News Updates
INTERNATIONAL

દક્ષિણ કેરોલિનાની ચૂંટણીમાં બાઇડનની જીત:ડેમોક્રેટિક પાર્ટી તરફથી રાષ્ટ્રપતિ પદના ઉમેદવાર બનવાની રેસમાં આગળ, બ્લેક વોટર્સનો સપોર્ટ મળ્યો

Spread the love

અમેરિકામાં આ વર્ષે યોજાનારી રાષ્ટ્રપતિની ચૂંટણી પહેલા રિપબ્લિકન અને ડેમોક્રેટિક પાર્ટીઓની ઉમેદવારી માટે ચૂંટણી ચાલી રહી છે. આ દરમિયાન રવિવારે સવારે (ભારતીય સમય મુજબ), ડેમોક્રેટિક પાર્ટીના પ્રમુખ જો બાઇડને દક્ષિણ કેરોલિના રાજ્યમાં પ્રાથમિક ચૂંટણી જીતી લીધી છે.

ન્યૂયોર્ક ટાઈમ્સના અહેવાલ મુજબ, બાઇડનને દક્ષિણ કેરોલિનામાં અશ્વેત મતદારોના મત મળ્યા છે. 2020માં પણ અહીંના મતદારોએ બાઇડનને રાષ્ટ્રપતિ બનાવવામાં મહત્ત્વની ભૂમિકા ભજવી હતી. ડેમોક્રેટિક પાર્ટીના જણાવ્યા અનુસાર, દક્ષિણ કેરોલિનામાં બાઇડનને મત આપનારા કાળા મતદારોની સંખ્યામાં 2020ની સરખામણીમાં 13%નો વધારો થયો છે.

સાઉથ કેરોલિના એ પહેલું રાજ્ય છે જ્યાં બાઇડને રાષ્ટ્રપતિ માટે ઉમેદવારી નોંધાવી હતી. અહીં તેને વિજય મળ્યો. આ પહેલા ન્યૂ હેમ્પશાયરમાં ડેમોક્રેટિક પાર્ટીની ચૂંટણીમાં રાષ્ટ્રપતિ બાઇડનનું નામ નહોતું. આમ છતાં તેઓ પ્રચંડ બહુમતીથી જીત્યા. જે બાદ તેણે સાઉથ કેરોલિનાથી નોમિનેશન ફાઈલ કર્યું હતું.

કેવી રીતે બાઇડન ન્યૂ હેમ્પશાયરમાં પ્રાઇમરી જીત્યા… હકીકતમાં પાર્ટીની ચૂંટણીની તારીખોની જાહેરાત પછી, બાઇડને ન્યૂ હેમ્પશાયરમાં વિલંબિત ચૂંટણીઓ માટે અપીલ કરી હતી.

જોકે, પાર્ટીએ તેમ કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. આનાથી નારાજ થઈનેબાઇડને ન્યૂ હેમ્પશાયરની ચૂંટણી ન લડવાનો નિર્ણય લીધો હતો. આ હોવા છતાં, ડેમોક્રેટિક પાર્ટીમાં તેમના સમર્થકોએ ચૂંટણીમાં લેખિત અભિયાન ચલાવ્યું, જેના કારણે બાઇડન ચૂંટણી જીત્યા.

અમેરિકામાં રાઈટ-ઈન કેમ્પેઈન હેઠળ મતદારો યાદીમાં નામ ન હોવા છતાં બેલેટ પેપર પર તેમના મનપસંદ ઉમેદવારનું નામ લખે છે. જો તે ઉમેદવારને બહુમતી મળે તો પાર્ટી તેને વિજેતા જાહેર કરે છે.

બાઇડને કહ્યું- ટ્રમ્પને હારેલા બનાવશે
જીન રજીસ્ટર કરાવ્યા બાદ બાઇડને કહ્યું- સાઉથ કેરોલિનાના લોકોએ મને સપોર્ટ કર્યો છે. તેમાં કોઈ શંકા નથી કે હું રાષ્ટ્રપતિની ચૂંટણી પણ જીતીશ. અમે ફરી એકવાર ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પને હરાવીશું. તેમને ગુમાવનાર બનાવશે.

રિપબ્લિકન પાર્ટીની પ્રાથમિક ચૂંટણી 23 ફેબ્રુઆરીએ સાઉથ કેરોલિનામાં યોજાશે
રિપબ્લિકન અને ડેમોક્રેટ બંને પક્ષો પ્રાથમિક અને કોકસ ચૂંટણી દ્વારા રાષ્ટ્રપતિ પદના ઉમેદવારોની પસંદગી કરી રહ્યા છે. એવું માનવામાં આવે છે કે માર્ચ અને જૂન વચ્ચે બંને પક્ષોના ઉમેદવારો નક્કી કરવામાં આવશે. રિપબ્લિકન પાર્ટીની દક્ષિણ કેરોલિનાની પ્રાથમિક ચૂંટણી 23 ફેબ્રુઆરીએ યોજાશે. આમાં નિક્કી અને ટ્રમ્પ આમને-સામને હશે.

રિપબ્લિકન રેસમાં નિક્કી ભલે ટ્રમ્પથી પાછળ હોય, પરંતુ તેને પુનરાગમન અને જીતનો વિશ્વાસ છે. નિક્કોઈએ તાજેતરમાં કહ્યું હતું – જો ટ્રમ્પ અમારી પાર્ટી તરફથી રાષ્ટ્રપતિ પદના ઉમેદવાર બને છે, તો જો બાઇડન સરળતાથી ફરીથી ચૂંટણી જીતી જશે.

કોકસ અને પ્રાથમિક ચૂંટણી વચ્ચે શું તફાવત છે?
રિપબ્લિકન પાર્ટી તરફથી પ્રથમ કોકસ આયોવા રાજ્યમાં યોજાઈ હતી. વાસ્તવમાં પ્રાથમિક ચૂંટણી રાજ્ય સરકાર દ્વારા કરાવવામાં આવે છે. એ જ સમયે કોકસ પાર્ટીની પોતાની ઇવેન્ટ છે. પ્રાથમિક ચૂંટણી સામાન્ય ચૂંટણી જેવી જ મતદાન પ્રક્રિયાને અનુસરે છે. આ સમયગાળા દરમિયાન એક પક્ષનો કાર્યકર અન્ય પક્ષની ચૂંટણીમાં પણ મતદાન કરી શકે છે.

એ જ સમયે કોકસમાં રૂમ અથવા હોલમાં બેસીને પક્ષના પ્રતિનિધિઓ હાથ ઊંચો કરીને અથવા કાપલી નાખીને મતદાન કરી શકે છે. પક્ષની એક ટીમ નિરીક્ષક તરીકે કામ કરે છે. આયોવામાં ટ્રમ્પને 20 વોટ મળ્યા, જ્યારે નિક્કીને 8 વોટ મળ્યા. પોતાનું નામ પાછું ખેંચનાર રોન ડી સેન્ટિસને 9 મત મળ્યા હતા.

જો નિક્કી ન્યૂ હેમ્પશાયરમાં ચૂંટણી પછી કોઈપણ સમયે રેસ છોડી દે છે, તો ટ્રમ્પ રિપબ્લિકન પાર્ટી તરફથી રાષ્ટ્રપતિ પદના ઉમેદવાર હશે. જો નિક્કી પોતાનું નામ પાછું નહીં ખેંચે તો બાકીનાં 48 રાજ્યોમાં પ્રાથમિક અથવા કોકસ વોટિંગ જૂન સુધી ચાલુ રહેશે.

આ દરમિયાન જે કોઈપણ પક્ષના 1215 પ્રતિનિધિ (પ્રસ્તાવકો)ના મત મેળવે છે, ટ્રમ્પ અથવા નિક્કી, તે પક્ષના રાષ્ટ્રપતિ પદના ઉમેદવાર હશે.


Spread the love

Related posts

 ટુકડાઓમાં લાશ,એક મહિલાની માયાજાળ,5 કરોડની સોપારી:CIDએ લાશના ટુકડા કરનાર કસાઈને દબોચ્યો ,વિદેશી સાંસદના મર્ડરકેસમાં હનીટ્રેપ કરનાર યુવતી પોલીસ કસ્ટડીમાં 

Team News Updates

જ્યાં વસે ગુજરાતી:25 વર્ષ પહેલાં માતા ગુજરાતથી US આવ્યાં, વાસણ ધોયા, ફૂડ કોર્ટ ટ્રક ચલાવ્યો…હવે દીકરી US કોંગ્રેસની ચૂંટણી લડશે

Team News Updates

ઇટાલીમાં વેનિસ પાસે પુલ પરથી નીચે ખાબકી બસ, આગ લાગવાથી 21 લોકોના મોત

Team News Updates