News Updates
BUSINESS

મંગોલિયામાં મેગા ક્રૂડ ઓઈલ રિફાઈનરીનું નિર્માણ, રૂ. 5,400 કરોડના પ્રોજેક્ટનું થશે નિર્માણ

Spread the love

મેઘા ​​એન્જીનિયરિંગ કંપની પહેલેથી જ મંગોલિયામાં US$598 મિલિયન સાથે પ્રથમ ગ્રીન ફિલ્ડ ઓઇલ રિફાઇનરી બનાવી રહી છે. મેઘા ​​એન્જિનિયરિંગ આધુનિક ટેકનોલોજીનો ઉપયોગ કરીને US$189 મિલિયનના ખર્ચે કેપ્ટિવ પાવર પ્લાન્ટ પણ બનાવી રહી છે. આ ત્રણ પ્રોજેક્ટનું મૂલ્ય US $1.436 બિલિયન છે.

MEIL મોંગોલિયામાં મેગા પ્રોજેક્ટ શરૂ કરવા જઈ રહી છે. દેશમાં બે પ્રોજેક્ટ શરૂ કરી ચૂકેલી મેઘા ​​એન્જીનિયરિંગ એ ત્રીજા પ્રોજેક્ટ માટે પણ કરાર કર્યો છે. તેના ભાગરૂપે એક મેગા ક્રૂડ ઓઈલ રિફાઈનરી બનાવવામાં આવશે. મેઘા ​​એન્જીનિયરિંગ કંપની પહેલેથી જ મંગોલિયામાં US$598 મિલિયન સાથે પ્રથમ ગ્રીન ફિલ્ડ ઓઇલ રિફાઇનરી બનાવી રહી છે. આ ત્રણ પ્રોજેક્ટનું મૂલ્ય US $1.436 બિલિયન છે.

મેઘા ​​એન્જિનિયરિંગ એન્ડ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર લિમિટેડ મોંગોલિયામાં અત્યાધુનિક ક્રૂડ ઓઈલ રિફાઈનરીનું નિર્માણ કરશે. મેઘા એન્જિનિયરિંગ ​​દ્વારા મોંગોલિયામાં હાથ ધરવામાં આવેલો આ ત્રીજો પ્રોજેક્ટ છે, જે તેલના નિષ્કર્ષણ, પરિવહન અને રિફાઇનિંગ તેમજ ઓન-શોર અને ઓફ-શોર કામગીરીના ક્ષેત્રોમાં પહેલેથી જ સેવાઓ પ્રદાન કરે છે. તેની કિંમત 648 મિલિયન યુએસ ડોલર છે. ભારતીય ચલણમાં 5400 કરોડ.

પ્રથમ ગ્રીન ફિલ્ડ ઓઇલ રિફાઇનરી

મેઘા ​​એન્જીનિયરિંગ કંપની પહેલેથી જ મંગોલિયામાં US$598 મિલિયન સાથે પ્રથમ ગ્રીન ફિલ્ડ ઓઇલ રિફાઇનરી બનાવી રહી છે. મેઘા ​​એન્જિનિયરિંગ આધુનિક ટેકનોલોજીનો ઉપયોગ કરીને US$189 મિલિયનના ખર્ચે કેપ્ટિવ પાવર પ્લાન્ટ પણ બનાવી રહી છે. આ ત્રણ પ્રોજેક્ટનું મૂલ્ય US $1.436 બિલિયન છે.

રિફાઇનરીના બાંધકામ થયા કરાર

મેઘા ​​એન્જીનિયરિંગ ​​કંપનીને તાજેતરમાં મોંગોલ રિફાઇનરી કંપની તરફથી કરારનો પત્ર મળ્યો હતો. શુક્રવારે, મંગોલિયાની રાજધાની ઉલાનબાતારમાં મંગોલ રિફાઇનરી અને મેઘા એન્જિનિયરિંગ વચ્ચે રિફાઇનરીના બાંધકામ માટે કરાર પર હસ્તાક્ષર કરવામાં આવ્યા હતા. MEIL ના MD P.V.Krishna Reddy ની હાજરીમાં, મોંગોલ રિફાઈનરીના એક્ઝિક્યુટિવ ડિરેક્ટર Altantsetseg Dashdavaa (Dr. Altantsetseg Dashdavaa) અને MEIL હાઈડ્રોકાર્બન્સ ડિવિઝનના પ્રમુખ પી. રાજેશ રેડ્ડીએ હસ્તાક્ષર કર્યા.

આ રિફાઇનરી પ્રોજેક્ટ ભારત અને મંગોલિયા વચ્ચેના દ્વિપક્ષીય સંબંધોનું એક ઉદાહરણ છે મોંગોલિયન રિફાઇનરીના એક્ઝિક્યુટિવ ડિરેક્ટર અલ્ટેન્ટસેટ્સેગ દશદાવાએ જણાવ્યું હતું. તેમણે કહ્યું કે તેમના દેશના વિકાસમાં ભારતનો સહયોગ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

ક્રૂડ ઓઇલ રિફાઇનરી બનાવવામાં આવશે

MEIL ડીઝલ હાઇડ્રોટ્રીટર યુનિટ, હાઇડ્રોક્રેકર યુનિટ, એમએસ બ્લોક, વિસ બ્રેકર યુનિટ, હાઇડ્રોજન જનરેશન યુનિટ, સલ્ફર બ્લોક, એલપીજી ટ્રીટીંગ યુનિટ, હાઇડ્રોજન કમ્પ્રેશન, વિતરણ, મશીનિંગ, પ્લાન્ટ બિલ્ડીંગ્સ, સેટેલાઇટ રોક રૂમ, સબ સ્ટેશન અને અન્ય સુવિધાઓ EPC પદ્ધતિ હેઠળ બાંધશે. મેઘા ​​એન્જિનિયરિંગ મંગોલિયામાં માઇનસ 35 ડિગ્રીથી પ્લસ 40 ડિગ્રીના વાતાવરણમાં ક્રૂડ ઓઇલ રિફાઇનરી બનાવશે.

આ સરકારી માલિકીની રિફાઇનરી 1.5 મિલિયન ટન ક્રૂડ ઓઇલનું ઉત્પાદન કરે છે, જેનો ઉપયોગ મોંગોલિયામાં ગેસોલિન, ડીઝલ, ઉડ્ડયન ઇંધણ અને એલપીજી બનાવવા માટે થાય છે. MEIL ના MD ક્રિષ્ના રેડ્ડીએ જણાવ્યું હતું કે મંગોલિયામાં પ્રથમ ગ્રીન ફિલ્ડ રિફાઇનરીના નિર્માણમાં ભાગ લેવા બદલ તેઓને ગર્વ છે. પ્રોજેક્ટનું બાંધકામ નિર્ધારિત સમયમાં પૂર્ણ કરવામાં આવશે. તેમણે અભિપ્રાય આપ્યો કે આ રિફાઇનરી મંગોલિયાને આર્થિક રીતે વિકાસ કરવામાં મદદ કરશે અને દેશના યુવાનો માટે રોજગારની તકોમાં પણ સુધારો કરશે.

AA+ ના મજબૂત ક્રેડિટ રેટિંગ સાથે MEIL એ અત્યાધુનિક રિગ્સનું વિશ્વની પ્રથમ ખાનગી ક્ષેત્રની ઉત્પાદક છે. MEIL તેની સેવાઓ બેલ્જિયમ, ઇટાલી, ચિલી, અમેરિકામાં હ્યુસ્ટન અને તાજેતરમાં પૂર્વી મંગોલિયામાં પૂરી પાડે છે. મેઘા ​​એન્જીનીયરીંગ હાઇડ્રોકાર્બન સેગમેન્ટમાં સેપરેશન યુનિટ, ડિસ્ટિલેશન, ડીસલ્ટીંગ પ્લાન્ટ્સ, ગેસ ડીહાઇડ્રેશન સુવિધાઓ, ગેસ કમ્પ્રેશન ગેસ પાવર જનરેશન સેટઅપ્સ, સ્ટોરેજ ટાંકી સિસ્ટમ્સ, પ્લાન્ટ પાઇપિંગ જેવી સેવાઓ પૂરી પાડે છે. હવે MEIL એ મોંગોલિયા સાથે મહત્વાકાંક્ષી પ્રોજેક્ટ હાથ ધર્યો છે.


Spread the love

Related posts

ગુજરાતની અર્થવ્યવસ્થા જોઈ દુનિયાને થશે આશ્ચર્ય, પાકિસ્તાન થશે શર્મસાર!

Team News Updates

એક્સિસ બેંકમાં FD પર વધુ વ્યાજ મળશે:બેંક ફિક્સ્ડ ડિપોઝિટના વ્યાજ દરોમાં ફેરફાર કરે છે, હવે વાર્ષિક વળતર 7.10%

Team News Updates

ફરી વધશે મોંઘવારી! 200 રૂપિયે કિલોની પાર પહોંચી શકે છે ટામેટા, આ છે કારણ

Team News Updates