News Updates
BUSINESS

Dacia Spring EV આજે ગ્લોબલ માર્કેટમાં રીવીલ થશે:ફુલ ચાર્જ પર 230kmની રેન્જનો દાવો, Renault Kwid EV પણ રજૂ કરવામાં આવી શકે છે

Spread the love

ફ્રેન્ચ કાર નિર્માતા રેનોની સબ-બ્રાન્ડ ડેસિયા આજે એટલે કે 21 ફેબ્રુઆરીએ ગ્લોબલ માર્કેટમાં નવી ઇલેક્ટ્રિક કાર સ્પ્રિંગ EV લોન્ચ કરવા જઈ રહી છે. આ કાર Renault Kwid પર આધારિત છે. ડેસિયા સ્પ્રિંગ પહેલેથી જ પેટ્રોલ વર્ઝનમાં વૈશ્વિક બજારમાં વેચાણ માટે ઉપલબ્ધ છે. K-ZEV કોન્સેપ્ટ કાર, Renault Kwidનું ઇલેક્ટ્રિક વર્ઝન ઓટો એક્સ્પો-2020માં રજૂ કરવામાં આવ્યું હતું. જો કે, આ પછી તેને ભારતમાં ક્યારેય લોન્ચ કરવામાં આવ્યું ન હતું, પરંતુ હવે એવી આશા રાખવામાં આવી રહી છે કે રેનો ક્વિડનું ઇલેક્ટ્રિક વર્ઝન ભારતીય બજારમાં લોન્ચ થઈ શકે છે.

રેનોએ ભારતમાં Kwid EV લોન્ચ કરવાનો સંકેત આપ્યો છે. ઓટો કંપનીએ પહેલા કહ્યું હતું કે તે ઇલેક્ટ્રિક કાર પર કામ કરી રહી છે, જે CMF-A પ્લેટફોર્મ પર આધારિત હશે. કંપનીએ કારના લોન્ચિંગ માટે સમય-રેખા આપી નથી. રેનો અનુસાર, તેનો લક્ષ્યાંક મોટા પાયે ખરીદદારો માટે EVની કિંમતને પોસાય તેવી રાખવાનો છે. આ માટે, કંપની સ્થાનિક સ્તરે 55-60% ઇલેક્ટ્રિક કારનું ઉત્પાદન કરશે.

ડેસિયા સ્પ્રિંગ ઇવી: ડસ્ટર-ઇન્સ્પાયર્ડ એક્સટીરિયર ડિઝાઇન
ડિઝાઇનના સંદર્ભમાં, નવી Dacia Spring EV ડસ્ટર એસયુવીથી પ્રેરિત છે, પરંતુ તેના મૂળભૂત માળખામાં કોઈ ફેરફાર કરવામાં આવશે નહીં. કારમાં નવી ડિઝાઇન LED હેડલાઇટ સેટઅપ આપવામાં આવશે. તેમાં એકીકૃત એલઇડી ડે ટાઇમ રનિંગ લાઇટ હશે. ગ્રિલની મધ્યમાં એક મોટો લોગો જોવા મળે છે, જે આ ઇલેક્ટ્રિક વાહન માટે ચાર્જિંગ ફ્લૅપ તરીકે પણ કામ કરે છે. આ સિવાય લેટેસ્ટ કારમાં નવા એલોય વ્હીલ્સ, રૂફ રેલ્સ અને ડોર ક્લેડીંગ પર બ્લુ એક્સેન્ટ મળશે. સ્પ્રિંગ ક્વિડ ઉચ્ચ ગ્રાઉન્ડ ક્લિયરન્સ સાથે આવશે, જે તેને મિની એસયુવીનો દેખાવ આપશે.

Dacia Spring EV: આંતરિક ભાગમાં કનેક્ટિવિટી સુવિધાઓ સાથે નવી ટચ સ્ક્રીન
ઇલેક્ટ્રિક હેચબેકની આગામી આવૃત્તિના આંતરિક ભાગમાં કેટલાક નવા ડિઝાઇન તત્વો જોઈ શકાય છે. તેમાં એક નવું ઇન્સ્ટ્રુમેન્ટ ક્લસ્ટર અને ઘણી અદ્યતન સુવિધાઓ અને બહુવિધ કનેક્ટિવિટી વિકલ્પો સાથે મોટી ટચસ્ક્રીન ઇન્ફોટેનમેન્ટ સિસ્ટમ હોઈ શકે છે.

ડેસિયા સ્પ્રિંગ ઇવી: સંપૂર્ણ ચાર્જ પર 230 કિમીની રેન્જ
વૈશ્વિક સ્તરે, Dacia Spring EV અને Renault Kwid EV કાયમી મેગ્નેટ સિંક્રનસ મોટર સાથે આવે છે, જે 43bhpનો પાવર અને 125Nmનો ટોર્ક જનરેટ કરે છે. ઇલેક્ટ્રિક મોટરને પાવર આપવા માટે, 26.8kWh બેટરી પેક આપવામાં આવ્યું છે, જે ફુલ ચાર્જ થવા પર 230 કિલોમીટરની રેન્જ હોવાનો દાવો કરવામાં આવ્યો છે. બેટરી પેકને 30kW DC ફાસ્ટ ચાર્જર વડે એક કલાકની અંદર 0 થી 80% સુધી ચાર્જ કરી શકાય છે.


Spread the love

Related posts

વીજળીની ઝડપે ચાલશે ઈન્ટરનેટ, ભારતનું સૌથી ઝડપી રાઉટર લોન્ચ, ભારતમાં થયું નિર્માણ

Team News Updates

ભારતમાં ત્રણ પ્રકારની ગેમ પર પ્રતિબંધ મૂકાશે:સટ્ટાબાજી, હાનિકારક અને વ્યસનકારક રમતો પર સરકારની નજર, નિયમોની બ્લુ પ્રિન્ટ તૈયાર

Team News Updates

હિન્ડનબર્ગ રિપોર્ટને 1 વર્ષ થયું:અદાણીએ કહ્યું- આરોપો પાયાવિહોણા; આ એક વર્ષની મુશ્કેલીઓએ અમને ઘણાં પાઠ ભણાવ્યા

Team News Updates