News Updates
BUSINESS

Kia​​​​​​​ સોનેટનું ફેસલિફ્ટ ટીઝર રિલીઝ:14 ડિસેમ્બરે નવી ડિઝાઈન સાથે સબ-4 મીટર એસયુવી થશે અનવિલ, ટાટા નેક્સનને આપશે ટક્કર

Spread the love

Kia ઇન્ડિયાએ ગઈ કાલે સોનેટ ફેસલિફ્ટનું ટીઝર રિલીઝ કર્યું છે. કંપની 14 ડિસેમ્બરે નવી ડિઝાઇન અને કેટલાક કોસ્મેટિક ફેરફારો સાથે ગ્લોબલ માર્કેટમાં આગામી લોકપ્રિય SUVનું રીવીલ કરશે. આ પછી, તેમને 2024માં ભારતીય બજારમાં લોન્ચ કરવામાં આવશે.

સાઉથ કોરિયન ઓટોમેકરે 2020માં સબ-4 મીટર એસયુવી Kia સોનેટ લોન્ચ કરી હતી, જે પછી તે કારને પહેલીવાર મોટી અપડેટ આપવા જઈ રહી છે. તેમાં મિડ-સાઇઝ SUV Kia Seltos જેવા ઘણા એલિમન્ટ છે.

Kia સોનેટ ફેસલિફ્ટ: પ્રાઈઝ
હાલમાં, સોનેટની કિંમત 7.79 લાખ રૂપિયા (એક્સ-શોરૂમ દિલ્હી) થી શરૂ થાય છે. નવા અપડેટ્સ પછી Kia Sonet ફેસલિફ્ટ મોડલની કિંમત વર્તમાન મોડલ કરતાં વધારે રાખી શકાય છે. નવી Kia સોનેટ હ્યુન્ડાઈ વેન્યુ, ટાટા નેક્સોન, મારુતિ સુઝુકી બ્રેઝા, મહિન્દ્રા XUV300, રેનો કિગર અને નિસાન મેગ્નાઈટ સાથે સ્પર્ધા કરશે.

Kia સોનેટ ફેસલિફ્ટ: બહારની ડિઝાઇન
ટેસ્ટિંગ દરમિયાન Kia Sonetનું ફેસલિફ્ટ મોડલ ભારતીય રસ્તાઓ પર ઘણી વખત જોવા મળ્યું છે. નવા સોનેટમાં ઇન્સર્ટ્સ અપડેટેડ LED હેડલેમ્પ્સ અને નવા ડ્રોપ-ડાઉન LED DRL સાથે નવી ડિઝાઇન કરેલી ગ્રિલ છે. આ સિવાય નવો એર ડેમ અને નવી ડિઝાઇનનું બમ્પર પણ આપવામાં આવ્યું છે.

જો કે, નવા સોનેટના આગળના ભાગમાંથી ફોગ લેમ્પ દૂર કરવામાં આવ્યા છે. સાઇડ પ્રોફાઇલની વાત કરીએ તો તેમાં નવી ડિઝાઇનના એલોય વ્હીલ્સ આપવામાં આવ્યા છે. પાછળના ભાગમાં નવા કનેક્ટેડ LED ટેલ લેમ્પ્સ અને સેલ્ટોસ જેવું નવું બમ્પર આપવામાં આવ્યું છે.

Kia​​​​​​​ સોનેટ ફેસલિફ્ટ: ઈન્ટિરિયર ડિઝાઈન
નવા સોનેટની ડેશબોર્ડ ડિઝાઈનમાં ઈન્ટિરિયરમાં વધુ ફેરફાર જોવા મળી શકતા નથી. કેબિનની મધ્યમાં ફ્લોટિંગ ટચસ્ક્રીન ઇન્ફોટેનમેન્ટ સિસ્ટમ આપવામાં આવશે, તેમની સાથે એસી કંટ્રોલમાં પણ ઘણા નાના ફેરફારો કરવામાં આવશે. આ ઉપરાંત, વેન્યુ અને કેરેન્સ જેવી કંપનીઓ પાસેથી ઉધાર લીધેલ અપડેટેડ ડિજિટલ ઇન્સ્ટ્રુમેન્ટ ક્લસ્ટર પણ હશે. કારમાં નવા અપહોલ્સ્ટ્રી અને ટ્રીમ ઓપ્શન્સ પણ જોઈ શકાય છે.

Kia​​​​​​​ સોનેટ ફેસલિફ્ટ: પર્ફોર્મન્સ
નવું સોનેટ હાલના મોડલમાંથી બહુવિધ એન્જિન અને ટ્રાન્સમિશન જાળવી રાખશે. એન્ટ્રી-લેવલ વેરિયન્ટમાં 82bhp પાવર અને 115Nm ટોર્ક સાથે 1.2-લિટર કુદરતી રીતે એસ્પિરેટેડ પેટ્રોલ એન્જિન હશે, જે 5-સ્પીડ મેન્યુઅલ ગિયરબોક્સ સાથે જોડવામાં આવશે.

118bhp પાવર અને 172Nm ટોર્ક સાથે 1-લિટર ટર્બો પેટ્રોલ એન્જિનનો વિકલ્પ હશે, જે બે ટ્રાન્સમિશન વિકલ્પો, 7-સ્પીડ ડ્યુઅલ-ક્લચ ઓટોમેટિક અને 6-સ્પીડ ક્લચલેસ મેન્યુઅલ સાથે આવશે.

આ સિવાય, ત્રીજો વિકલ્પ સોનેટ 250Nm સાથે 114bhp 1.5-લિટર ડીઝલ એન્જિન ઓફર કરવાનું ચાલુ રાખશે અને 6-સ્પીડ ક્લચલેસ મેન્યુઅલ અથવા 6-સ્પીડ ટોર્ક કન્વર્ટર ઓટોમેટિક ટ્રાન્સમિશન વિકલ્પો ઓફર કરશે.

સોનેટ એરોક્સ એડિશનની સલામતી સુવિધાઓ
સલામતી માટે નવા સોનેટમાં ઈલેક્ટ્રોનિક બ્રેક ડિસ્ટ્રિબ્યુશન, ઈમરજન્સી સ્ટોપ સિગ્નલ, બ્રેક આસિસ્ટ, ઈલેક્ટ્રોનિક સ્ટેબિલિટી કંટ્રોલ (ESC), હિલ-સ્ટાર્ટ આસિસ્ટ કંટ્રોલ (HAC), વ્હીકલ સ્ટેબિલિટી મેનેજમેન્ટ (VSM) અને એન્ટિલોક બ્રેક સિસ્ટમ (ABS) જેવી સુવિધાઓ હશે. આ સિવાય તમામ વેરિયન્ટમાં 6 એરબેગ્સ સ્ટાન્ડર્ડ તરીકે મળી શકે છે.

સેલ્ટોસની જેમ નવા સોનેટ ફેસલિફ્ટમાં 17 ઓટોનોમસ લેવલ-2 ફીચર્સ મળી શકે છે. જેમાં સ્ટોપ એન્ડ ગો સાથે સ્માર્ટ ક્રૂઝ કંટ્રોલ, ફ્રન્ટ કોલીશન વોર્નિંગ (એફસીડબલ્યુ), લેન કીપ આસિસ્ટ, રીઅર બ્લાઈન્ડ સ્પોટ કોલીશન એવોઈડન્સ અને ઓટોનોમસ ઈમરજન્સી બ્રેકીંગનો સમાવેશ થાય છે.


Spread the love

Related posts

એલોન મસ્કની મદદથી ટાટા અંતરિક્ષમાં મોકલશે ‘જાસૂસ’ ! ચીન પર રાખશે નજર

Team News Updates

જેફ બેઝોસે એમેઝોનના 1.2 કરોડ શેર વેચ્યા:કિંમત 16 હજાર કરોડ રૂપિયા, આગામી 12 મહિનામાં 5 કરોડ શેર વેચશે

Team News Updates

આવી રહ્યો છે 920 કરોડનો આ IPO, અત્યારથી જ ગ્રે માર્કેટ પ્રીમિયમ પહોચ્યું હાઈ પર

Team News Updates