News Updates
ENTERTAINMENT

વિધુ વિનોદ ચોપરા પોતાની ફિલ્મ જોઈને રડી પડ્યા:પાત્રોને વાસ્તવિક દેખાડવા વિક્રાંત મેસી ગામમાં જ રહ્યો, આ ફિલ્મને બનતા ચાર વર્ષ લાગ્યા હતા

Spread the love

વિધુ વિનોદ ચોપડા ’12th ફેલ’ ફિલ્મથી દિગ્દર્શનમાં પરત ફર્યા છે. વિધુ વિનોદ ચોપરાએ આ ફિલ્મ બનાવવામાં ચાર વર્ષનો લાંબો સમય લગાવ્યો છે. વિધુ વિનોદ ચોપરાએ દિવ્ય ભાસ્કરને એક્સક્લુઝિવ રીતે જણાવ્યું હતું કે તેમને કોઈ કામ કરવાની ઉતાવળ નથી. કદાચ તેથી જ આ ફિલ્મ બનાવવામાં આટલો સમય લાગ્યો.

ફિલ્મના મુખ્ય અભિનેતા વિક્રાંત મેસી વિશે પણ વાત કરી. વિધુએ કહ્યું કે પાત્રને વાસ્તવિક લાગે તે માટે, વિક્રાંત એક ગામમાં ગયો અને એક મહિના સુધી રહ્યો. જેના કારણે તેનો ચહેરો કાળો પડી ગયો હતો.

એક વર્ષ સુધી કલાકારો સાથે રિહર્સલ કર્યું, વાર્તા 100 થી 200 વખત લખવામાં આવી
વિધુએ કહ્યું- મેં આ ફિલ્મ બનાવતા પહેલા ઓછામાં ઓછા 100-200 ડ્રાફ્ટ તૈયાર કર્યા હતા. જો તમે મારો રૂમ જોશો, તો તમને તે ફાઇલોથી ભરેલો દેખાશે. આ વાર્તા એક વાર નહિ પણ 100-200 વખત લખાઈ છે. એક વર્ષ સુધી કલાકારો સાથે જ રિહર્સલ કર્યું.

આ ફિલ્મ મેં જાતે બનાવી છે, પરંતુ જ્યારે મેં તેને પહેલીવાર જોઈ ત્યારે હું મારા આંસુ રોકી શક્યો નહીં. હું મારા જીવનને આ ફિલ્મ સાથે જોડી રહ્યો હતો. આ માત્ર મારી વાર્તા છે. આ ફિલ્મ કોઈ એક વ્યક્તિ વિશે નથી, લાખો લોકો તેની સાથે જોડાયેલા હોઈ શકે છે.

પાત્રને વાસ્તવિક લાગે તે માટે વિક્રાંત મેસી એક મહિનો ગામમાં રહ્યો હતો.
વિક્રાંત મેસી સાથે કામ કરવા પર વિધુએ કહ્યું- લોકો મને પાગલ કહે છે કે મુન્નાભાઈ અને 3 ઈડિયટ્સની સિક્વલમાં કામ કરવાને બદલે મેં 12 પાસ જેવી ફિલ્મમાં કામ કર્યું. તેમ છતાં તે મારી કામ કરવાની રીત છે. તમે જ જુઓ, વિક્રાંત મેસીએ આ ફિલ્મમાં કેટલું સરસ કામ કર્યું છે.

પોતાના રોલને પરફેક્ટ કરવા માટે તે એક મહિનો એક ગામમાં રહ્યો. ફિલ્મમાં તે એકદમ ડાર્ક દેખાઈ રહ્યો હશે. એવું નથી કે તેણે કોઈ મેકઅપ કર્યો છે. તડકામાં હોવાથી તેનો ચહેરો કાળો થઇ ગયો હતો, કદાચ તેથી જ તેનો અભિનય અને દેખાવ સંપૂર્ણપણે કુદરતી લાગતો હતો.

વાર્તા વાસ્તવિક જીવન પર આધારિત છે
આ ફિલ્મ લેખક અનુરાગ પાઠકના પુસ્તક ’12મી ફેલ’ પર આધારિત છે. ફિલ્મનું ટાઈટલ પણ એ જ રહ્યું છે. આ ફિલ્મ IPS મનોજ કુમાર શર્માના વાસ્તવિક જીવનથી પ્રેરિત છે. મધ્યપ્રદેશના ચંબલ વિસ્તારના એક નાનકડા ગામમાં રહેતા મનોજ કુમાર શર્મા (વિક્રાંત મેસી)નું સપનું છે કે કોઈ રીતે છેતરપિંડી કરીને 12મું પાસ થાય જેથી તેને પટાવાળાની નોકરી મળી શકે, પરંતુ પછી તેની સાથે કંઈક આવું થાય છે. જીવન. જેના કારણે તેનું લક્ષ્ય પોતે જ બદલાય છે.


Spread the love

Related posts

WTC ફાઇનલમાં બંને ટીમોની સ્ટ્રેંથ અને વીકનેસ:ઓસ્ટ્રેલિયાની બેટિંગ મજબુત; સ્પિનરો બંને ટીમોના ટોપ વિકેટ ટેકર છે

Team News Updates

‘તુમ ક્યા મિલે’નો BTS વીડિયો રિલીઝ:આલિયા ભટ્ટે માતા બન્યાના ચાર મહિના બાદ ગીત શૂટ કર્યું હતું

Team News Updates

સિંગર અરમાન મલિકે તેની ગર્લફ્રેન્ડ આશના શ્રોફ સાથે સગાઈ કરી:ઘૂંટણ પર બેસીને પ્રપોઝ કર્યું, કહ્યું, અમારું એકસાથે જીવન અહીંથી શરૂ થયું’

Team News Updates