News Updates
NATIONAL

રાહુલ ગાંધી સુલતાનપુર કોર્ટ પહોંચ્યા, માનહાનિના કેસમાં મળ્યા જામીન

Spread the love

રાહુલ ગાંધી 2018માં બેંગલુરુમાં કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રી અમિત શાહ વિરુદ્ધ વાંધાજનક ટિપ્પણી કરી હતી, જેના પર ભાજપના એક નેતાએ ફરિયાદ નોંધાવી હતી. આ જ કેસમાં આજે રાહુલ ગાંધી હાજર થયા છે. રાહુલ ગાંધી સવારે 11 વાગે સુલ્તાનપુર કોર્ટમાં હાજર થયા છે. જે બાદ રાયબરેલીમાં બપોરે 2 વાગ્યાથી યાત્રા શરૂ થશે.

કોંગ્રેસ નેતા રાહુલ ગાંધી આજે એટલે કે મંગળવારે હાજર થવા સુલતાનપુર કોર્ટ પહોંચ્યા છે. તેમને માનહાનિના કેસમાં રજૂ કરવામાં આવી રહ્યા છે. પેશીના કારણે રાહુલ ગાંધીની ભારત જોડો ન્યાય યાત્રામાં થોડા કલાકોનો વિરામ જોવા મળ્યો છે. વાસ્તવમાં, રાહુલે 2018માં બેંગલુરુમાં કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રી અમિત શાહ વિરુદ્ધ વાંધાજનક ટિપ્પણી કરી હતી, જેના પર ભાજપના એક નેતાએ ફરિયાદ નોંધાવી હતી. આ જ કેસમાં આજે રાહુલ ગાંધી હાજર થયા છે. રાહુલ ગાંધી સવારે 11 વાગે સુલ્તાનપુર કોર્ટમાં હાજર થયા છે. જે બાદ રાયબરેલીમાં બપોરે 2 વાગ્યાથી યાત્રા શરૂ થશે.

કોંગ્રેસના વરિષ્ઠ નેતા જયરામ રમેશે X પર આ વિશે પોસ્ટ કર્યું છે. તેમણે લખ્યું કે, રાહુલ ગાંધીને 20 ફેબ્રુઆરીની સવારે સુલતાનપુરની ઉત્તર પ્રદેશ ડિસ્ટ્રિક્ટ કોર્ટમાં હાજર થવા માટે સમન્સ જાહેર કરવામાં આવ્યું છે. આ મામલો 4 ઓગસ્ટ, 2018ના રોજ ભાજપના એક નેતા દ્વારા દાખલ કરવામાં આવેલા માનહાનિના કેસ સાથે સંબંધિત છે. ભારત જોડો ન્યાય યાત્રા મંગળવારે સવારે બંધ થશે અને 20 ફેબ્રુઆરીએ તેનો કાર્યક્રમ અમેઠીના ફુરસતગંજથી બપોરે 2 વાગ્યે શરૂ થશે.

ફરિયાદી વિજય મિશ્રાએ કહ્યું કે રાહુલ ગાંધીએ બેંગલુરુમાં અમિત શાહ પર આરોપ લગાવ્યો હતો કે તેઓ હત્યારા છે. જ્યારે મેં આ આરોપો સાંભળ્યા ત્યારે મને ખૂબ દુઃખ થયું કારણ કે હું 33 વર્ષથી પાર્ટી (ભાજપ) માટે કામ કરી રહ્યો છું. આ મારા વકીલ દ્વારા થયું અને તે લગભગ પાંચ વર્ષ સુધી ચાલ્યું. વિજય મિશ્રાના વકીલે ન્યૂઝ એજન્સી એએનઆઈને કહ્યું હતું કે જો કોંગ્રેસના સાંસદ રાહુલ ગાંધી વિરુદ્ધ પૂરતા પુરાવા એકત્ર કરવામાં આવે અને બતાવવામાં આવે તો તેમને વધુમાં વધુ બે વર્ષની સજા થઈ શકે છે. રાહુલ ગાંધીના નિવેદનના ચાર વર્ષ પહેલા અમિત શાહને મુંબઈની વિશેષ સીબીઆઈ કોર્ટે 2005ના નકલી એન્કાઉન્ટર કેસમાં નિર્દોષ જાહેર કર્યા હતા. તે સમયે અમિત શાહ ગુજરાતમાં ગૃહ રાજ્યમંત્રી હતા.

રાહુલ ગાંધીને સમન્સ મોકલવાની તૈયારી

બીજી તરફ, અહેવાલો અનુસાર, આસામ પોલીસ પણ રાહુલ ગાંધીને સમન્સ મોકલવાની તૈયારી કરી રહી છે. ગયા મહિને રાહુલ ગાંધીની આગેવાની હેઠળની ભારત જોડો ન્યાય યાત્રા ગુવાહાટીમાં પ્રવેશી ત્યારે ફાટી નીકળેલી અથડામણના સંબંધમાં સમન્સ મોકલવામાં આવી શકે છે. એફઆઈઆરમાં રાહુલ ગાંધીની સાથે કોંગ્રેસના અન્ય વરિષ્ઠ નેતાઓ જેમ કે કેસી વેણુગોપાલ, જયરામ રમેશ, શ્રીનિવાસ બીવી, કન્હૈયા કુમાર, ગૌરવ ગોગોઈ, ભૂપેન કુમાર બોરા અને દેબબ્રત સાયકિયાના નામનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે.

23 જાન્યુઆરીએ કોંગ્રેસના કાર્યકરોએ રાહુલ ગાંધી અને અન્ય નેતાઓની હાજરીમાં પોલીસ બેરીકેટ્સ તોડી નાખ્યા હતા. પાર્ટીના કાર્યકરોની પોલીસ સાથે ઘર્ષણ થયું, જેમણે પરિસ્થિતિને કાબૂમાં લેવા હળવો લાઠીચાર્જ કર્યો. અથડામણમાં ઘણા પોલીસકર્મીઓ અને પાર્ટી કાર્યકર્તાઓ ઘાયલ થયા હતા.


Spread the love

Related posts

RAM NAVAMI: અયોધ્યામાં 100 LED સ્ક્રીનથી પ્રસારણ થશે,રામનવમી પર રામલલ્લાનું સૂર્ય તિલક થશે

Team News Updates

ભાજપના નેતાની હત્યાનો મામલો:વલસાડ પોલીસે શકમંદ 6 ઈસમોને રાઉન્ડ અપ કર્યાં, જાહેરમાં ગોળી મારીને વાપી તાલુકા ઉપ પ્રમુખની હત્યા કરાઈ હતી

Team News Updates

મોદીએ કહ્યું- યોગ વૈશ્વિક આંદોલન બની ગયું છે, યોગ દરેકને જોડે છે અને જે જોડે છે તે ભારત છે; રાજનાથસિંહે INS વિક્રાંત પર યોગ કર્યા

Team News Updates