News Updates
BUSINESS

 ભારત સાથે દુશ્મનાવટ ધરાવતા જસ્ટિન ટ્રુડો પાસે છે 800 કરોડની સંપત્તિ, આ રીતે કમાય છે પૈસા

Spread the love

કેનેડાના પીએમ જસ્ટિન ટ્રુડોની કુલ નેટવર્થ $97 મિલિયન છે. તેમની કુલ સંપત્તિનો સૌથી મોટો હિસ્સો તેમના પિતા પાસેથી વારસામાં મળેલી સંપત્તિમાંથી આવે છે. તેણે રિયલ એસ્ટેટ અને સરકારી સિક્યોરિટીઝમાં $20 મિલિયનનું રોકાણ પણ કર્યું છે. ટ્રુડો વૈશ્વિક કંપનીઓમાં $7 મિલિયનના શેરની માલિકી પણ ધરાવે છે.

કેનેડાના પીએમ જસ્ટિન ટ્રુડો ખુલ્લેઆમ ભારત સામે આવ્યા છે. જોકે, ભારતીયો જસ્ટિન ટ્રુડો વિશે માત્ર રાજકીય રીત જ જાણે છે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે ટ્રુડો વિશ્વના સૌથી ધનિક રાષ્ટ્રાધ્યક્ષોમાંના એક છે. હા, 2015માં કેનેડાના વડાપ્રધાન બનેલા ટ્રુડોના પિતાએ પણ એ જ સ્થાન પર રહી કેનેડાની સેવા કરી છે. નેટવર્થ ક્લબના રિપોર્ટ અનુસાર, જસ્ટિનની કુલ નેટવર્થ 800 કરોડ રૂપિયા એટલે કે 97 મિલિયન ડોલરથી વધુ છે. તેમનો વાર્ષિક પગાર $379,000 એટલે કે 3.15 કરોડ રૂપિયાથી વધુ છે. ટ્રુડો તેમના રોકાણો અને વ્યવસાયિક સાહસોથી વધુ કમાણી કરે છે. ટ્રુડો કેનેડાના ઈતિહાસમાં બીજા સૌથી યુવા વડાપ્રધાન છે.

જસ્ટિન ટ્રુડોની સંપત્તિ

  1. વિશ્વના સૌથી ધનાઢ્ય રાજકારણીઓમાંના એક ગણાતા જસ્ટિન ટ્રુડોને તેમના પિતા પાસેથી 45 મિલિયન ડોલરથી વધુની કૌટુંબિક સંપત્તિ વારસામાં મળી છે, જેઓ કેનેડાના વડાપ્રધાન પણ રહી ચૂક્યા છે.
  2. જસ્ટિન ટ્રુડોએ રિયલ એસ્ટેટ અને સરકારી સિક્યોરિટીઝમાં $20 મિલિયનનું રોકાણ કર્યું છે. ટ્રુડો વૈશ્વિક કંપનીઓમાં $7 મિલિયનના શેરની માલિકી પણ ધરાવે છે.
  3. કેનેડિયન કાયદો ટ્રુડોને શેરોમાં રોકાણ કરતા અટકાવે છે, પરંતુ તે તેમને પરોક્ષ માધ્યમો દ્વારા રોકાણ કરતા અટકાવતો નથી.
  4. છેલ્લા 20 વર્ષોમાં, ટ્રુડોના સ્ટોક પોર્ટફોલિયોમાં દર વર્ષે 47 ટકાનો વધારો થયો છે, જ્યારે નિયમિત રોકાણકારોએ આ દરમાં 12 ટકાનો વધારો જોયો છે.
  5. નિષ્ણાતો માને છે કે કંપની વિશે આંતરિક માહિતી વિના આવા અસામાન્ય વૃદ્ધિ દર શક્ય નથી.

નેટવર્થ ક્લબના અહેવાલ મુજબ, જસ્ટિન ટ્રુડો પાસે 2 યાટ પણ છે જેની કિંમત 3 મિલિયન ડોલરથી વધુ છે. દરેક યાટની સરેરાશ બજાર કિંમત $900,000 હોવા છતાં, ટ્રુડોએ તેને $150,000 ની નજીવી કિંમતે હસ્તગત કરી હતી.

ટ્રુડો પાસે વાસ્તવમાં $25 મિલિયનનું ખાનગી જેટ ન હોવા છતાં, એક શ્રીમંત મિત્રએ ટ્રુડોને તેનું જેટ ઉધાર આપ્યું છે. આ વ્યક્તિ, જે એક શક્તિશાળી અને ગુપ્ત પરિવારમાંથી આવે છે, તેણે કેનેડામાં તેનું પ્લેન ટ્રુડો જ્યારે ઇચ્છે ત્યારે વાપરવા માટે છોડી દીધું છે.

વિડંબના એ છે કે આ પ્લેન ટ્રુડો સાથે 10 વર્ષથી વધુ સમયથી છે અને માલિકે તેને પાછું લેવામાં ક્યારેય રસ દાખવ્યો નથી. લોકોનું ધ્યાન આકર્ષિત કર્યા વિના કોઈને એરક્રાફ્ટ ગિફ્ટ કરવા માટે વધુ સારી રીત કઈ છે?

જસ્ટિન ટ્રુડોનું ઘર

નેટવર્થ ક્લબના અહેવાલ મુજબ, ટ્રુડો 24 સસેક્સ ડ્રાઇવ ખાતેના સત્તાવાર પીએમ હાઉસમાં રહેતા હોવા છતાં, તેમની પાસે ઓટાવામાં 11 બેડરૂમની લક્ઝરી મેન્શન છે. આ હવેલી સિવાય ટ્રુડો પાસે 4 અન્ય ઘરની મિલકતો અને ગોલ્ફ કોર્સ પણ છે. ટ્રુડોને તેમના પિતા પાસેથી બધી મિલકતો વારસામાં મળી છે, એક સંપત્તિ સિવાય કે જે તેમને શ્રીમંત ‘મિત્ર’ તરફથી ભેટ તરીકે મળી હતી.

જસ્ટિન ટ્રુડોનું કાર કલેક્શન

જસ્ટિન ટ્રુડોને કાર પ્રત્યેનો તેમનો શોખ તેમના પિતા પાસેથી વારસામાં મળ્યો છે. ટ્રુડો પાસે ડઝનબંધ જૂની અને આધુનિક લક્ઝરી કાર છે. ટ્રુડોએ 1972ની ફેરારીને હરાજીમાં $700,000 કરતાં વધુમાં ખરીદી હતી. ટ્રુડો બે રોલ્સ રોયસ, ત્રણ મર્સિડીઝ, એક લિંકન, બે રેન્જ રોવર્સ, બે મેકલારેન્સ અને એક બુગાટીની પણ માલિકી ધરાવે છે. જસ્ટિન ટ્રુડોની કુલ સંપત્તિમાં આ કારોનો હિસ્સો 5 ટકાથી ઓછો છે.

જસ્ટિન ટ્રુડોની મોંઘી ખરીદી

ટ્રુડો કેટલીકવાર $1 મિલિયન પટેક ફિલિપ પહેરે છે, જે તેમને સાઉદી રાજવી દ્વારા ભેટમાં આપવામાં આવ્યું હતું, નેટવર્થ ક્લબના અહેવાલો. જસ્ટિન ટ્રુડોનું ઘડિયાળનું કલેક્શન $5 મિલિયન કરતાં વધુ મૂલ્યનું છે, જેમાં ઓડેમાર્સ પિગ્યુટ, TAG હ્યુઅર અને વચેરોન કોન્સ્ટેન્ટિન જેવી બ્રાન્ડનો સમાવેશ થાય છે.

18 વર્ષમાં 16 ગણી વધી નેટવર્થ

નેટવર્થ ક્લબના રિપોર્ટ અનુસાર, છેલ્લા 18 વર્ષમાં જસ્ટિન ટ્રુડોની નેટવર્થમાં 16 ગણાથી વધુનો વધારો જોવા મળ્યો છે. 2005માં તેમની કુલ સંપત્તિ $6 મિલિયન હતી. જે 2010માં 11 મિલિયન ડોલર પર આવી હતી. 2018માં તેની નેટવર્થ વધીને $53 મિલિયન થઈ ગઈ. ટ્રુડોની નેટવર્થ 2020માં $75 મિલિયન થઈ. ટ્રુડોની સંપત્તિ 2022માં $90 મિલિયન સુધી પહોંચી જશે. ફોર્બ્સ અનુસાર, વર્ષ 2023માં તેની કુલ સંપત્તિ $97 મિલિયન હશે.


Spread the love

Related posts

ટાટાએ દેશની પ્રથમ ઓટોમેટિક CNG કાર લોન્ચ કરી:ટિયાગો ₹7.89 લાખની પ્રારંભિક કિંમતે ઉપલબ્ધ, 28.06 Kmpl ની માઇલેજનો દાવો કર્યો

Team News Updates

આખરે ક્યારે મળશે સબસિડીના નાણા ? EV કંપનીઓ જોઇ રહી છે રાહ

Team News Updates

S&P ગ્લોબલે ભારતના GDP ગ્રોથ અનુમાન વધાર્યું:6% થી વધારીને 6.4% કર્યું, માર્ચ સુધીમાં વ્યાજ દરમાં ઘટાડો કરી શકે છે ભારત

Team News Updates