News Updates
INTERNATIONAL

મેક્સિકોમાં દર્શાવેલ એલિયન હાડપિંજર સાથે છેડછાડ થઈ નથી:ટેસ્ટિંગ પછી ડૉક્ટરે કહ્યું- આને જોડ-તોડ કરીને બનાવ્યું નથી, આ એક સમયે જીવિત હતા

Spread the love

ગયા અઠવાડિયે મેક્સિકન સંસદમાં દર્શાવવામાં આવેલા કથિત એલિયન્સના મૃતદેહોનું લેબ ટેસ્ટ કરવામાં આવ્યું છે. તેના રિપોર્ટમાં જાણવા મળ્યું છે કે મમી અલગ-અલગ હાડકાં જોડીને બનાવવામાં આવી નથી. આ આખું એક હાડપિંજર છે. ટેસ્ટિંગમાં, એલિયનના હાડપિંજર સાથે છેડછાડ અથવા છેડછાડના કોઈ પુરાવા મળ્યા નથી.

એલિયન પર આ ટેસ્ટ નેવી ફોરેન્સિક ડોક્ટર જોશ બેનિટેઝે કર્યો હતો. મેક્સિકન નેવીમાં હેલ્થ સાયન્સ રિસર્ચ ઈન્સ્ટિટ્યૂટના ડાયરેક્ટરે કહ્યું- હાડપિંજરની તપાસથી જાણવા મળે છે કે તે એક સમયે જીવતું હતું અને તેના શરીરમાં ઈંડા પણ હાજર છે. એવી શક્યતા છે કે તે મૃત્યુ પહેલાં ગર્ભવતી હતું. તેમણે એમ પણ કહ્યું છે કે આ મૃતદેહોને માણસો સાથે કોઈ લેવાદેવા નથી.

મેક્સીકન પત્રકાર અને યુફોલોજિસ્ટ જેઈમ મોસને દાવો કર્યો હતો કે આ હાડપિંજરને માનવ ઉત્ક્રાંતિ સાથે કોઈ સંબંધ નથી. મેક્સિકન સંસદમાં પહેલીવાર એલિયનની મમી રજૂ કરતી વખતે મોસાને કહ્યું હતું – આ મૃતદેહો પેરુની એક ખાણમાંથી મળી આવ્યા છે, જે લગભગ 1 હજાર વર્ષ જૂનું છે. મોસાનના મતે, આ વિશ્વના ઇતિહાસમાં અત્યાર સુધીની સૌથી મહત્ત્વપૂર્ણ શોધ છે.

વૈજ્ઞાનિકોએ આ દાવાઓને ખોટા ગણાવ્યા
જો કે, ઘણા વૈજ્ઞાનિકોએ સમગ્ર વિશ્વમાં વાયરલ થઈ રહેલી કથિત એલિયન મમીને નકારી કાઢી હતી અને તેને ગુનાહિત સ્ટંટ ગણાવ્યો હતો. નાસાના વૈજ્ઞાનિક ડૉ. ડેવિડ સ્પર્ગેલે પ્રશ્ન કર્યો હતો કે શા માટે મોસાન કથિત એલિયન્સના મૃતદેહોનો ડેટા સાર્વજનિક નથી કરી રહ્યો.

રોઇટર્સે મોસાનની ઓફિસના સ્ટુડિયો રૂમમાં કાચની પેટીમાં રાખવામાં આવેલા આ એલિયન મૃતદેહોના ક્લોઝ-અપ ફોટોગ્રાફ્સ લીધા હતા

મોસને એલિયન્સનું નામ ક્લેરા અને મૌરિસિયો રાખ્યું
આ ફોટામાં, એલિયનને માણસોની જેમ 2 આંખો, એક મોં, 2 હાથ અને 2 પગ છે. જો કે તેના હાથમાં માત્ર 3 આંગળીઓ જ દેખાય છે. મોસાનના મતે, તે સાબિત કરી શકે છે કે આ શરીરો પૃથ્વી પર હાજર કોઈપણ જીવથી સંપૂર્ણપણે અલગ છે. સંસદમાં સુનાવણી દરમિયાન મોસાને દાવો કર્યો હતો કે આ એલિયન મૃતદેહો હજારો વર્ષ જૂના છે અને પૃથ્વીના જીવો સાથે તેનો કોઈ સંબંધ નથી.

મોસને એ પણ જણાવ્યું કે બે મૃતદેહોમાંથી એક સ્ત્રી એલિયન હતી, જેના શરીરમાં ઇંડા પણ હતા. રોઇટર્સ અનુસાર, મોસાનની ઓફિસની આસપાસ એલિયન્સ અને યુએફઓ સંબંધિત કલાકૃતિઓ છે. મોસને આ બે મૃતદેહોના નામ ક્લેરા અને મોરિસિયો રાખ્યા છે. મોસને સોશ્યિલ મીડિયા પર અને સુનાવણી દરમિયાન એલિયન મૃતદેહો પર કરવામાં આવેલા ડીએનએ પરીક્ષણ અને કાર્બન ડેટિંગ પરીક્ષણોના અહેવાલો પણ શેર કર્યા હતા.

મગજ-ત્વચાના પેશીઓના નમૂનાઓ ટેસ્ટિંગમાં મળ્યા
નેશનલ ઓટોનોમસ યુનિવર્સિટી ઓફ મેક્સિકો (UNAM)ના ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ એસ્ટ્રોનોમીના વૈજ્ઞાનિક જુલિએટા ફિએરોના જણાવ્યા અનુસાર, આ સમગ્ર મામલો કોઈ રહસ્ય નથી. તેમણે કહ્યું કે UNAM દ્વારા પરીક્ષણ કરાયેલા સેમ્પલમાં કાર્બન-14 મળી આવ્યું છે. આ સાબિત કરે છે કે આ સેમ્પલ અલગ-અલગ સમયગાળાના મમીના મગજ અને ચામડીના પેશીના હોઈ શકે છે. હાલમાં, આ નમૂનાઓમાં એવું કંઈ મળ્યું નથી જે પૃથ્વીના જીવોથી અલગ હોય.


Spread the love

Related posts

ભારતીયો હવે વિઝા વગર જઈ શકશે થાઈલેન્ડ, મે 2024 સુધી મળશે આ છૂટ, સરકારે કરી આ જાહેરાત

Team News Updates

પુતિન પર જીવલેણ હુમલો:રશિયાએ યુક્રેન પર લગાવ્યો પુતિનની હત્યાનો આરોપ, કહ્યું- 2 ડ્રોન મોકલ્યા હતા

Team News Updates

આતંકવાદીઓએ ભારતમાં રોબોટથી હુમલો કરવાની યોજના બનાવી હતી:રેકી માટે શિવમોગામાં IED બ્લાસ્ટ કર્યો હતો, NIAની ચાર્જશીટમાં ખુલાસો

Team News Updates