News Updates
GUJARAT

દેશનો પ્રથમ 8 લેન દ્વારકા એક્સપ્રેસ વેનું PM મોદીએ કર્યું ઉદ્ઘાટન, 9 હજાર કરોડના ખર્ચે થયો તૈયાર, જાણો ખાસિયત

Spread the love

આઠ લેન દ્વારકા એક્સપ્રેસ વેના 19 કિલોમીટર લાંબા હરિયાણા સેક્શનનું નિર્માણ લગભગ 4,100 કરોડ રૂપિયાના ખર્ચે કરવામાં આવ્યું છે. આ મુજબ, તે દિલ્હીના ઈન્દિરા ગાંધી એરપોર્ટ અને ગુરુગ્રામ બાયપાસને પણ સીધી કનેક્ટિવિટી પ્રદાન કરશે.

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ સોમવારે દ્વારકા એક્સપ્રેસ વેનું ઉદ્ઘાટન કર્યું. તેમના કાર્યક્રમ માટે વહીવટીતંત્રે સંપૂર્ણ તૈયારીઓ કરી લીધી હતી. કર્યું છે. PMએ અહીં ગુરુગ્રામમાં દેશભરમાં આશરે રૂ. 1 લાખ કરોડના મૂલ્યના 112 મોટા રાષ્ટ્રીય ધોરીમાર્ગ પ્રોજેક્ટનું ઉદ્ઘાટન અને શિલાન્યાસ કર્યો.

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ ગુરુગ્રામમાં રોડ શોમાં હાજરી આપી હતી. અહીં તેમણે સમગ્ર દેશ માટે રૂ. 1 લાખ કરોડના 112 રાષ્ટ્રીય ધોરીમાર્ગ પ્રોજેક્ટનું ઉદ્ઘાટન કર્યું. જેના કારણે લોકોને દિલ્હી અને ગુરુગ્રામના NH-48 પર ટ્રાફિકથી રાહત મળશે.

આ ઉપરાંત તે ગુરુગ્રામના સેક્ટર-88 (બી) નજીક અને ભરથલ ખાતે દિલ્હી-રેવાડી રેલ્વે લાઇનને પણ પાર કરશે. એક્સપ્રેસ વે સેક્ટર – 88, 83, 84, 99, 113 ને દ્વારકા સેક્ટર-21 સાથે ગુરુગ્રામ જિલ્લામાં સૂચિત ગ્લોબલ સિટી સાથે જોડશે.

અંદાજે રૂ. 9000 કરોડના ખર્ચે બનાવવામાં આવી રહ્યો છે. જેમાં 9 કિલોમીટરની લંબાઇમાં સિંગલ પિલર પર આઠ લેનનો 34 મીટર પહોળો એલિવેટેડ રોડ પણ છે, જે દેશમાં આ પ્રકારનો પ્રથમ એલિવેટેડ રોડ છે. હરિયાણામાં, આ એક્સપ્રેસ વે પટૌડી રોડ (SH-26)માં હરસરુ પાસે અને ફારુખનગર (SH-15A)માં બસાઈ નજીક મળશે.

લગભગ 9 હજાર કરોડના ખર્ચે બની રહેલા દ્વારકા એક્સપ્રેસ વેની ભેટ મળી. કુલ 29.5 કિમી એક્સપ્રેસ વેમાંથી 19 કિમી ગુરુગ્રામમાંથી પસાર થાય છે. એક્સપ્રેસ વે ચાર સેગમેન્ટમાં વહેંચાયેલો છે. પહેલો ભાગ મહિપાલપુર નજીકની શિવ મૂર્તિને દ્વારકાથી જોડે છે. બીજો દ્વારકા અર્બન એક્સટેન્શન રોડ (UER) ને બજઘેરા સાથે જોડે છે. ત્રીજો ભાગ બજઘેરાથી બસાઈ રેલ ઓવરબ્રિજ (દિલ્હી-હરિયાણા બોર્ડર) સુધીનો છે. ચોથો ભાગ બસાઈ આરઓબીથી ખેરકી દૌલા સુધીનો છે. તેમાં ગુરુગ્રામમાં આવતા હાઇવેના ભાગ પર ક્લોવરલીફ ઇન્ટરચેન્જનો સમાવેશ થાય છે, તે ખેરકી દૌલા નજીક દિલ્હી-ગુરુગ્રામ એક્સપ્રેસવે (NH-48) અને સધર્ન પેરિફેરલ રોડ (SPR) ને જોડશે.

રાવે કહ્યું કે દ્વારકા એક્સપ્રેસ વે ખોલવાથી ગુરુગ્રામ અને દિલ્હીના IGI એરપોર્ટ વચ્ચેની કનેક્ટિવિટી સુધરશે. ઉપરાંત, આ પ્રોજેક્ટમાં રોડ ટ્રાન્સપોર્ટની ચાર કેટેગરી હશે જે ટનલ, અંડરપાસ, ફ્લાયઓવર અને ફ્લાયઓવર છે. આ એક્સપ્રેસ વેની લંબાઈ હરિયાણા ક્ષેત્રમાં 18.9 કિલોમીટર અને દિલ્હી ક્ષેત્રમાં 10.1 કિલોમીટર છે. તેમણે કહ્યું કે ગુરુગ્રામના રહેવાસીઓને સરકાર તરફથી આ એક મોટી ભેટ છે. આ એક્સપ્રેસ વેનું ઉદઘાટન માત્ર ગુરુગ્રામમાં જ નહીં પરંતુ NCR પ્રદેશમાં પણ રોડ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરને નવું વિસ્તરણ પૂરું પાડશે. આ વિસ્તારના નવા સેક્ટરોમાં રહેતા લોકોને પણ તેનો લાભ મળશે.


Spread the love

Related posts

વાંચો: જમીન નીચેથી દારુ, એ પણ RAJKOTમાં..

Team News Updates

સરકારી ગર્લ્સ હાઇસ્કૂલ કેશોદમાં ઇકો ક્લબ ની પ્રવૃત્તિના ભાગરૂપે શાળાના ઇકો ક્લબ અધ્યક્ષ દ્વારા એક કાર્યક્રમ નું આયોજન કરવામાં આવ્યું

Team News Updates

ભાવનગર ખાતે પધારેલા માન. રાજ્યપાલશ્રી આચાર્ય દેવવ્રતજીનું એરપોર્ટ ખાતે સ્વાગત કરાયું

Team News Updates