું માર્કેટમાં ભારે નુકસાન થયું હતું. માર્ચથી, જૂથ તેના દેવું ઘટાડવા અને GQG પાર્ટનર્સ જેવા વિદેશી રોકાણકારો પાસેથી ભંડોળ મેળવવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી રહ્યું છે.

તેના પ્રમોટર્સે આ રોકાણકારોને 10 લિસ્ટેડ કંપનીઓમાંથી પાંચમાં હિસ્સો વેચ્યો છે જેના કારણે શૉર્ટ-સેલરના અહેવાલ પછી શેરોને તેમની નીચી સપાટીમાંથી બહાર આવવામાં મદદ મળી છે.

અદાણી ગ્રુપે  દાવો કર્યો હતો કે ફ્લેગશિપ અદાણી એન્ટરપ્રાઇઝીસ હેઠળ ઇન્ક્યુબેશન એ સફળતાની વાર્તા બની રહી છે જેમાં એરપોર્ટ, ગ્રીન હાઇડ્રોજન અને અન્ય વ્યવસાયો તેમના નફાને વાર્ષિક ધોરણે લગભગ બમણો કરે છે. રૂ. 1,718 કરોડના EBITDA સાથે, આ વ્યવસાયોએ પોર્ટફોલિયો EBITDAમાં 7 ટકા યોગદાન આપ્યું છે.

“મજબૂત પોર્ટફોલિયો કામગીરી મુખ્યત્વે અદાણી ગ્રીન હેઠળ રિન્યુએબલ પાવર બિઝનેસ, અદાણી એન્ટરપ્રાઈઝ હેઠળના ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર બિઝનેસ અને અદાણી સિમેન્ટ હેઠળના સિમેન્ટ બિઝનેસ દ્વારા ચલાવવામાં આવી હતી,”  ઉમેર્યું હતું .

ગ્રૂપ ફર્મ્સની કામગીરી પર ધ્યાન આપતાં જણાવ્યું હતું કે અદાણી ગ્રીને રૂ. 2,200 કરોડનો EBITDA નોંધાવ્યો હતો, જે પાછલા વર્ષના સમાન સમયગાળાની સરખામણીએ 67 ટકાનો વધારો દર્શાવે છે. ઓપરેશનલ કેપેસિટીમાં 43 ટકાનો વધારો કરીને 8,316 મેગાવોટ થવા પાછળ આ છે.

એ જ રીતે, સિમેન્ટ બિઝનેસે કોસ્ટ ઓપ્ટિમાઇઝેશન અને સુમેળમાં સુધારો કરવાના કારણે મજબૂત ઓપરેટિંગ કામગીરી દર્શાવી હતી. જૂન 2022 ક્વાર્ટરમાં 888 રૂપિયાથી વધીને 1,253 રૂપિયા પ્રતિ ટન EBITDA અને માર્ચ 2023 ક્વાર્ટરમાં રૂપિયા 1,079 થયો.

જો કે, અદાણી એન્ટરપ્રાઇઝ લિમિટેડના હાલના બિઝનેસમાં કોલસાના ભાવમાં કરેક્શન અને વોલ્યુમ સ્ટેબિલાઇઝેશનને કારણે EBITDA 12 ટકા ઘટ્યો હતો. બીજી તરફ, ઊંચી કિંમતની ઇન્વેન્ટરીને કારણે FMCG બિઝનેસમાં 64 ટકાનો ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો.


Spread the love

Related posts

સ્કોડાએ કરી ભારતમાં ન્યુ સબ કોમ્પેક્ટ SUV લોન્ચ કરવાની તૈયારી:આવતા વર્ષે ભારતમાં લોન્ચ થશે, 2026 સુધીમાં કંપની 1 લાખ કાર વેચવા માંગે છે

Team News Updates

એડી યોંગમિંગ વુ અલીબાબાના નવા CEO હશે:જોસેફ ત્સાઈ ચેરમેન પદ સંભાળશે, કંપનીએ સક્સેસન પ્લાનની જાહેરાત કરી

Team News Updates

ઝેરોધા મ્યુચ્યુઅલ ફંડ સ્કીમમાં 1 વર્ષમાં નાણાં થઈ જશે ડબલથી પણ વધારે, રોકાણકારોને મળશે 121 ટકા રિટર્ન

Team News Updates