News Updates
GUJARAT

BMW X4 M40i Coupe SUV ₹96.2 લાખમાં લોન્ચ:4.9 સેકન્ડમાં 0-100kmph ની સ્પીડનો દાવો, મર્સિડીઝ-AMG GLC 43 સાથે સ્પર્ધા કરશે

Spread the love

BMW ઇન્ડિયાએ 26 ઓક્ટોબરે ભારતમાં તેની લોકપ્રિય લક્ઝરી કૂપ SUV X4નું સ્પોર્ટી વેરિઅન્ટ M40i લોન્ચ કર્યું છે. કંપનીનો દાવો છે કે આ કાર 4.9 સેકન્ડમાં 0 થી 100 કિલોમીટર પ્રતિ કલાકની સ્પીડ હાંસલ કરી શકે છે.

કંપનીએ X4 M40iને રૂ. 96.20 લાખ (એક્સ-શોરૂમ)ની કિંમતે રજૂ કર્યો છે. લક્ઝરી કૂપ એસયુવી ભારતમાં સંપૂર્ણપણે બિલ્ટ યુનિટ (CBU) તરીકે ઉપલબ્ધ થશે. તે ભારતીય બજારમાં Mercedes-AMG GLC 43 સાથે સ્પર્ધા કરશે.

કંપની તેના મર્યાદિત એકમો જ વેચશે, જોકે BMW એ કોઈ નંબર જાહેર કર્યો નથી. તે ફક્ત BMW ઓનલાઈન શોપ પર જ બુક કરી શકાય છે. જર્મન ઓટો નિર્માતા કંપનીએ આ વર્ષની શરૂઆતમાં ભારતમાં કારને બંધ કરી દીધી હતી.

BMW X4 M40i
કૂપ-એસયુવીની ડિઝાઇન વિશે વાત કરીએ તો, નવી X4 M40iના આગળના ભાગમાં ક્રોમ ફ્રેમ સાથે આકર્ષક LED હેડલેમ્પ્સ સાથે મોટી BMW M ગ્રિલ છે. અન્ય બાહ્ય હાઇલાઇટ્સમાં L-આકારની LED DRL, આકર્ષક LED ટેલલેમ્પ્સ, ગ્લોસી બ્લેક ગ્રિલ, સ્કિડ પ્લેટ્સ, ORVMs અને લાલ કેલિપર્સ સાથેના નવા 20-ઇંચના ગ્લોસ બ્લેક એલોય વ્હીલ્સનો સમાવેશ થાય છે. X4 M40i બ્રુકલિન ગ્રે અને બ્લેક સેફાયર કલર વિકલ્પોમાં ઉપલબ્ધ છે.

BMW X4 M40i
કારના ઈન્ટિરિયરમાં ઈન્સ્ટ્રુમેન્ટ ક્લસ્ટર અને ઈન્ફોટેનમેન્ટ સ્ક્રીન માટે 12.3 ઈંચની ટ્વિન ટચ સ્ક્રીન છે. આ ઉપરાંત લેધર અપહોલ્સ્ટ્રી, થ્રી-સ્પોક સ્ટીયરિંગ વ્હીલ, એમ્બિયન્ટ લાઇટિંગ, થ્રી-ઝોન ક્લાઈમેટ કંટ્રોલ સિસ્ટમ સાથે ડ્યુઅલ ટોન ઈન્ટીરીયર થીમ ઉપલબ્ધ છે. તેમાં પાછળની ટિલ્ટિંગ સીટ, પેનોરેમિક સનરૂફ અને ઘણું બધું છે.

BMW X4 M40i: પ્રદર્શન
BMW BMW દાવો કરે છે કે SUV માત્ર 4.9 સેકન્ડમાં 0-100 kmphની ઝડપ પકડી શકે છે અને તેની ટોપ સ્પીડ 250 kmph છે. એન્જિનમાં 48-વોલ્ટની હળવી હાઇબ્રિડ ટેક્નોલોજી પણ છે. કારમાં ઇકો, પ્રો, કમ્ફર્ટ, સ્પોર્ટ અને સ્પોર્ટ પ્લસ જેવા વિવિધ ડ્રાઇવિંગ મોડ્સ પણ છે.

એન્જિનને 8-સ્પીડ સ્ટેપટ્રોનિક ઓટોમેટિક ટ્રાન્સમિશન સાથે ટ્યુન કરવામાં આવ્યું છે, જે ચારેય વ્હીલ્સને પાવર મોકલે છે. કારમાં એમ સ્પોર્ટ ડિફરન્સિયલ પણ છે. BMW કહે છે કે આ તમામ વ્હીલ્સમાં પાવર ડિસ્ટ્રિબ્યુશનને ઇલેક્ટ્રોનિક રીતે નિયંત્રિત કરીને ટ્રેક્શન અને કોર્નરિંગને વધારે છે.

BMW X4 M40i: સેફ્ટી ફીચર્સ
સુરક્ષા સુવિધાઓમાં 6 એરબેગ્સ, ડાયનેમિક સ્ટેબિલિટી કંટ્રોલ (DSC) સહિત કોર્નરિંગ બ્રેક કંટ્રોલ (CBC), ડાયનેમિક સ્ટેબિલિટી કંટ્રોલ (DSC), સાઇડ-ઇમ્પેક્ટ પ્રોટેક્શન, ઇલેક્ટ્રોનિક વ્હીકલ ઇમોબિલાઇઝર અને ક્રેશ સેન્સર્સ, ISOFIX ચાઇલ્ડ સીટ માઉન્ટિંગ અને વધુનો સમાવેશ થાય છે.


Spread the love

Related posts

ગુજરાતમાં ઠેર ઠેર ભેળસેળનો કારોબાર, દૂધમાંથી બનતી વસ્તુઓમાં થઇ બનાવટ

Team News Updates

ધુમ્મસમાં વિઝિબિલિટીની સમસ્યાને કારણે માર્ગ અકસ્માતોમાં વધારો:દેશમાં દર કલાકે થાય છે 53 અકસ્માત, કાર-બાઈક ચલાવતી વખતે આ બાબતોનું ધ્યાન રાખો

Team News Updates

ગુજરાતમાં આગામી ત્રણ કલાક દરમિયાન ભારે વરસાદની આગાહી

Team News Updates