News Updates
ENTERTAINMENT

‘ટાઈગર-3’ને નુકસાન વેઠવું પડે તેવી શક્યતા:જો શુક્રવારે રિલીઝ થાય તો ફિલ્મે ₹60 કરોડની ઓપનિંગ મેળવી હોત, જાણો શું કહે છે ટ્રેડ એનાલિસ્ટ?

Spread the love

‘ટાઈગર-3’ ફિલ્મનું એડવાન્સ બુકિંગ શરૂ થઈ ગયું છે. અત્યાર સુધીમાં પ્રથમ દિવસે 1.5 લાખ ટિકિટનું વેચાણ થયું છે. રિલીઝ પહેલા જ ફિલ્મે અંદાજે 4.2 કરોડ રૂપિયાની કમાણી કરી લીધી છે. ફિલ્મ રિલીઝ થવામાં હજુ 6 દિવસ બાકી છે, તેથી આ આંકડાઓ વધુ વધી શકે છે.

ફિલ્મ પહેલા દિવસે 45 થી 50 કરોડ રૂપિયાની ઓપનિંગ લઈ શકે છે. જો કે, ‘ટાઇગર-3’ને કેટલીક રીતે નુકસાનનો સામનો પણ કરવો પડી શકે છે. આ ફિલ્મ દિવાળીના દિવસે (રવિવારે) રિલીઝ થઈ રહી છે. ટ્રેડ એનાલિસ્ટના મતે દિવાળી પર ફિલ્મ રિલીઝ કરવી નુકસાનકારક સાબિત થઈ શકે છે. તે દિવસે લોકો તહેવારો ઉજવે છે, સાંજે લક્ષ્મી પૂજા કરવામાં આવે છે. આવી સ્થિતિમાં, લોકો માટે મૂવી જોવાનું એક બિનજરૂરી કાર્ય બની જાય છે.

જો તે બે દિવસ પહેલા એટલે કે શુક્રવારે રિલીઝ થઈ હોત તો ફિલ્મ સરળતાથી 60 કરોડ રૂપિયાની ઓપનિંગ લઈ શકી હોત. સામાન્ય રીતે ફિલ્મો શુક્રવારે જ રિલીઝ થાય છે. જેના કારણે ફિલ્મોને વીકેન્ડનો ફાયદો મળે છે.

જો શુક્રવારે રિલીઝ થઈ હોત તો ફિલ્મ 60 કરોડની ઓપનિંગ લઈ શકી હોત – ટ્રેડ એનાલિસ્ટ અતુલ મોહન
ફિલ્મ ટ્રેડ એનાલિસ્ટ અતુલ મોહને દિવ્ય ભાસ્કરને જણાવ્યું હતું કે, ‘રવિવારે ફિલ્મને રિલીઝ કરીને નિર્માતાઓએ ખૂબ જ બોલ્ડ નિર્ણય લીધો છે. જો શુક્રવારે રિલીઝ થાય તો આ ફિલ્મ સરળતાથી 60 કરોડ રૂપિયાથી વધુની ઓપનિંગ મેળવી શકી હોત.

સામાન્ય રીતે એવું જોવામાં આવે છે કે દિવાળી પર લોકો ઓછા પડતા હોય છે, લોકો થિયેટરમાં જવાને બદલે ઘરે રહીને તહેવારની ઉજવણી કરવાનું પસંદ કરે છે. દિવાળી દરમિયાન સાંજના શોમાં થોડો ઘટાડો થાય છે. જો કે જે લોકો ફિલ્મ જોવા માંગે છે તેઓ ગમે તે ભોગે ફિલ્મ જોશે.

લોકોનું ધ્યાન અત્યારે વર્લ્ડ કપની સેમીફાઈનલ અને ફાઈનલ પર છે.
અતુલ મોહને આગળ કહ્યું, ‘મને લાગે છે કે ફિલ્મ 40 થી 45 કરોડ રૂપિયાની ઓપનિંગ લઈ શકે છે. જો કે ભવિષ્યમાં ફિલ્મને વર્લ્ડકપને કારણે નુકસાન થઈ શકે છે. હાલ સમગ્ર દેશમાં ક્રિકેટ ફીવર છવાયેલો છે. હવે સેમીફાઇનલ અને ફાઇનલ મેચો શરૂ થવાની છે. આવી સ્થિતિમાં લોકોનો ઝોક હજુ એ દિશામાં થોડો છે. ભારત વર્લ્ડ કપની સેમી ફાઇનલમાં પહોંચી ગયું છે. આગામી સપ્તાહમાં આ સૌથી વધુ ચર્ચિત વિષય હશે.

તરણ આદર્શે જણાવ્યું કે શા માટે ફિલ્મ દિવાળી પર રિલીઝ થઈ રહી છે
ફિલ્મ શુક્રવારને બદલે રવિવારે કેમ રિલીઝ થઈ રહી છે તેનો જવાબ જાણવા માટે અમે દેશના જાણીતા ફિલ્મ સમીક્ષક અને વિશ્લેષક તરણ આદર્શ સાથે વાત કરી. તરણે કહ્યું, ‘દિવાળીના બે દિવસ પહેલા લોકો તૈયારીઓમાં વ્યસ્ત છે, તેમની પાસે ફિલ્મો જોવાનો સમય નથી.

કદાચ આ જ વિચારીને મેકર્સ દિવાળી પર ફિલ્મ રિલીઝ કરી રહ્યા છે. જો કે, દિવાળીના દિવસે પણ શો સાંજે 5 થી 9 વાગ્યા સુધી બંધ રહેશે. આ સમયે લોકો લક્ષ્મીની પૂજા કરે છે. જોકે, જેમણે એડવાન્સ બુકિંગ કરાવ્યું છે તેઓ ચોક્કસ ફિલ્મ જોવા જશે. આ સિવાય બિન-હિન્દુ સમુદાયના લોકો પણ ફિલ્મ જોવા માટે ચોક્કસ જશે. જેઓ સ્નાતક છે અથવા ઘરથી દૂર રહે છે તેમના માટે પણ આ એક સારી સારવાર હોઈ શકે છે.

અત્યાર સુધીના અનુમાન મુજબ આ ફિલ્મ 45 કરોડ રૂપિયાની ઓપનિંગ લઈ રહી છે. જો કે જો રિવ્યુ સારા આવ્યા તો ફિલ્મ પહેલા દિવસે 50 કરોડનો આંકડો પાર કરી શકે છે.

ડિસ્ટ્રીબ્યુટર અક્ષય રાઠીએ કહ્યું- ટાઈગર-3 હિન્દી ફિલ્મ ઈતિહાસની સૌથી મોટી ફિલ્મ બની શકે છે.
અમે આ વિષય પર વિતરક અક્ષય રાઠી સાથે પણ વાત કરી હતી. તેણે કહ્યું, ‘જે રીતે એડવાન્સ બુકિંગ થઈ રહ્યું છે, ફિલ્મની આસપાસ જે વાતાવરણ સર્જાયું છે, તે શક્ય છે કે તે હિન્દી ફિલ્મ ઈતિહાસની સૌથી મોટી ઓપનર બની જશે. તે સૌથી વધુ કમાણી કરનાર હિન્દી ફિલ્મ બની શકે છે.

આ ફિલ્મ જવાન અને પઠાણના રેકોર્ડ તોડી નાખે તેવી શક્યતા છે. ફિલ્મમાં શાહરૂખ ખાન અને હૃતિક રોશનનો કેમિયો છે તે જોતાં ફિલ્મની કમાણી ઐતિહાસિક બની શકે છે. કોઈ મોટી ફિલ્મ તેની સાથે ટક્કર કરવા માંગતી નથી, ફિલ્મ સિનેમાઘરોમાં એક જ ચાલશે. આ પણ ખૂબ જ ફાયદાકારક સાબિત થશે.

ફિલ્મ જોવા માટે ભીડ જામશે, મેઈન્ટેનન્સ કરવું પડશે – મનોજ દેસાઈ
G-7 મલ્ટીપ્લેક્સના એક્ઝિક્યુટિવ ડિરેક્ટર અને મરાઠા મંદિર થિયેટરના માલિક મનોજ દેસાઈએ કહ્યું, ‘દિવાળી પર ફિલ્મ રિલીઝ કરવી એ એક મોટું આશ્ચર્ય છે. જોકે મને પૂરો વિશ્વાસ છે કે આ ફિલ્મ રેકોર્ડ તોડશે. મેં ગેઇટી ગેલેક્સી થિયેટર અને મરાઠા મંદિર બંનેમાં એક હજાર સીટો લગાવી છે. અંદર જેટલી ભીડ હશે તેટલી જ બહાર ભીડ હશે. આપણે આને જાળવી રાખવાનું છે અને ચાલુ રાખવું પડશે.

ટાઇગર ફ્રેન્ચાઇઝીની અગાઉની ફિલ્મોએ જંગી કમાણી કરી હતી.
એક થા ટાઈગર યશ રાજ જાસૂસ બ્રહ્માંડની પ્રથમ ફિલ્મ હતી. તેનું આજીવન કલેક્શન રૂ. 198.78 કરોડ હતું. આ ફિલ્મ સુપરહિટ સાબિત થઈ હતી. આ ફિલ્મ પછી સલમાન ટાઈગરના નામથી ફેમસ થઈ ગયો.તેની સિક્વલ ‘ટાઈગર ઝિંદા હૈ’એ રૂ. 339.16 કરોડની બ્લોકબસ્ટર કમાણી કરી હતી. હવે ટાઈગર-3નું પ્રદર્શન કેવું રહે છે તે જોવું રસપ્રદ રહેશે.

સલમાનને ‘ટાઈગર’ પાસેથી ઘણી અપેક્ષાઓ છે
સલમાનની અગાઉની હિટ ફિલ્મ 2019માં રિલીઝ થયેલી દબંગ-3 હતી. તેનું આજીવન કલેક્શન રૂ. 146.11 કરોડ હતું. આ સિવાય નવેમ્બર 2021માં રિલીઝ થયેલી ફિલ્મ ‘એન્ટીમ’ એ 39.06 કરોડ રૂપિયાનું કલેક્શન કર્યું હતું. જો કે, તે મૂળ સલમાનના સાળા આયુષ શર્માની ફિલ્મ હતી.

આ વર્ષે રિલીઝ થયેલી કિસી કા ભાઈ કિસી કી જાને 110.53 કરોડ રૂપિયાની કમાણી કરી હતી. સલમાનની છેલ્લી કેટલીક ફિલ્મોનું પ્રદર્શન તેના કદને ધ્યાનમાં રાખીને ખૂબ નિરાશાજનક રહ્યું છે. આવી સ્થિતિમાં તેમને ટાઇગર-3 પાસેથી ઘણી અપેક્ષાઓ હશે.


Spread the love

Related posts

જાહન્વી કપૂરને માતા સીતાનો રોલ ઓફર કર્યાની વાત નિર્માતાઓએ નકારી:નિતેશ તિવારીની ‘રામાયણ’માં રણબીર સાથે જોવા મળશે સાઇ પલ્લવી, ફિલ્મ એપ્રિલમાં ફ્લોર પર આવશે

Team News Updates

અમિતાભ બચ્ચને વર્ષો જૂની તસવીર શેર કરી:બિગ-બીના ખોળામાં જોવા મળ્યા શ્વેતા બચ્ચન-ટ્વીંકલ ખન્ના, પોસ્ટ શેર કરી આપી ઓળખાણ

Team News Updates

ટીમ ઈન્ડિયાની 3 પેઢીનો ‘દુશ્મન’, રાજકોટ ટેસ્ટમાં રચશે ઈતિહાસ!

Team News Updates