News Updates
BUSINESS

પેટીએમ માટે એક સાંધતા તેર તૂટે જેવો ઘાટ! RBI એ રાહત આપી તો બીજી તરફ વરિષ્ઠ અધિકારીના ઘરે સીબીઆઈના દરોડા પડ્યા

Spread the love

ફિનટેક કંપની પેટીએમની સમસ્યાઓનો અંત આવવાના સંકેત દેખાઈ રહ્યા નથી. રિઝર્વ બેંકે પેટીએમને 15 દિવસનો સમય આપ્યો હોવા છતાં કંપની પર EDની પકડ યથાવત છે. તે જ સમયે હવે સીબીઆઈએ પણ પેટીએમ કેસમાં પ્રવેશ કર્યો છે.

તમને જણાવી દઈએ કે, સીબીઆઈએ પેટીએમ પેમેન્ટ બેંકના એક વરિષ્ઠ અધિકારીના ઘર અને પરિસરમાં દરોડા પાડ્યા છે. સીબીઆઈએ મંગળવારે અપ્રમાણસર સંપત્તિના કેસમાં ડિપાર્ટમેન્ટ ઓફ ઈન્ડસ્ટ્રીયલ પોલિસી એન્ડ પ્રમોશન (DIPP)ના ભૂતપૂર્વ સેક્રેટરી રમેશ અભિષેકના ઘરને સર્ચ કર્યું હતું.

અભિષેક પેટીએમ પેમેન્ટ બેંકના સ્વતંત્ર ડિરેક્ટર છે

અભિષેક પેટીએમ પેમેન્ટ્સ બેંકના સ્વતંત્ર ડિરેક્ટર છે. એવું કહેવાય છે કે જ્યારે તેઓ DIPPના સચિવ હતા ત્યારે તેમણે SEBI સમક્ષ પેટીએમની પેરેન્ટ કંપની One 97 Communicationsનો IPO  આગળ વધાર્યો હતો. રમેશ અભિષેક સામે કથિત રીતે દાખલ કરાયેલી FIR જાહેર કરવામાં આવી નથી. આવી સ્થિતિમાં તે સ્પષ્ટ નથી કે તેના પર કયા આરોપો મૂકવામાં આવ્યા છે અને કયા આરોપોના આધારે દરોડા પાડવામાં આવ્યા છે.

રમેશ અભિષેક બિહાર કેડરના 1982 બેચના IAS અધિકારી છે. આ અધિકારી વર્ષ  2019માં IAS  માંથી નિવૃત્ત થયા પછી તેઓ પેટીએમ પેમેન્ટ્સ બેંક લિમિટેડ સાથે સ્વતંત્ર ડિરેક્ટર તરીકે જોડાયા હતા. એવું અનુમાન લગાવવામાં  આવી રહ્યું છે કે લોકપાલે તેમની સામે અપ્રમાણસર સંપત્તિના મામલે તપાસ શરૂ કરી છે.

પેટીએમની સમયમર્યાદા 15 માર્ચ સુધી લંબાવવામાં આવી છે

ગયા મહિને આરબીઆઈએ પેટીએમની પેટાકંપનીને 29 ફેબ્રુઆરીથી તેના સંચાલિત વૉલેટ અથવા એકાઉન્ટ્સમાં વધુ થાપણો, ટોપ-અપ અથવા ક્રેડિટ વ્યવહારો સ્વીકારવા પર પ્રતિબંધ મૂક્યો હતો.

જો કે, આ દરમિયાન પેટીએમ પેમેન્ટ્સ બેંકની સેવાઓ માટેની અંતિમ તારીખ માર્ચના મધ્યાહન સુધી લંબાવવામાં આવી છે. આનો અર્થ એ થાય છે કે  ગ્રાહક 15 માર્ચ 2024 સુધી ડિપોઝિટ, ક્રેડિટ ટ્રાન્ઝેક્શન, પ્રીપેડ સેવાઓ, વોલેટ્સ, ફાસ્ટેગ, નેશનલ કોમન મોબિલિટી કાર્ડ બનાવી શકે છે.

પેટીએમનો શેર સતત ચોથા દિવસે અપર સર્કિટને સ્પર્શ્યો

પેટીએમની મૂળ કંપની One97 Communicationsના શેર આજે બુધવારે સતત ચોથા દિવસે અપર સર્કિટ પર સ્પર્શ્યા હતા. પેટીએમનો શેર પાછલા દિવસના 376.25ના બંધથી લગભગ 5% વધીને 395.05 પર પહોંચ્યો હતો. આજે વહેલી સવારના ટ્રેડિંગમાં સેન્સેક્સ લગભગ 50 પોઈન્ટ વધીને 73, 108 પર હતો. નિફ્ટી મંગળવારે નોંધાયેલ 22,197ની સર્વકાલીન ઉચ્ચ સપાટીથી 22 પોઈન્ટની આસપાસ વધીને 22,221 પર પહોંચ્યો હતો.


Spread the love

Related posts

ICICI ક્રેડિટ કાર્ડથી UPI પેમેન્ટ થશે:બેંકે શરૂ કરી સેવા, જાણો RuPay ક્રેડિટ કાર્ડને UPI એપ સાથે લિંક કરવાની પ્રક્રિયા

Team News Updates

અમેરિકામાં ટેસ્લાએ ​​​​​​​22 લાખ ગાડીઓ પાછી ખેંચી:ડેશબોર્ડ પર ફોન્ટની સાઈઝ ખોટી હતી, આ અકસ્માતમાં પરિણમી શકે છે; કંપની સમસ્યાનું સમાધાન કરશે

Team News Updates

આ છોકરો 5 લાખ લોકોની મિલકતની કરી ચૂક્યો છે વહેંચણી, લંડનથી CAનો કર્યો છે અભ્યાસ, કરે છે મોટી કમાણી

Team News Updates