News Updates
INTERNATIONAL

અમેરિકાનાં રેસ્ટોરન્ટમાં મોદીજી થાળી લોન્ચ:તિરંગા ઈડલી, ઢોકળા અને કાશ્મીરની વાનગીનો સમાવેશ; PM 21 જૂને 4 દિવસના પ્રવાસ પર US જશે

Spread the love

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીની યુએસ મુલાકાત પહેલા ન્યુજર્સીમાં એક રેસ્ટોરન્ટે મોદીજીના નામ પર એક ખાસ થાળી લોન્ચ કરી છે. રેસ્ટોરન્ટના શેફ શ્રીપદ કુલકર્ણીએ આ ‘મોદી જી થાળી’ ડિઝાઇન કરી છે. તેમાં ઘણી ભારતીય વાનગીઓનો સમાવેશ થાય છે. મોદીજીની થાળીમાં ખીચડી, રસગુલ્લા, સરસોંનુ શાક અને દમ આલૂથી લઈને કાશ્મીરી મિજબાની, તિરંગા ઈડલી, ઢોકળા, છાશ અને પાપડ છે.

વિદેશ મંત્રી જયશંકરના નામે પણ વિશેષ થાળી લોન્ચ કરવામાં આવશે
પીએમ મોદી 21 જૂને તેમની પ્રથમ રાજ્ય યાત્રા પર અમેરિકા જશે. આ દરમિયાન અમેરિકાના રાષ્ટ્રપતિ જો બાઈડન અને તેમની પત્ની જીલ બાઈડન પણ સ્ટેટ ડિનરનું આયોજન કરશે. મોદી જી થાળીની કિંમત હાલમાં જાહેર કરવામાં આવી નથી. ન્યુજર્સી રેસ્ટોરન્ટના શેફે જણાવ્યું કે તેઓ ટૂંક સમયમાં ભારતના વિદેશ મંત્રી એસ જયશંકરના નામે એક ખાસ થાળી લોન્ચ કરશે. તેમણે કહ્યું- મને પૂરી આશા છે કે આ પ્લેટ પણ ઘણી લોકપ્રિય થશે.

જો કે, આ પહેલીવાર નથી કે જ્યારે કોઈ રેસ્ટોરન્ટે પીએમ મોદીને પ્લેટ સમર્પિત કરી હોય. ગયા વર્ષે 17 સપ્ટેમ્બરે, PM મોદીના જન્મદિવસ પહેલા, દિલ્હીના કનોટ પ્લેસમાં Ardor 2.1 રેસ્ટોરન્ટે ખાસ 56 ઇંચની નરેન્દ્ર મોદી થાળી લોન્ચ કરી હતી.

અમેરિકા ભારતનું સૌથી મોટું ટ્રેડિંગ પાર્ટનર છે
યુએસ સેક્રેટરી ઓફ સ્ટેટ એન્ટની બ્લિંકને બિઝનેસ કાઉન્સિલ સમિટમાં કહ્યું- ભારત અને અમેરિકા વચ્ચે મજબૂત ભાગીદારી છે. વિશ્વની સૌથી જૂની લોકશાહી અને સૌથી મોટી લોકશાહી ધરાવતા દેશ વચ્ચે ખાસ સંબંધ છે. જો કે, હવે આપણે બંને દેશો વચ્ચે વધુ પારદર્શિતા વધારવી પડશે જેથી કરીને આપણે વધુ સારા વેપાર સંબંધો સ્થાપિત કરીને સંબંધોને વધુ મજબૂત બનાવી શકીએ.

2022માં ભારત અને અમેરિકા વચ્ચે 191 અબજ ડોલરનો વેપાર થયો હતો. આ સાથે અમેરિકા ભારતનું સૌથી મોટું ટ્રેડિંગ પાર્ટનર બની ગયું હતું.

શેફ કુલકર્ણીએ જણાવ્યું કે આ થાળી એનઆરઆઈના સૂચનના આધારે બનાવવામાં આવી છે. આ સાથે, આ પ્લેટને ઈન્ટરનેશનલ યર ઓફ મિલેટ્સ માટે એક ટ્રિબ્યુટ તરીકે પણ રજૂ કરવામાં આવી છે. હકીકતમાં, 2019માં, ભારત સરકારની પહેલ પર યુએનએ વર્ષ 2023 ને ઈન્ટરનેશનલ યર ઓફ મિલેટ્સ તરીકે જાહેર કર્યું હતું. તેનો હેતુ અનાજ વિશે જાગૃતિ ફેલાવવાનો છે

પીએમ મોદી બીજી વખત અમેરિકન સંસદમાં સંબોધન કરશે
વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી 21 થી 24 જૂન સુધી અમેરિકાના પ્રવાસે છે. પ્રવાસના ભાગરૂપે, પીએમ મોદી 22 જૂને બીજી વખત યુએસ સંસદ (કોંગ્રેસ)ને પણ સંબોધન કરશે. આ પહેલા તેમણે 2016માં પણ કોંગ્રેસને સંબોધિત કરી હતી. પીએમ મોદી આવું કરનાર ભારતના પ્રથમ વડાપ્રધાન હશે. 21મી જૂને પીએમ મોદી ન્યૂયોર્કમાં યુએન હેડક્વાર્ટરમાં વિશ્વ યોગ દિવસ કાર્યક્રમમાં પણ હાજરી આપશે. તે પછી તે શિકાગોમાં ભારતીય સમુદાય સાથે મોટા સમુદાયના કાર્યક્રમનો ભાગ બનશે.

પીએમ મોદી-પ્રેસિડેન્ટ બાઈડન 6 વખત મળ્યા છે
પીએમ મોદી આ પહેલા 6 વખત અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ બાઈડનને મળી ચૂક્યા છે. તેમની પ્રથમ મુલાકાત સપ્ટેમ્બર 2021માં અમેરિકામાં થઈ હતી. ત્યારબાદ બંને નેતાઓએ વ્હાઇટ હાઉસમાં લગભગ 90 મિનિટ સુધી વાતચીત કરી. આ પછી મોદી અને બાઈડન ઓક્ટોબરમાં ઈટાલીમાં જી-20 સમિટ દરમિયાન મળ્યા હતા. બંને નેતાઓની આગામી મુલાકાત મે 2022માં ક્વાડ સમિટ દરમિયાન થઈ હતી.

ત્યારબાદ બંનેની મુલાકાત જર્મનીમાં જૂન 2022માં G-7 સમિટ દરમિયાન થઈ હતી. આ પછી મોદી-બાઈડન નવેમ્બર 2022માં ઇન્ડોનેશિયાના બાલીમાં જી-20 સમિટ દરમિયાન મળ્યા હતા. બંને નેતાઓની છેલ્લી મુલાકાત મે 2023માં થઈ હતી જ્યારે તેઓ G-7 સમિટ માટે જાપાનના હિરોશિમા પહોંચ્યા હતા.


Spread the love

Related posts

ઇઝરાયલે ગાઝામાં ઘૂસીને ત્રીજા દિવસે પણ હુમલા કર્યા:UNએ યુદ્ધ રોકવાનો ઠરાવ પસાર કર્યો; ભારત સહિત 45 દેશે મતદાન કર્યું નહિ

Team News Updates

ચંદ્રયાન-3ની સફળતા પર વિશ્વમાં ભારતનો જયઘોષ:બ્રિટને કહ્યું- ભારતે ઈતિહાસ રચ્યો છે; નાસાએ કહ્યું- મિશનના સહયોગી બનીને આનંદ થયો થઈ

Team News Updates

અમેરિકાના અલાસ્કામાં ફાટ્યું ગ્લેશિયર, કેદારનાથ જેવી ગંભીર પરિસ્થિતિ સર્જાઈ

Team News Updates