News Updates
ENTERTAINMENT

વિરાટ કોહલી T20 વર્લ્ડ કપમાં નહીં રમે તે 9 મહિના પહેલા જ નક્કી થઈ ગયું હતું !

Spread the love

ભારતીય ક્રિકેટ બોર્ડ, પસંદગી સમિતિ અને ટીમ મેનેજમેન્ટે જૂન 2024માં T20 વર્લ્ડ કપની તૈયારીઓ શરૂ કરી દીધી છે. એવું માનવામાં આવે છે કે બોર્ડે રોહિતને કેપ્ટન તરીકે રાખવાનો નિર્ણય લીધો છે પરંતુ વિરાટ કોહલીને આ વર્લ્ડ કપ માટે ટીમ ઈન્ડિયામાં સ્થાન મેળવવું મુશ્કેલ થઈ રહ્યું છે.

ભારતીય ક્રિકેટ મીડિયા, નિષ્ણાતો અને ચાહકોમાં આવતા વર્ષના T20 વર્લ્ડ કપ માટે ટીમની પસંદગીને લઈને છેલ્લા કેટલાક દિવસોમાં જેટલી ચર્ચા થઈ છે, તેમાંથી અડધી પણ વર્લ્ડ કપમાં ટીમ ઈન્ડિયાની હાર અંગે ચર્ચા થઈ નથી. તેની પાછળ એક મોટું કારણ છે – રોહિત શર્મા અને વિરાટ કોહલી. શું બંને ખેલાડીઓ T20 વર્લ્ડ કપ 2024માં રમશે?

રોહિત શર્મા T20 વર્લ્ડ કપમાં કપ્તાની રહેશે

એવું માનવામાં આવે છે કે રોહિત કેપ્ટન રહેશે પરંતુ વિરાટ કોહલીને સ્થાન આપવામાં આવશે નહીં. આ મુદ્દે ઘણી ચર્ચા ચાલી રહી છે, પરંતુ આ દરમિયાન રોહિત શર્માનો એક વીડિયો વાયરલ થઈ રહ્યો છે, જેને જોઈને લાગી રહ્યું છે કે કોહલીનું ભવિષ્ય પહેલેથી જ નક્કી હતું.

T20 વર્લ્ડ કપમાં વિરાટ-રોહિતના રમવા અંગે નિર્ણય બાકી

રોહિત શર્માની કેપ્ટન્સીમાં ભારતીય ટીમે વર્લ્ડ કપ 2023ની ફાઈનલ સુધીનો પ્રવાસ ખેડ્યો હતો. ટીમ ઈન્ડિયાને ફાઈનલમાં હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. આ સમગ્ર વર્લ્ડ કપમાં વિરાટ અને રોહિતે સૌથી વધુ રન બનાવ્યા હતા. જો કે બંનેની રન બનાવવાની રીત સાવ અલગ હતી. રોહિતે સતત વિસ્ફોટક બેટિંગ કરી તો વિરાટ કોહલીએ સ્થિતિને અનુરૂપ બેટિંગ કરી મહત્વની ભૂમિકા ભજવતો જોવા મળ્યો. બંનેએ પોતપોતાની ભૂમિકા સારી રીતે નિભાવી જેના કારણે ટીમ ફાઈનલમાં પહોંચી.

પસંદગી સમિતિની બેઠકમાં થઈ ચર્ચા

ટ્રોફી તો ન આવી પણ હવે નજર આગામી ટુર્નામેન્ટ પર ટકેલી છે. T20 વર્લ્ડ કપ જૂન 2024માં રમાશે. આ માટે પસંદગી સમિતિ અને ટીમ મેનેજમેન્ટે અત્યારથી જ તૈયારીઓ શરૂ કરી દીધી છે. તાજેતરમાં પસંદગી સમિતિની બેઠકમાં આ અંગે ચર્ચા કરવામાં આવી હતી. એક રિપોર્ટમાં દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે આ બેઠકમાં BCCI અને પસંદગી સમિતિ રોહિતને T20 વર્લ્ડ કપ 2024 માટે કેપ્ટન તરીકે રાખવા સહમત થઈ છે.

કોહલીને નહીં મળે ટીમમાં સ્થાન!

આ જ રિપોર્ટમાં એવું પણ કહેવામાં આવ્યું હતું કે પસંદગીકારો કોહલીને ડ્રોપ કરી શકે છે કારણ કે ઘણા યુવા બેટ્સમેન વધુ આક્રમક બેટિંગ કરીને ટીમ માટે ઉપયોગી સાબિત થઈ શકે છે. એટલે કે એકંદરે, ટીમ હવે T20માં નવા જુસ્સા અને અભિગમ ધરાવતા ખેલાડી સાથે રમવાની તૈયારી કરી રહી છે.

9 મહિના પહેલાનો રોહિતનો વીડિયો વાયરલ

આ બધાની વચ્ચે લગભગ 9 મહિના જૂનો રોહિતનો એક વીડિયો વાયરલ થઈ રહ્યો છે, જેના કારણે એવું લાગી રહ્યું છે કે કોહલી વર્લ્ડ કપમાં નહીં રમે તે નક્કી થઈ ગયું છે. વાસ્તવમાં, આ વીડિયો IPL 2023 સિઝન પહેલાનો છે, જ્યાં મુંબઈ ઈન્ડિયન્સના કેપ્ટન રોહિત શર્માએ કહ્યું હતું કે T20માં એન્કરની ભૂમિકા માટે કોઈ સ્થાન નથી કારણ કે હવે ક્રિકેટનું આ ફોર્મેટ બદલાઈ ગયું છે. રોહિતે કહ્યું કે ક્યારેક તમને આવી બેટિંગની જરૂર પડે છે, જે કોઈ પણ કરી શકે છે.

રોહિતે નક્કી કરી લીધું હતું?

રોહિતે કહ્યું હતું કે અન્ય ટીમો પોતાની રમત બદલી રહી છે અને આવી સ્થિતિમાં જો કોઈ પોતાની માનસિકતા નહીં બદલે તો તેની હાર નિશ્ચિત છે. તેણે કહ્યું હતું કે 10 બોલમાં 30 રન બનાવ્યા પછી પણ વ્યક્તિ પોતાની ભૂમિકા ભજવી શકે છે. હવે રોહિતનું આ નિવેદન દર્શાવે છે કે જો તે કેપ્ટન રહેશે અને પસંદગીમાં તેનો અભિપ્રાય લેવામાં આવશે તો વિરાટ કોહલી જેવા બેટ્સમેન માટે જગ્યા મેળવવી મુશ્કેલ બની જશે.


Spread the love

Related posts

કાલાવડ રોડની સયાજી હોટલમાં ટીમ ઇન્ડિયાનું રેડ કાર્પેટમાં ગરબા સાથે સ્વાગત, ઓસ્ટ્રેલિયન ટીમનું ફોર્ચ્યુન હોટેલમાં રોકાણ

Team News Updates

‘તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્મા’ના મેકર્સ બરાબરના ફસાયા:અંતે મુંબઈ પોલીસે અસિત મોદી સહિત ત્રણ લોકો વિરુદ્ધ ફરિયાદ નોંધી, જલ્દી જ ધરપકડ થઈ શકે છે

Team News Updates

પોસ્ટમોર્ટમ રિપોર્ટમાં ખુલાસો:નીતિન દેસાઈનું મોત ગળેફાંસો ખાવાથી થયું; પરિવારે કહ્યું, અંતિમ સંસ્કાર એનડી સ્ટુડિયોમાં જ થશે

Team News Updates