News Updates
ENTERTAINMENT

Miss World 2024 જીતનારી ક્રિસ્ટીના પીજકોવા કોણ છે ? જાણો ભારતની સિની શેટ્ટી કયા સ્થાને રહી

Spread the love

ચેક રિપબ્લિકની ક્રિસ્ટીના પિજકોવાએ વર્ષ 2024 માટે મિસ વર્લ્ડનો ખિતાબ જીત્યો. આ વખતે ભારતમાં આ સ્પર્ધાનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું. ક્રિસ્ટીના પછી લેબનોનની યાસ્મિના ઝાયતૌન બીજા સ્થાને છે. ચાલો જાણીએ કે ભારતનો સિની શેટ્ટી કયા નંબર પર છે.

મિસ વર્લ્ડ 2024ની ફિનાલે આ વર્ષે ભારતમાં યોજાઈ હતી. ફિનાલે મુંબઈના Jio વર્લ્ડ કન્વેન્શન સેન્ટરમાં યોજવામાં આવી હતી જ્યાં ઘણા બોલિવૂડ સ્ટાર્સે પણ પરફોર્મ કર્યું હતું. આ વખતે સ્પર્ધામાં 115 વિવિધ દેશોના સ્પર્ધકોએ ભાગ લીધો હતો. આ વખતે મિસ વર્લ્ડ ટાઈટલ યુરોપના એક દેશ ચેક રિપબ્લિકની ક્રિસ્ટીના પીજકોવાએ જીત્યું હતું. જ્યારે લેબનોનની યાસ્મિના ઝાયતૌન આ સ્પર્ધામાં પ્રથમ રનર અપ રહી હતી.

ગયા વર્ષની વિજેતા કેરોલિના બિએલોસ્કાએ વિજેતા અને ઉપવિજેતાના માથા પર તાજ પહેરાવ્યો હતો. આવો જાણીએ કોણ છે 25 વર્ષની ક્રિસ્ટીના પીજકોવા જેણે આ વર્ષે પોતાના દેશને દુનિયાભરમાં પ્રખ્યાત કર્યો.

મિસ વર્લ્ડ ઓર્ગેનાઈઝેશન અનુસાર, તેણીની સૌથી ગર્વની ક્ષણ હતી જ્યારે તેણે તાન્ઝાનિયામાં વંચિત બાળકો માટે અંગ્રેજી શાળા ખોલી. એટલું જ નહીં, તેમણે બાળકોના મફત શિક્ષણ માટે સ્વયંસેવક તરીકે પણ કામ કર્યું. ક્રિસ્ટીનાનું સ્વપ્ન શિક્ષણના ક્ષેત્રમાં આગળ કામ કરવાનું અને વંચિત અને જરૂરિયાતમંદ બાળકોને મદદ કરવાનું છે. ક્રિસ્ટીનાની સંસ્થા માત્ર બાળકો માટે જ નહીં પરંતુ વૃદ્ધો અને માનસિક રીતે વિકલાંગ લોકો માટે પણ ઘણા શૈક્ષણિક કાર્યક્રમો પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી રહી છે.

ક્રિસ્ટીનાની વાત કરીએ તો તેનો જન્મ 19 જાન્યુઆરી 1999ના રોજ ચેક રિપબ્લિકમાં થયો હતો. તેમણે દેશની રાજધાની પ્રાગમાં સ્થિત ચાર્લસ્ટનની સ્થાપના કરી હતી.યુનિવર્સિટીમાંથી કાયદાની ડિગ્રી મેળવવા ઉપરાંત તે મેનેજમેન્ટનો કોર્સ પણ કરી રહી છે.

તે ખૂબ જ પ્રતિભાશાળી છે. હવે તે મિસ વર્લ્ડ પણ બની ગઈ છે અને સમગ્ર વિશ્વમાં પોતાના દેશને ગૌરવ અપાવ્યું છે. ક્રિસ્ટીના સમાજ સેવામાં પણ રસ ધરાવે છે અને માનવ કલ્યાણ માટે ક્રિસ્ટીના પીજકોવા ફાઉન્ડેશન ચલાવે છે. આ ફાઉન્ડેશનની મદદથી તે જરૂરિયાતમંદો માટે શૈક્ષણિક કાર્યક્રમો ચલાવે છે અને માનસિક રીતે બીમાર લોકોને પણ મદદ કરે છે.

ભારતની સિની શેટ્ટીએ આ સ્પર્ધામાં ખૂબ સારું પ્રદર્શન કર્યું હતું અને તેને ભારતીય ચાહકોનો પણ ઘણો સપોર્ટ મળ્યો હતો. મુંબઈમાં ભણેલી સિનીએ તેના જન્મસ્થળ મુંબઈમાં મિસ વર્લ્ડ સ્પર્ધામાં ભાગ લીધો હતો પરંતુ તે સ્પર્ધા જીતી શકી નહોતી. સિનીએ 115 દેશોમાંથી ભાગ લેનાર મોડલ વચ્ચે સારી સ્પર્ધા કરી અને ટોપ 8માં સામેલ થઈ. તે આગળના રાઉન્ડ માટે લેબનોનની યાસ્મીન સાથે સ્પર્ધા કરી રહી હતી પરંતુ તે ટોપ 4ની રેસમાંથી બહાર થઈ ગઈ હતી.


Spread the love

Related posts

‘ધ બેટલ સ્ટોરી ઓફ સોમનાથ’નું ટીઝર રિલીઝ:મહમૂદ ગઝનવીએ સોમનાથ મંદિર પર કરેલા આક્રમણ પર આધારિત છે આ ફિલ્મ, જે સમગ્ર ભારતમાં 12 ભાષાઓમાં રિલીઝ થશે

Team News Updates

અનુરાગ કશ્યપે કંગના રનૌતના વખાણ કર્યા:કહ્યું,’તેની પ્રતિભા કોઈ છીનવી ન શકે પરંતુ તેની સાથે ડીલ કરવી મુશ્કેલ છે’

Team News Updates

રિયાલિટી શોમાં રિજેક્ટ થયા બાદ કેવી રીતે ચમકી જુબિન નૌટિયાલની કિસ્મત?

Team News Updates