News Updates
INTERNATIONAL

પોતાની હરકતોથી બાજ નથી આવી રહ્યું પાકિસ્તાન, ચોથી વખત LOC પાસે લગાવી આગ

Spread the love

બુધવારે એલઓસી નજીક પાકિસ્તાન દ્વારા ફાયરિંગ શરૂ કરવામાં આવ્યું હતું. મોડી સાંજે આ વર્ષે ચોથી વખત પાકિસ્તાની સૈનિકોએ આગની ઘટનાને અંજામ આપ્યો છે. આ પહેલા પૂંછ જિલ્લાના મેંધર તહસીલના બાલાકોટ, માનકોટ અને ચક્કા દા બાગમાં નિયંત્રણ રેખા પર આગ લગાવવામાં આવી હતી.

પાકિસ્તાન પોતાની નાપાક હરકતોથી બાજ નથી આવી રહ્યું ત્યારે એલઓસી નજીક ફરી એકવાર પાકિસ્તાની સૈનિકોએ આગ લગાવી દીધી હતી. જે બુધવારે મોડી સાંજે ઝડપથી ફેલાઈ હતી અને એલઓસીની નજીક કેટલાય કિલોમીટર સુધી ફેલાઈ ગઈ હતી. આગના કારણે ભારતીય સેના દ્વારા અંકુશ રેખા પર ઘૂસણખોરી રોકવા માટે બિછાવેલી લેન્ડમાઈન્સમાં સમયાંતરે વિસ્ફોટ થઈ રહ્યા છે. આ પહેલા પણ પાકિસ્તાન ઘણી વખત આવી નાપાક હરકતો કરી ચુક્યું છે. આ વર્ષની શરૂઆતથી આ ચોથી વખત છે જ્યારે પાકિસ્તાને આગચંપીની ઘટનાને અંજામ આપ્યો છે.

એલોસી પર પાકિસ્તાની સૌનિકોએ લગાવી આગ

સૈનિકો પરિસ્થિતિનો સામનો કરી રહ્યા છે અને કોઈપણ આતંકવાદી ભારતીય ક્ષેત્રમાં ઘૂસણખોરી કરવાની હિમાકત કરી શકશે નહીં. આગ ઓલવવાના પ્રયાસો ચાલુ છે. આર્મી અધિકારીઓના જણાવ્યા અનુસાર, પૂંછના દેગવાર સેક્ટરમાં પાકિસ્તાનના નાકરકોટ ગામના સિદિયન વિસ્તારથી આગ લાગવાની શરૂ થઈ હતી, જે મોડી સાંજે ઝડપથી ફેલાઈ અને ભારતીય સેનાની ફોરવર્ડ પોસ્ટ દુર્ગા પોસ્ટ અને ઘણી નાની ચોકીઓ સુધી પહોંચી ગઈ હતી.

આ પહેલા પૂંચ જિલ્લાના મેંધર તહસીલના બાલાકોટ, માનકોટ અને ચક્કા દા બાગમાં નિયંત્રણ રેખા પર આગ લગાવવામાં આવી હતી. પાકિસ્તાની સેનાએ મેંધરના માનકોટમાં નિયંત્રણ રેખા પર ગોળીબાર કરીને ઘૂસણખોરી રોકવા માટે ભારતીય પક્ષ દ્વારા મુકવામાં આવેલી લેન્ડમાઈન અને સર્વેલન્સ સાધનોને નષ્ટ કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો.

રાજ્યમાં સુરક્ષાને લઈને પોલીસ, સેના અને સરકાર એલર્ટ

તમને જણાવી દઈએ કે, ભારતીય સેના, સરકાર અને રાજ્ય પોલીસ જમ્મુ-કાશ્મીરમાં સુરક્ષાને લઈને એલર્ટ છે. તાજેતરમાં જ જમ્મુ અને કાશ્મીર પોલીસે રાષ્ટ્ર વિરોધી ગતિવિધિઓની માહિતી આપનાર માટે ઈનામની જાહેરાત કરી છે. આ મુજબ સરહદ પારની સુરંગ શોધી કાઢનાર વ્યક્તિને 5 લાખ રૂપિયાનું રોકડ ઈનામ આપવામાં આવશે. એ જ ટનલ જેનો ઉપયોગ વિસ્ફોટકો અને દાણચોરીના માલના પરિવહન માટે થાય છે. જમ્મુ અને કાશ્મીર પોલીસે રોકડ પુરસ્કારને અનેક શ્રેણીઓમાં વિભાજિત કર્યો છે. તેમાં 5 લાખ રૂપિયા, 3 લાખ રૂપિયા, 2 લાખ રૂપિયા અને 1 લાખ રૂપિયા સુધીના રોકડ ઇનામોનો સમાવેશ થાય છે.

3 લાખનું રોકડ પુરસ્કાર

જે કોઈ પણ વ્યક્તિ સરહદ પારથી ઉડેલા ડ્રોનને ડ્રગ્સ, હથિયાર-બારુદ કે વિસ્ફોટક સામગ્રી છોડવા માટે જોશે તો તેને 3 લાખ રૂપિયાનું રોકડ ઈનામ આપવામાં આવશે અને જો તે સામગ્રી મળી આવશે તો તેને આ ઈનામ આપવામાં આવશે. ઉપરાંત, જે કોઈ વ્યક્તિ ડ્રોન ડિલિવરી મેળવવા અને હથિયારો, દારૂગોળો અને નાર્કોટિક્સ રેકેટની સરહદ-એલઓસીથી અંતરિયાળ પ્રદેશ અથવા પંજાબમાં દાણચોરીમાં સંડોવાયેલી વ્યક્તિ વિશે કાર્યવાહી કરવા યોગ્ય બાતમી આપે છે અને તે ગુપ્ત માહિતી આગળની કાર્યવાહી દરમિયાન પુષ્ટિ થાય છે, જો તે સફળ થશે, તો તેને 3 લાખનું ઈનામ મળશે.


Spread the love

Related posts

અમેરિકામાં સંત બન્યા 30 યુવાન, સેવા ભક્તિ અને વિશ્વ કલ્યાણ માટે જીવન કર્યું સમર્પિત

Team News Updates

ચીને G-7 દેશો પર કર્યો વળતો પ્રહાર, કહ્યું- જેની પાસે 5000થી વધુ પરમાણુ હથિયાર છે તે અમારી નિંદા કરી રહ્યા છે

Team News Updates

મકાન માલિકે ઘરમાં 24 થી વધુ કેમેરા લગાવ્યા છે, ઇન્સ્ટોલ કરવામાં એક મહિનાનો સમય લાગ્યો

Team News Updates