News Updates
NATIONAL

જુલાઈમાં આવશે દેશવાસીઓ માટે સારા સમાચાર! જાણો શું છે મોદી સરકારના મનમાં

Spread the love

નાણામંત્રી નિર્મલા સીતારમણે આજે દેશનું અંતરીમ બજેટ રજૂ કર્યું છે. વડાપ્રધાને આ બજેટને મજબૂત ભવિષ્યની ગેરંટી ગણાવી છે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે વાસ્તવિક બજેટ હવે જુલાઈમાં આવશે, જે ભવિષ્ય માટે કેટલીક બારી ખોલશે. પરંતુ મોદી સરકારના મનમાં શું છે તેને લઈને હવે લોકોના મનમાં પ્રશ્નો ઉઠી રહ્યા છે.

નિર્મલા સીતારમણે આજે દેશનું અંતરીમ બજેટ રજૂ કર્યું છે. મોદી સરકારનું કહેવું છે કે 2027 સુધીમાં ભારતને વિશ્વની ત્રીજી સૌથી મોટી અર્થવ્યવસ્થા બનાવવી છે. આ પગલાં અને બજેટ એક જ દિશામાં છે. આઝાદીના 75 વર્ષ પૂર્ણ થવા પર સરકારે આગામી 25 વર્ષ ફરજના સમયગાળા તરીકે ઉજવવાનું નક્કી કર્યું હતું. સરકારે કહ્યું છે કે તે તેને ડ્યુટી પિરિયડ તરીકે ઉજવશે.

બજેટના પોઈન્ટ નંબર 78માં કહેવામાં આવ્યું છે કે 2014 પહેલાના આર્થિક પડકારો અલગ હતા અને મોદી સરકારે તેના આર્થિક સંચાલનથી તેમને સુધાર્યા છે. સરકાર દાવો કરે છે કે દેશની પ્રગતિ માટે તેની નીતિઓ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે, પરંતુ તેને લઈને ઘણા પ્રશ્નો છે.

સરકારનો દાવો છે કે આ વર્ષે જુલાઈમાં નવી સરકારના આગમન બાદ ભારત સરકાર એક વિગતવાર બજેટ રજૂ કરશે જે સરકારના વિકસિત ભારતના લક્ષ્યને પૂર્ણ કરશે.

એક તરફ સરકારના દાવાઓ છે તો બીજી તરફ આ બજેટને લઈને ટીકાઓ થઈ રહી છે. નેશનલ કોન્ફરન્સના નેતા ફારૂક અબ્દુલ્લાએ કહ્યું છે કે આ બજેટમાં એવું કંઈ નથી અને વાસ્તવિક બજેટ જુલાઈમાં આવશે. અબ્દુલ્લાએ આશા વ્યક્ત કરી છે કે લોકોને આનો લાભ મળશે. અબ્દુલ્લાએ ઈચ્છા વ્યક્ત કરી છે કે નવી રોજગારીનું સર્જન થવું જોઈએ, પ્રવાસન વધવું જોઈએ અને દેશ પ્રગતિ કરે. ફારુક અબ્દુલ્લાએ પણ મહિલાઓને કરોડપતિ બનાવવાના દાવા પર ખુશી વ્યક્ત કરી છે.

બજેટની મોટી વસ્તુઓ તરફ નજર કરવામાં આવે તો સરકારે બજેટ દ્વારા આવકવેરાના સ્લેબમાં કોઈ ફેરફાર કર્યો નથી. 40 હજાર રેલ્વે કોચને વંદે ભારતમાં રૂપાંતરિત કરવાનો લક્ષ્યાંક રાખવામાં આવ્યો છે. સ્કીલ ઈન્ડિયા યોજના હેઠળ 1 કરોડથી વધુ લોકોને તાલીમ આપવાના દાવા સાથે, સરકારે 80 કરોડ લોકોને મફત અનાજ આપવાને તેની સિદ્ધિ જાહેર કરી છે.


Spread the love

Related posts

દેશભક્તિની અનુભૂતિ કરવા માટે તમે આ સ્થળોની મુલાકાત લઈ શકો છો, તમારા બાળકોને એકવાર ચોક્કસ લઈ જાઓ

Team News Updates

માતાની હત્યા કરી, સૂટકેસમાં લાશ ભરીને પોલીસ સ્ટેશન પહોંચી:39 વર્ષીય ફિઝિયોથેરાપિસ્ટે ગુનો કબૂલ્યો, રોજનો ઝઘડો હતો હત્યાનું કારણ

Team News Updates

ચીનમાં ન્યુમોનિયા ફાટી નીકળ્યો, મહારાષ્ટ્રમાં તકેદારી રાખવાની ચેતવણી, આરોગ્ય વિભાગની સલાહ

Team News Updates