News Updates
NATIONAL

હિમાચલના પહાડો પર ફેલાઇ સફેદ ચાંદી, VIDEO:રસ્તાઓ પર ધુમ્મસ છવાયું; બરફ વાહનો જાતે જ ચાલવા લાગ્યા, સાવધાની રાખવાની સલાહ

Spread the love

હિમાચલ પ્રદેશના ઊંચા પહાડોએ પોતાને બરફથી શણગાર્યા છે. આ જોવાની ઈચ્છા ધરાવતા દેશ-વિદેશના પ્રવાસીઓ પર્વતો પર પ્રવાસનું આયોજન કરી રહ્યા છે. હોટલના રૂમના એડવાન્સ બુકિંગ દરમિયાન પ્રવાસીઓ હિમવર્ષા વિશે પૂછપરછ કરી રહ્યા છે. જેના કારણે આગામી થોડા દિવસો દરમિયાન મોટી સંખ્યામાં પ્રવાસીઓ પહાડો પર પહોંચે તેવી શક્યતા છે.

મનાલી હોટેલ એસોસિએશનના ભૂતપૂર્વ પ્રમુખ અનૂપ ઠાકુરે જણાવ્યું હતું કે બે દિવસ પહેલા સુધી ઓક્યુપન્સી 30 ટકા હતી. પરંતુ, હિમવર્ષા બાદ હવે આગામી બે સપ્તાહમાં ઓક્યુપન્સી 60 થી 70 ટકા સુધી પહોંચવાની ધારણા છે. તેમણે કહ્યું કે હિમવર્ષાને કારણે આગામી થોડા દિવસોમાં મનાલી, રોહતાંગ અને લાહૌલ ખીણમાં સારા પ્રવાસીઓના આગમનની સંભાવના છે.

કુલ્લુ અને લાહૌલ સ્પીતિ જિલ્લાના ઊંચા શિખરો ઉપરાંત શિમલા, ચંબા, કાંગડા અને મંડીના ઊંચા પર્વતો પર પણ હળવી હિમવર્ષા થઈ છે. આનાથી ચંબા, કાંગડા, કિન્નૌર અને શિમલાના પ્રવાસન સ્થળોની સુંદરતામાં પણ વધારો થશે.

લાહૌલ સ્પીતિ જિલ્લો બાકીના વિશ્વથી અલગ
​​​​​​
હાલમાં હિમવર્ષા પછી, સમગ્ર લાહૌલ સ્પીતિ જિલ્લો બાકીના વિશ્વથી કપાયેલો છે. રોહતાંગ ટનલ હાલમાં ટ્રાફિક માટે સંપૂર્ણપણે બંધ છે. તેવી જ રીતે કોકસર અને સીસુને જોડતા માર્ગ પર પણ વાહનોની અવરજવર બંધ છે.

પ્રવાસીઓને સલાહ, ડ્રાઇવિંગ કરતી વખતે જોખમ ન લો
જો રસ્તા પરથી બરફ હટાવવામાં ન આવે તો આવા રસ્તાઓ પર મુસાફરી જોખમી બની શકે છે. શુક્રવારે સાંજે પણ રોહતાંગ ટનલની બહાર ઘણા વાહનો પોતાની મેળે જ ચાલવા લાગ્યા અને એકબીજા સાથે અથડાઈ ગયા, કારણ કે બરફ જમા થવાથી રસ્તો કાચ જેવો થઈ ગયો છે. આને ધ્યાનમાં રાખીને કુલ્લુ જિલ્લા પ્રશાસને સ્થાનિક લોકો અને પ્રવાસીઓને સાવચેતી રાખવાની સલાહ આપી છે. જ્યાં સુધી રસ્તાઓ પરથી બરફ દૂર ન થાય ત્યાં સુધી લોકોને બિનજરૂરી મુસાફરી ટાળવા માટે કહેવામાં આવ્યું છે.

પહાડોમાં વાતાવરણ ખુશનુમા બની ગયું હતું
સારી વાત એ છે કે પહાડોમાં વરસાદ અને હિમવર્ષા બાદ વાતાવરણ ખુશનુમા બની ગયું છે. છેલ્લા ત્રણ દિવસ દરમિયાન તાપમાનમાં સાતથી આઠ ડિગ્રીનો ઘટાડો નોંધાયો છે. પરંતુ, આજથી રાજ્યના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં તડકો જોવા મળી રહ્યો છે. જેના કારણે આગામી બે-ત્રણ દિવસમાં તાપમાન પણ સામાન્ય થઈ જશે.

અહીં તાપમાન માઈનસ થઈ ગયું હતું
હાલમાં કલ્પા, કીલોંગ, સામડો, કોક્સર, રોહતાંગ વગેરે વિસ્તારોમાં પારો માઈનસથી ઘણો નીચે ગયો છે. જેના કારણે સવાર-સાંજ ઉંચા વિસ્તારોમાં ઠંડીનું મોજું ચાલી રહ્યું છે. કેલોંગનું તાપમાન માઈનસ 4.6 ડિગ્રી, કલ્પાનું 0.8 ડિગ્રી અને સામડોનું તાપમાન માઈનસ 2.6 ડિગ્રી થઈ ગયું છે. જ્યારે મનાલીનું લઘુત્તમ તાપમાન ઘટીને 2.9 ડિગ્રી, નારકંડામાં 2.5, રેકોંગ પીઓનું 2.2 ડિગ્રી, કુફકરીમાં 4.4 ડિગ્રી નોંધાયું છે.


Spread the love

Related posts

સચિન પાયલટે પત્ની સારા સાથે છૂટાછેડા લીધા:ચૂંટણીમાં આપેલા સોગંદનામામાં લખ્યું- ડિવોર્સ્ડ, 19 વર્ષ પહેલા લગ્ન થયા હતા

Team News Updates

ઘરમાં અરીસો લગાવવા માટે પણ નિયમ છે, અવગણવાથી સુખ-શાંતિ છીનવાઈ જાય છે

Team News Updates

સેનાએ સિક્કિમમાં ફસાયેલા 3500 પ્રવાસીઓને બચાવ્યા:ભૂસ્ખલનથી રસ્તો ધોવાઈ ગયો, ચુંગથાંગ ઘાટીમાં ભારે વરસાદ

Team News Updates