News Updates
BUSINESS

અનંત અંબાણીના પ્રી-વેડિંગમાં થઇ હતી ચર્ચા,અંબાણીની ‘Meta’ ડિલ, હવે બન્યો પ્લાન

Spread the love

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, માર્ક ઝકરબર્ગ અને મુકેશ અંબાણીએ માર્ચની શરૂઆતમાં જામનગરમાં અનંત અંબાણીની પ્રી-વેડિંગ સેરેમની દરમિયાન આ અંગે ચર્ચા કરી હતી અને ડીલ ફાઈનલ થઈ ગઈ હતી. આવો અમે તમને એ પણ જણાવીએ કે યુઝર અને મેટાને કયા પ્રકારના ફાયદા મળી શકે છે.

મેટા, ફેસબુક, ઈન્સ્ટાગ્રામ અને વ્હોટ્સએપની પેરેન્ટ કંપની, ચેન્નાઇમાં રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ કેમ્પસમાં ભારતમાં તેનું પ્રથમ ડેટા સેન્ટર સ્થાપી રહી છે. આ અમેરિકન કંપનીને ફેસબૂક, ઇન્સ્ટાગ્રામ અને વોટ્સએપ જેવી તેની મુખ્ય એપ્સ પર સ્થાનિક સ્તરે વપરાશકર્તાઓ દ્વારા જનરેટ કરવામાં આવતી સામગ્રીની પ્રક્રિયા કરવામાં મદદ કરશે. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, માર્ક ઝકરબર્ગ અને મુકેશ અંબાણી વચ્ચે આ ચર્ચા માર્ચની શરૂઆતમાં જામનગરમાં અનંત અંબાણીની પ્રી-વેડિંગ સેરેમની દરમિયાન થઈ હતી અને ડીલ ફાઈનલ થઈ ગઈ હતી. આવો અમે તમને એ પણ જણાવીએ કે યુઝર અને મેટાને કયા પ્રકારના ફાયદા મળી શકે છે.

ETના અહેવાલ મુજબ, આ કેમ્પસ દ્વારા, Meta હવે દેશભરમાં બહુવિધ સ્થળોએ ચારથી પાંચ નોડનું સંચાલન કરી શકશે, જે વિશ્વના સૌથી મોટા બજારોમાંના એક એવા ભારતમાં ઝડપી ડેટા પ્રોસેસિંગને મંજૂરી આપશે. હાલમાં ભારતીય યુઝર્સનો ડેટા સિંગાપોરમાં મેટાના ડેટા સેન્ટરમાં આવે છે. જાણકાર લોકોના મતે, સ્થાનિક ડેટા સેન્ટરની સાથે, સામગ્રી સિવાય, સ્થાનિક જાહેરાતો પણ વપરાશકર્તાઓના અનુભવને બહેતર બનાવશે.

ઉપરાંત, વૈશ્વિક ડેટા કેન્દ્રોના ખર્ચમાં ઘટાડો થશે. ચેન્નાઈની અંબાત્તુર ઈન્ડસ્ટ્રીયલ એસ્ટેટમાં 10 એકરનું કેન્સાસ બ્રુકફિલ્ડ એસેટ મેનેજમેન્ટ, રિલાયન્સ ઈન્ડસ્ટ્રીઝ અને ડિજિટલ રિયલ્ટી વચ્ચેનું ત્રિ-માર્ગી સંયુક્ત સાહસ છે. તે 100-મેગાવોટ (MW) IT લોડ ક્ષમતા સુધી પહોંચી શકે છે. આ અંગે હજુ સુધી કોઈ સત્તાવાર નિવેદન બહાર આવ્યું નથી.

નિષ્ણાતો માને છે કે સરકાર મોટા AI (આર્ટિફિશિયલ ઈન્ટેલિજન્સ) મોડલની તપાસ કરી રહી છે. મેટા સ્થાનિક સ્તરે આવી કામગીરી ચલાવવાનું વિચારી રહી છે. ઓપન સોર્સ લાર્જ લેંગ્વેજ મોડલ પર આધારિત, મેટાની લામા સિરીઝ એ ભારતીય સાહસો દ્વારા સૌથી વધુ ઉપયોગમાં લેવાતા પાયાના મોડલ પૈકી એક છે. તેનો ઉપયોગ એપ્લીકેશન બનાવવા અને માલિકીના ડેટા પર ટ્રેન્ડ મોડલ્સને સુધારવા માટે કરવામાં આવી રહ્યો છે.

ટેક્નોલોજી રિસર્ચ ફર્મ કાઉન્ટરપોઈન્ટ રિસર્ચના પાર્ટનર નીલ શાહે જણાવ્યું હતું કે મેટાનો હેતુ ચેન્નાઈ, મુંબઈ, હૈદરાબાદ અને દિલ્હી NCR સહિતના મુખ્ય વિસ્તારોમાં ગ્રીનફિલ્ડ ડેટા સેન્ટર બનાવવાનો છે, જે ફાઈબરથી પાવર સુધી તેની મજબૂત ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર જરૂરિયાતોને પૂરી કરી શકે છે. ભારતમાં ફેસબુકના 314.6 મિલિયન યુઝર્સ છે, જ્યારે ઈન્સ્ટાગ્રામના 350 મિલિયન યુઝર્સ છે અને વોટ્સએપના 480 મિલિયન યુઝર્સ છે. ભારતમાં યુઝર્સની સંખ્યા માર્ક ઝકરબર્ગના વતન અમેરિકા કરતાં લગભગ બમણી છે.

કેરએજ રેટિંગ્સે એક સંશોધનમાં જણાવ્યું છે કે ભારતના ડેટા સેન્ટર ઉદ્યોગની ક્ષમતા આગામી ત્રણ વર્ષમાં બમણી થવાની ધારણા છે. હાલમાં, વૈશ્વિક ડેટાના 20 ટકા જનરેટ કરવા છતાં, ડેટા સેન્ટરની ક્ષમતામાં ભારતનો વૈશ્વિક હિસ્સો માત્ર 3 ટકા છે. જો કે, મેટા અને ગૂગલ જેવી મોટી ટેક કંપનીઓ ભારતમાં ડેટા સ્ટોરેજને સ્થાનિક બનાવવાની વિચારણા કરીને આમાં ફેરફાર થવાની સંભાવના છે. ગયા અઠવાડિયે, મીડિયા અહેવાલોમાં જણાવાયું હતું કે આલ્ફાબેટ ઇન્કનું Google દેશમાં તેનું પ્રથમ કેપ્ટિવ ડેટા સેન્ટર બનાવવા માટે નવી મુંબઈમાં 22.5 એકર જમીન ખરીદવા માટે વાતચીત કરી રહ્યું છે.


Spread the love

Related posts

જેફ બેઝોસે એમેઝોનના 1.2 કરોડ શેર વેચ્યા:કિંમત 16 હજાર કરોડ રૂપિયા, આગામી 12 મહિનામાં 5 કરોડ શેર વેચશે

Team News Updates

SBI એ સરકારને 5740 કરોડ રૂપિયા ડિવિડન્ડ આપ્યું, સરકારી બેંકે બમ્પર નફો કરીને સરકારી તિજોરી ભરી

Team News Updates

ભારતીય શેરબજારમાં સાપ્તાહિક કારોબારની નબળી શરૂઆત બાદ રિકવરી દેખાઈ, આજે સેલો વર્લ્ડનો આઈપીઓ ખુલ્યો

Team News Updates