News Updates
ENTERTAINMENT

એશિયાડ ક્રિકેટમાં ‘નારી શક્તિ વંદન’:ઈન્ડિયન વિમેન્સ ટીમે પહેલો ગોલ્ડ મેળવ્યો, ફાઈનલમાં શ્રીલંકાને 19 રને હરાવ્યું, તિતાસે 3 વિકેટ ઝડપી

Spread the love

એશિયન ગેમ્સની મહિલા ક્રિકેટ ઈવેન્ટમાં ભારતે ગોલ્ડ મેડલ જીત્યો છે. સોમવારે રમાયેલી ફાઈનલ મેચમાં ભારતે શ્રીલંકાને 19 રને હરાવ્યું હતું. એશિયન ગેમ્સની ક્રિકેટ ઈવેન્ટમાં ભારતનો આ પહેલો મેડલ છે. આ પહેલાં ભારતીય ક્રિકેટ ટીમે કોઈપણ એશિયન ગેમ્સમાં ભાગ લીધો નહોતો.

ભારતીય ટીમે ટોસ જીતીને પ્રથમ બેટિંગ કરી અને 20 ઓવરમાં 7 વિકેટ ગુમાવીને 116 રન બનાવ્યા અને શ્રીલંકાને 117 રનનો ટાર્ગેટ આપ્યો. શ્રીલંકાની ટીમ 20 ઓવરમાં 8 વિકેટ ગુમાવીને માત્ર 97 રન બનાવી શકી હતી. ભારત તરફથી તિતાસ સાધુએ સૌથી વધુ ત્રણ વિકેટ લીધી હતી.

ભારત તરફથી સ્મૃતિ મંધાનાએ સૌથી વધુ રન બનાવ્યા હતા. તેણે 45 બોલમાં 46 રનની ઇનિંગ રમી હતી. મંધાના સિવાય જેમિમાહ રોડ્રિગ્સે 40 બોલમાં 42 રનની ઇનિંગ રમી હતી. શ્રીલંકા તરફથી ઈનોકા રણવીરા, સુગંધિકા કુમારી અને ઉદેશિકા પ્રબોધિનીએ 2-2 વિકેટ લીધી હતી.

ચેઝ કરવા ઊતરેલી શ્રીલંકા તરફથી હસીની પરેરાએ સૌથી વધુ રન બનાવ્યા હતા. તેણે 22 બોલમાં 25 રનની ઇનિંગ રમી હતી. તેના સિવાય નીલાક્ષી ડી સિલ્વાએ 34 બોલમાં 23 રન બનાવ્યા હતા. ભારત તરફથી તિતાસ સાધુએ 4 ઓવરમાં માત્ર 6 રન આપીને સૌથી વધુ 3 વિકેટ લીધી હતી. રાજેશ્વરી ગાયકવાડે 20 રનમાં 2 વિકેટ લીધી હતી. જ્યારે દીપ્તિ શર્મા, પૂજા વસ્ત્રાકર અને દેવિકા વૈદ્યને 1-1 વિકેટ મળી હતી.

ભારતીય ટીમ સારી શરૂઆત બાદ નબળી પડી
ભારતીય ટીમની શરૂઆત સારી રહી હતી. 14 ઓવર સુધી ભારતીય ટીમે એક વિકેટ ગુમાવીને 86 રન બનાવી લીધા હતા, પરંતુ આગામી 6 ઓવરમાં ટીમ 6 વિકેટ ગુમાવીને 30 રન જ બનાવી શકી હતી. મંધાના અને જેમિમા સિવાય કોઈ પણ ખેલાડી વધુ સમય સુધી ક્રિઝ પર ટકી શકી નહોતી.

આ રીતે પડી ભારતની વિકેટ…
પ્રથમ: શેફાલી વર્મા (9 રન): સુગંધિકા કુમારી ચોથી ઓવરના ચોથા બોલ પર સંજીવની દ્વારા સ્ટમ્પ થઈ ગઈ.

બીજી: સ્મૃતિ મંધાના (46 રન): રણવીરા 15મી ઓવરના પાંચમા બોલ પર પ્રબોધિનીના હાથે કેચ આઉટ થઇ.

ત્રીજી: રિચા ઘોષ (9 રન): 17મી ઓવરના ત્રીજા બોલ પર રણવીરાના બોલ પર સંજીવની દ્વારા કેચ આઉટ.

ચોથી: હરમનપ્રીત કૌર (2 રન): પ્રબાધિની 18મી ઓવરના પાંચમા બોલ પર સંજીવનીના હાથે કેચ આઉટ થઇ.

પાંચમી: પૂજા વસ્ત્રાકર (2 રન): ગુણરત્ને 19મી ઓવરના ચોથા બોલ પર સુગંધિકાના બોલ પર કેચ પકડ્યો.

છઠ્ઠી: જેમિમાહ રોડ્રિગ્ઝ (42 રન): ગુણરત્ને 20મી ઓવરના બીજા બોલ પર પ્રબોધિની દ્વારા કેચ આઉટ થઇ હતી.

સાતમી: અમનજોત કૌર (1 રન): અમનજોત કૌર બોલ ચૂકી ગઈ, રન ચોરી કરતી વખતે સંજીવની રન આઉટ થઈ.

પાવરપ્લેઃ શ્રીલંકાની ખરાબ શરૂઆત
પીછો કરવા ઊતરેલી શ્રીલંકાની ટીમની શરૂઆત ખરાબ રહી હતી. પ્રથમ 6 ઓવરમાં ટીમે 3 વિકેટ ગુમાવીને માત્ર 28 રન બનાવ્યા હતા. તિતાસ સાધુએ પાવરપ્લેમાં ત્રણેય વિકેટ લીધી હતી.

મંધાના-રોડ્રિગ્સની અડધી સદીની ભાગીદારી
16 રનમાં શેફાલીની વિકેટ ગુમાવ્યા બાદ મંધાના અને રોડ્રિગ્સે 73 રનની ભાગીદારી કરી હતી. બંનેએ બીજી વિકેટ માટે 67 બોલમાં 73 રન જોડ્યા હતા. આ ભાગીદારી ઇનોકા રણવીરાએ તોડી હતી.

ટીમ ઈન્ડિયા પ્લેઈંગ ઈલેવન: હરમનપ્રીત કૌર (કેપ્ટન), સ્મૃતિ મંધાના (કેપ્ટન), શેફાલી વર્મા, જેમિમાહ રોડ્રિગ્સ, રિચા ઘોષ (વિકેટકીપર), દીપ્તિ શર્મા, દેવિકા વૈદ્ય, અમનજોત કૌર, પૂજા વસ્ત્રાકર, તિતાસ સાધુ અને રાજેશ્વરી ગાયકવાડ.

શ્રીલંકા: ચમારી અટાપટ્ટુ (કેપ્ટન), અનુષ્કા સંજીવની, વિશ્મી ગુણારત્ને, નીલાક્ષી ડી સિલ્વા, હસિની પરેરા, ઉદેશિકા પ્રબોધિની, ઈનોકા રણવીરા, ઈનોશી પ્રિયદર્શિની, સુગંધિકા કુમારી અને કવિક્ષા દિહારી, ઓશાદી રણસિંઘે.


Spread the love

Related posts

બિપાશા-કરણની દીકરી 10 મહિનાની થઈ ગઈ છે:અભિનેત્રીએ શેર કર્યો ક્યૂટ વીડિયો, દેવીએ તેની ફેવરિટ બન્ની કેક કાપી

Team News Updates

પાકિસ્તાનના પૂર્વ વડાપ્રધાન Imran Khan બાદ, આ પ્રખ્યાત ક્રિકેટરોએ ક્રિકેટ બાદ રાજકારણના મેદાનમાં ઈનિંગ્સ રમી જુઓ લિસ્ટ

Team News Updates

2 વર્ષ બાદ રાજ કુન્દ્રાની ‘ઈન્સ્ટાગ્રામ’માં વાપસી:ગણેશ ચતુર્થીનો વીડિયો શેર કર્યો, નફરત કરનારાઓને આપ્યો ખાસ મેસજ

Team News Updates