News Updates
INTERNATIONAL

રશિયામાં સૈનિકોની પત્નીઓનું પ્રદર્શન:યુક્રેનમાં લડી રહેલા તેમના પતિઓને પાછા બોલાવવાની માગ; 20 લોકો કસ્ટડીમાં

Spread the love

રશિયામાં સૈનિકોની પત્નીઓ અને તેમના પરિવારજનો વિરોધ કરી રહ્યા છે. તેમની માગ છે કે યુદ્ધ લડી રહેલા સૈનિકોને યુક્રેનમાંથી પાછા બોલાવી લેવા જોઈએ. ન્યૂઝ એજન્સી રોઈટર્સના જણાવ્યા અનુસાર પોલીસે વિરોધ કરી રહેલા 20 લોકોની અટકાયત કરી છે. તેમાંથી મોટાભાગના પત્રકારો છે.

આ પ્રદર્શન 3 જાન્યુઆરીની સવારે શરૂ થયું હતું. રશિયા-યુક્રેન યુદ્ધના 500મા દિવસે, સૈનિકોના સંબંધીઓ અજાણ્યા સૈનિકની કબર પર એકઠાં થયા હતા, જે રશિયન રાષ્ટ્રપતિ મહેલ – ક્રેમલિનની બહાર સૈનિકોની યાદમાં બનાવવામાં આવેલ સ્મારક છે. તેઓએ શહીદ સૈનિકોને શ્રદ્ધાંજલિ આપી અને યુક્રેનમાં હાજર સૈનિકોને પાછા ખેંચવા માટે પ્રદર્શન કર્યું.

સૈનિકની પત્નીએ કહ્યું- હું ઈચ્છું છું કે મારો પતિ જીવતો રહે
અલ જઝીરાના રિપોર્ટ અનુસાર, આ પ્રદર્શન ધ વે હોમ ગ્રુપના કહેવા પર શરૂ થયું હતું. આ જૂથે ટેલિગ્રામ ચેનલ પર સૈનિકોની પત્નીઓ, બહેનો અને માતાઓને સૈનિકોની વાપસી માટે અવાજ ઉઠાવવા કહ્યું હતું. એક સૈનિકની પત્નીએ કહ્યું- હું ઈચ્છું છું કે મારા પતિ જીવિત રહે. હું તેના જીવના બદલામાં સરકાર પાસેથી કોઈ વળતર નથી ઈચ્છતી. હું ઈચ્છું છું કે મારા પતિ પાછા ફરે.

યુદ્ધમાં ઘાયલ થયેલા રશિયન સૈનિકને વળતર તરીકે શાકભાજી મળી
સ્વતંત્ર મીડિયા આઉટલેટ મોઝેમ ઓબ્યાસ્નીતે દાવો કર્યો છે કે યુદ્ધમાં ઘાયલ થયેલા રશિયન સૈનિકોને વળતર આપવામાં આવી રહ્યું નથી. રશિયન સરકારે વળતર તરીકે સૈનિકને શાકભાજી આપી છે.

રિપોર્ટમાં કહેવામાં આવ્યું છે- 45 વર્ષીય ઓલેગ રાયબકીન સપ્ટેમ્બર 2022માં યુક્રેન વિરુદ્ધ યુદ્ધમાં જોડાયા હતા. તે જૂન 2023માં ઘાયલ થયો હતો. તેને ઘૂંટણમાં ઈજા થઈ હતી. લીવર અને કીડનીને પણ ઈજા થઈ હતી. રશિયન સેનાએ તેને લડવા માટે અયોગ્ય જાહેર કર્યો. આ પછી તેના પરિવારે વળતરની માંગ કરી હતી. સરકારે પૈસાના બદલામાં ગાજર અને ડુંગળીની બોરીઓ મોકલી.

રશિયા લડવા માટે બીમાર સૈનિકોને મોકલી રહ્યું છે
તાજેતરમાં યુક્રેને દાવો કર્યો હતો કે રશિયન સૈનિકોમાં એક રહસ્યમય રોગ ફેલાઈ રહ્યો છે. જેના કારણે સૈનિકોની આંખો લાલ થઈ રહી છે અને તેમને ઊલટી થઈ રહી છે. તેની કિડની પણ ફેલ થઈ રહી છે. યુક્રેન કહે છે કે રશિયન સૈનિકોએ તેમના કમાન્ડરોને આ રોગ વિશે ફરિયાદ કરી હતી. પરંતુ કમાન્ડર ફરિયાદોને અવગણીને સૈનિકોને યુદ્ધના મેદાનમાં મોકલી રહ્યા છે. કમાન્ડરો માને છે કે સૈનિકો હવે લડવા માંગતા નથી અને તેથી બહાના બનાવી રહ્યા છે.

સૈનિકો અનેક સમસ્યાઓનો સામનો કરી રહ્યા છે
યુક્રેનમાં લડી રહેલા સૈનિકોને ઠંડીના કારણે ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. ‘ધ સન’ના અહેવાલ મુજબ, યુક્રેન સામે લડી રહેલા રશિયન સૈનિકોને દવાઓ, પ્રાથમિક સારવાર, અન્ય તબીબી સુવિધાઓ, ગરમ કપડાં નથી મળી રહ્યા. યુક્રેનમાં તાપમાન માઈનસ 5 સેલ્સિયસ સુધી પહોંચી ગયું છે.

યુદ્ધમાં 87% રશિયન સૈનિકો માર્યા ગયા છે
અમેરિકન ઈન્ટેલિજન્સ અનુસાર, રશિયા-યુક્રેન યુદ્ધમાં અત્યાર સુધીમાં 3 લાખ 15 હજાર રશિયન સૈનિકો માર્યા ગયા છે. 24 ફેબ્રુઆરી 2022ના રોજ શરૂ થયેલા આ યુદ્ધ પહેલા રશિયન આર્મીમાં 3 લાખ 60 હજાર સૈનિકો હતા.

ધ વોલ સ્ટ્રીટ જર્નલ અનુસાર, યુદ્ધમાં 87% રશિયન સૈનિકો માર્યા ગયા છે. આ યુદ્ધે પુતિનના રશિયન સૈન્યને 15 વર્ષ સુધી આધુનિક બનાવવાના પ્રયાસોને પાછળ છોડી દીધા છે. આ નુકસાનને દૂર કરવા માટે, રશિયા તેની સેનામાં મુક્ત થયેલા કેદીઓને ભરતી કરી રહ્યું છે. અને તેને યુદ્ધના મેદાનમાં પણ મોકલે છે.

પુતિને સપ્ટેમ્બર 2022માં 3 લાખ સૈનિકો ભેગા કર્યા હતા
રશિયાએ 24 ફેબ્રુઆરી 2022ના રોજ યુક્રેન પર હુમલો કર્યો હતો. સેનાના ભારે નુકસાન પછી, રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિને 21 સપ્ટેમ્બર, 2022 ના રોજ રાષ્ટ્રને સંબોધિત એક સંદેશમાં 3 લાખ સૈનિકોને એકત્રિત કરવાનો આદેશ આપ્યો હતો. રશિયામાં લગભગ 20-25 લાખ રિઝર્વ સૈનિકો છે. જોકે, રશિયાનો દાવો છે કે તેની પાસે 25 મિલિયન લોકોનું રિઝર્વ ફોર્સ છે.

પુટિન દ્વારા આટલી મોટી સંખ્યામાં સૈનિકોને એકત્ર કરવાને આંશિક ગતિશીલતા કહેવામાં આવી હતી. પુતિને કહ્યું હતું કે આમાં ફક્ત એવા રશિયન નાગરિકોને સામેલ કરવામાં આવશે જેઓ હાલમાં રશિયન રિઝર્વ આર્મીમાં છે અથવા અગાઉ સેનામાં સેવા આપી ચૂક્યા છે અને જેમને આર્મી ટ્રેનિંગનો અનુભવ છે. હવે આ સૈનિકોના પરિવારો તેમની વાપસી ઈચ્છે છે.


Spread the love

Related posts

યુરોપનો સૌથી એક્ટિવ જ્વાળામુખી માઉન્ટ એટના ફાટ્યો:અનેક કિમી સુધી રાખ ફેલાઈ, એરપોર્ટ બંધ; સાયકલ-બાઈકના ઉપયોગ પર પ્રતિબંધ

Team News Updates

વિશ્વના સૌથી કિંમતી Pink Diamondને ખરીદી લેવાયો, કિંમત જાણશો તો અવાચક બની જશો !!!

Team News Updates

VIRUS:ચીનની લેબમાં કોરોના બાદ તૈયાર થયો બીજો ઘાતક વાયરસ,નામ અને કઈ રીતે થયો તૈયાર,જાણો

Team News Updates