News Updates
GUJARAT

થશે ઘનલાભ,મંગળે કર્યો મીન રાશિમાં પ્રવેશ;ભૂમી પુત્ર, આ રાશિઓની ચમકી જશે કિસ્મત

Spread the love

23મી એપ્રિલે હનુમાન જયંતિના દિવસે સવારે 8.20 કલાકે મંગળ મીન રાશિમાં પ્રવેશ કરી રહ્યો છે. જ્યાં તે 1 જૂન સુધી રહેશે, ત્યારબાદ તે મેષ રાશિમાં પ્રવેશ કરશે. રાહુ પહેલેથી જ મીન રાશિમાં ગોચર કરી રહ્યા હોવાને કારણે મંગળ અને રાહુનો સંયોગ અંગારક યોગ બની રહ્યો છે.

23મી એપ્રિલે હનુમાન જયંતિના દિવસે સવારે 8.20 કલાકે મંગળ મીન રાશિમાં પ્રવેશ કરી રહ્યો છે. જ્યાં તે 1 જૂન સુધી રહેશે, ત્યારબાદ તે મેષ રાશિમાં પ્રવેશ કરશે. રાહુ પહેલેથી જ મીન રાશિમાં ગોચર કરી રહ્યા હોવાને કારણે મંગળ અને રાહુનો સંયોગ અંગારક યોગ બની રહ્યો છે. અગ્નિ તત્વ ગ્રહ મંગળ જળ તત્વ મીન રાશિમાં રાહુ સાથે અંગારક યોગ બનાવશે.

મંગળની રાશિ મેષ રાશિમાં ગુરુ અને ગુરુની રાશિ મીન રાશિમાં મંગળના સંક્રમણને કારણે, ગુરુ અને મંગળ વચ્ચે પણ રાશિ પરિવર્તન યોગ બનશે. દરેક રાશિના લોકો માટે દરેક સમસ્યાનું સમાધાન હનુમાનજીની પૂજા છે.

મેષ રાશિ

મેષ રાશિના લોકો માટે મંગળ લગ્નેશ અને છઠ્ઠા ભાવનો સ્વામી હશે અને બારમા ભાવમાં ગોચર કરશે. જેના કારણે તમારા સ્વભાવમાં ક્રોધ અને સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત સમસ્યાઓ ઉભી થશે. આ પરિવહન સમયગાળો બિનજરૂરી દોડધામ, મનમાં અસ્થિરતા અને વધુ ખર્ચનું કારણ બનશે. જીવનમાં સમસ્યાઓ, મુશ્કેલ પડકારો અને વિખવાદ આવશે.

પૈસા સંબંધિત કામ સાવધાનીથી કરો, પરંતુ વિદેશ સંબંધિત કામ સાથે સંકળાયેલા અથવા બહુરાષ્ટ્રીય કંપનીઓમાં કામ કરતા લોકો માટે આ સમય શુભ રહેશે. પ્રયત્નોમાં વધારો થશે. ભાગીદારીમાં વેપાર કરતા લોકોએ સ્થિરતા જાળવી રાખવી જોઈએ. ધીરજથી કામ લેવું.  પોતાની જાત પર વિશ્વાસ રાખો. વાહન ચલાવતી વખતે સાવધાન રહો, અકસ્માત થઈ શકે છે.

વૃષભ રાશિ

વૃષભ રાશિના લોકો માટે મંગળ બારમા અને સાતમા ભાવનો સ્વામી હશે અને અગિયારમા ભાવમાં ગોચર કરશે. આ સંક્રમણનો સમયગાળો તમારા માટે ખૂબ જ શુભ રહેવાનો છે. જો તમે ભવિષ્ય માટે કોઈ યોજના બનાવી રહ્યા છો, તો તે પૂર્ણ થશે. રાજનેતાઓને લાભ આપશે, જનતાનું સમર્થન મળશે. સમસ્યાઓ પોતાની મેળે જ દૂર થઈ જશે.

મહેનતથી જીવનમાં ઘણો સુધારો આવશે. વેપારમાં નવી ગતિ આવશે.  સ્થાવર મિલકતના કામમાં તમને ફાયદો થશે. પરિવાર તરફથી સહયોગ મળશે. વાણી અસરકારક રહેશે પરંતુ ગુસ્સે અને કડવું બોલવાનું ટાળો. તમારા બાળકને કોઈ પ્રકારની સમસ્યાનો સામનો કરવો પડી શકે છે અથવા તમે તમારા બાળક સાથે સમસ્યાઓનો સામનો કરી શકો છો.  જો તમે બેંકમાંથી લોન લેવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છો, તો તમને તે મળશે. જો કોઈ સરકારી કામ અટક્યું હોય તો તે કામ પૂર્ણ થશે.

મિથુન રાશિ

મિથુન રાશિના લોકો માટે મંગળ અગિયારમા અને છઠ્ઠા ભાવનો સ્વામી હશે અને દસમા ભાવમાં ગોચર કરશે. દસમા ભાવમાં મંગળ બળવાન છે, તેથી કાર્યસ્થળમાં સફળતા અપાવશે. વ્યવસાય હોય કે નોકરી, તમે તમારા કામમાં વધુ સારું પ્રદર્શન કરશો. નોકરીમાં પ્રમોશન અને પ્રમોશનની તકો પણ બનશે. તમે જે હાંસલ કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છો તેમાં તમે સફળ થશો. રમતગમત, સેના, કોઈપણ પ્રકારના સુરક્ષા કાર્ય સાથે જોડાયેલા લોકોને સફળતા મળશે.

તમે તમારા વ્યક્તિત્વમાં નવી ઉર્જાનો અનુભવ કરશો. પરંતુ તમે પ્રેમ સંબંધોમાં કેટલીક સમસ્યાઓ અનુભવી શકો છો.  તમે તમારા દુશ્મનોથી ચાર ડગલાં આગળ વિચારશો. જો તમારા દુશ્મનો પ્રયત્ન કરે તો પણ તેઓ તમને કોઈ નુકસાન પહોંચાડી શકશે નહીં. માતાના સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખવું. કોઈ સમસ્યા હોઈ શકે છે. વેપારમાં પરિવર્તન અને પ્રગતિ થશે. પેટ સંબંધિત સમસ્યાઓ થઈ શકે છે.

કર્ક રાશિ

કર્ક રાશિના લોકો માટે મંગળ પાંચમા અને દસમા ભાવનો સ્વામી હશે અને ભાગ્યના ભાવમાં ગોચર કરશે. કર્મેશ મંગળ અને ભાગ્યેશ ગુરુના રાશિચક્ર વચ્ચેનો સંબંધ તમારા જીવનનો શ્રેષ્ઠ સમય રહેશે. નૈતિકતા અને નીતિને વળગી રહેવાથી દરેક કાર્યમાં સફળતા મળશે. કોઈપણ પ્રકારના ગેરકાયદેસર કામ કરવાથી બચો. યોગ્ય રીતે કરવામાં આવેલા તમામ કાર્યોમાં ભાગ્ય તમારો સાથ આપશે.

કેટલાક સમયથી ચાલી રહેલી માનસિક અશાંતિમાંથી તમને રાહત મળશે અને બિનજરૂરી વિવાદોનો અંત આવશે. તમે એવા કાર્યો પૂરા કરશો જે તમે અગાઉ કરવા માટે હિંમત એકત્ર કરવામાં અસમર્થ હતા. પ્રયત્નો અને હિંમતમાં વધારો થશે.  કોઈ ધાર્મિક સ્થળની યાત્રા પર જઈ શકો છો, પરંતુ માતા-પિતાના સ્વાસ્થ્યને લઈને કેટલીક સમસ્યાઓ થઈ શકે છે. રિયલ એસ્ટેટ સાથે સંકળાયેલા લોકો માટે આ પરિવહન સમયગાળો લાભદાયી રહેશે.

પારિવારિક વાતાવરણમાં સંતુલન જાળવવાની જરૂર રહેશે. થોડો તણાવ વધી શકે છે. બુદ્ધિથી ભાગ્ય રચાશે.  યોજનાઓ બનાવો અને તેને વળગી રહો, તમે ચોક્કસપણે સફળ થશો. સારી સ્થિતિમાં રહો. કાર્યક્ષેત્રમાં થોડી સમસ્યા આવી શકે છે.

સિંહ રાશિ

સિંહ રાશિના લોકો માટે મંગળ ચોથા અને ભાગ્ય ઘરનો સ્વામી રહેશે અને આઠમા ભાવમાં ગોચર કરશે. આઠમા ભાવમાં મંગળ અને રાહુના સંયોગથી બનેલો અંગારક યોગ સ્વાસ્થ્યની દૃષ્ટિએ ચિંતાઓ લઈને આવશે. અચાનક સમસ્યાઓ આવી શકે છે. જે માનસિક તણાવ અને બદલાવ જેવી સ્થિતિ સર્જી શકે છે. જો તમે આ ટ્રાન્ઝિટ પીરિયડ દરમિયાન કોઈ પણ ઓપરેશન કરાવવાનું વિચારી રહ્યા છો, તો થોડો સમય રાહ જુઓ. સર્જરી પછી પણ સમસ્યાઓ ચાલુ રહી શકે છે.

સ્વભાવમાં ઉતાવળ ટાળો, તમારા સ્વભાવમાં ક્રોધ અને કડવાશને વધવા ન દો. તમારી વાણી તમારા માટે મુશ્કેલી ઊભી કરી શકે છે. વિરોધીઓથી ડરશો નહીં. ગુપ્ત દુશ્મનો વધી શકે છે, પરંતુ તેઓ તમને કોઈ નુકસાન પહોંચાડી શકશે નહીં.

કન્યા રાશિ

કન્યા રાશિના લોકો માટે મંગળ પરાક્રમ અને ભાગ્યનો સ્વામી હશે અને સાતમા ભાવમાં ગોચર કરશે. નાણાકીય અને ભૌતિક દૃષ્ટિકોણથી સંક્રમણનો સમય સારો રહેશે, પરંતુ આ સંક્રમણ સમયગાળો વિવાહિત અને પારિવારિક જીવનમાં અશાંતિ પેદા કરી શકે છે. તમારું મન એટલું ઝડપથી કામ કરશે કે તમારા વિરોધીઓ કલ્પના પણ નહીં કરી શકે. પરંતુ અહંકાર અને ગુસ્સો પણ વધશે, જે પારિવારિક અને દાંપત્યજીવનમાં સમસ્યા ઊભી કરી શકે છે. તમારા જીવનસાથી સાથે ગેરસમજ થઈ શકે છે. ભાગીદારીમાં વ્યવસાય કરનારાઓ તેમના ભાગીદારો સાથે મતભેદો હોઈ શકે છે. તમારા જીવનસાથીના સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખો. રાજકારણ સાથે જોડાયેલા લોકો માટે સમય સારો છે. પ્રોપર્ટી વ્યાપાર સંબંધિત રોગો લાભદાયક રહેશે. કાર્યક્ષેત્રમાં તમે કોઈ મોટો ફેરફાર કરી શકો છો. સજાગ રહો. તમારી સાથે છેતરપિંડી પણ થઈ શકે છે. અફવાઓના આધારે કોઈ મોટો નિર્ણય ન લો.

તુલા રાશિ

તુલા રાશિના લોકો માટે મંગળ બીજા અને સાતમા ભાવનો સ્વામી હશે અને છઠ્ઠા ભાવમાં ગોચર કરશે. તમારા દુશ્મનો તમારી પાછળ પાછળથી હુમલો કરવાનું કાવતરું કરી શકે છે. પરંતુ તમે તમારા દુશ્મનો પર પ્રભુત્વ મેળવશો. દુશ્મનો તમારું કોઈ નુકસાન કરી શકશે નહીં. છઠ્ઠા ભાવમાં દ્વિતીય સ્વામી મંગળનું ગોચર થવાથી સંચિત ધનનું નુકસાન થઈ શકે છે. તેથી, નાણાકીય નિર્ણયો કાળજીપૂર્વક લો.

સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષાઓની તૈયારી કરી રહેલા વિદ્યાર્થીઓ માટે સમય સારો રહેશે. જો તમે કોઈ કોર્ટ કેસમાં જોડાયેલા છો તો નિર્ણય તમારા પક્ષમાં આવવાની શક્યતા છે. કોઈપણ પ્રકારની ગેરકાયદેસર પ્રવૃત્તિનો ભાગ બનવાનું ટાળો. મનને સંતુલિત રાખો. રાજનેતાઓ માટે સમય સારો રહેશે. તમારા પિતા અને જીવનસાથીના સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખો. જો તમને પહેલાથી જ લોહી અથવા નસ સંબંધિત સમસ્યાઓ છે, તો તે વધી શકે છે.

વૃશ્ચિક રાશિ

વૃશ્ચિક રાશિના જાતકો માટે મંગળ ગ્રહ સ્વર્ગસ્થ અને છઠ્ઠા સ્વામી હશે અને પાંચમા ભાવમાં ગોચર કરશે. આ સંક્રમણનો સમયગાળો તમારા માટે પ્રેમ સંબંધો અને બાળકો સિવાય દરેક રીતે સારો રહેશે. તમારા બાળકો ખરાબ સંગતમાં ન પડે તેનું ધ્યાન રાખો. સગર્ભા સ્ત્રીઓએ તેમના સ્વાસ્થ્યનું વિશેષ ધ્યાન રાખવું જોઈએ નહીંતર સમસ્યાઓ વધી શકે છે. જો પ્રેમ સંબંધોમાં સમસ્યાઓ વધે છે, તો તમે હતાશા અને તણાવથી ગંભીર રીતે પ્રભાવિત થઈ શકો છો.

બાળકો અને પ્રેમ સંબંધોના દૃષ્ટિકોણથી આ સંક્રમણ અવધિ શાંતિપૂર્ણ રીતે પસાર થવા દેવી તે વધુ સારું છે. વિદ્યાર્થીઓ માટે સંક્રમણનો સમય ઘણો સારો રહેશે. આ પરિવહન સમયગાળો સરકારી નોકરીઓ અને વેપારી બંને માટે સારો છે. સમયનો સદુપયોગ કરો અને તમારા ધ્યેયને હાંસલ કરવા માટે કેન્દ્રિત રહો. સફળતા મળશે.  નાણાકીય દૃષ્ટિએ સમય સારો રહેશે. રમતગમત સાથે જોડાયેલા લોકો માટે સમય સારો રહેશે, કેટલીક આકસ્મિક ઘટનાઓ બની શકે છે, જે સારી કે ખરાબ હોઈ શકે છે.

ધન રાશિ

ધનુ રાશિના લોકો માટે મંગળ પાંચમા અને બારમા ઘરનો સ્વામી હશે અને ચોથા ભાવમાં ગોચર કરશે. કાલપુરુષની કુંડળી પરથી જોવામાં આવે તો કર્ક ચોથા ભાવમાં હોવાને કારણે અહીં મંગળ દિગ્બલથી રહિત માનવામાં આવે છે. ધનુ રાશિના જાતકો માટે મંગળ માતાના સ્વાસ્થ્યમાં સમસ્યા ઊભી કરી શકે છે. જો તમે હૃદય અથવા રક્ત સંબંધિત કોઈ પણ પ્રકારની બીમારીથી પીડિત છો, તો તમારે તમારા સ્વાસ્થ્યનું પણ ધ્યાન રાખવું જોઈએ.

પરિવારમાં તણાવ અને વિખવાદની સ્થિતિ ઊભી થઈ શકે છે. તમારા જીવનસાથી સાથે મતભેદ વધી શકે છે. વ્યાપારીઓ માટે સમય સારો રહેશે, ખાસ કરીને મશીનરી અને ઓટોમોબાઈલ ના વ્યવસાય સાથે સંકળાયેલા લોકો માટે. કાર્યસ્થળ માટે સમય સારો રહેશે. નોકરીમાં પ્રમોશન અને પ્રમોશન થઈ શકે છે. પરંતુ કાર્યસ્થળ પર સહકર્મીઓ પણ મુશ્કેલીનું કારણ બની શકે છે. રાજકારણ સાથે જોડાયેલા લોકોએ સાવધાન રહેવું જોઈએ. તમને કોઈ મિત્ર અથવા સહકર્મી દ્વારા દગો થઈ શકે છે. તમારી પ્રતિષ્ઠાને અસર થઈ શકે છે. કોઈપણ પ્રકારના ગંભીર કાયદાકીય કામ કરવાથી બચો.

મકર રાશિ

મકર રાશિના લોકો માટે મંગળ ચોથા અને અગિયારમા ભાવનો સ્વામી હશે અને બહાદુરીના ઘરમાં સંક્રમણ કરશે. આ સંક્રમણ સમયગાળા દરમિયાન, તમે તમારા કરતા અલગ ઊર્જાની શક્તિનો અનુભવ કરશો. તમારી મહેનતનું ફળ મેળવવામાં ભાગ્ય તમારો સાથ આપશે. નાના ભાઈ-બહેનો સાથે થોડો વિવાદ થઈ શકે છે. જો તમે કોઈપણ પ્રકારના દેવાથી પરેશાન છો તો તેનો ઉકેલ મળી જશે. તમને દેવાથી મુક્તિ મેળવવાનો માર્ગ મળશે.

તમે તમારી અંદર હિંમત અને શક્તિમાં વધારો અનુભવશો. જો તમે કોઈ રોગથી પરેશાન હતા તો તમને રાહત મળશે. દુશ્મનો તમને નુકસાન નહીં પહોંચાડે. જીનીવામાં પ્રગતિના નવા રસ્તા મળશે અને લોકોને તેમના અધિકારો મળશે. વિદ્યાર્થીઓ માટે સમય સારો રહેશે. જો તે સંયુક્ત વ્યવસાય છે તો કેટલીક સમસ્યાઓ શક્ય છે. પાર્ટન સાથે મતભેદ થઈ શકે છે. વધુ દોડવું પડશે. વધુ મહેનત. પરંતુ સખત મહેનતનું ફળ મળશે. નાણાકીય સ્થિતિ સારી છે. વૈવાહિક જીવનમાં સમસ્યાઓ આવી શકે છે. જો તમે પ્રોપર્ટી ખરીદવી કે વેચવી તે નક્કી કરવા માંગતા હોવ તો થોડો સમય રાહ જુઓ.

કુંભ રાશિ

કુંભ રાશિના લોકો માટે મંગળ પરાક્રમનો સ્વામી અને દસમા ભાવનો સ્વામી હશે અને બીજા ભાવમાં ગોચર કરશે. આ સંક્રમણનો સમયગાળો તમારા સ્વભાવમાં ક્રોધ વધારશે. જો તમે તમારી વાણી પર નિયંત્રણ નહી રાખો તો તમારે તમારી વાણીના કારણે સંબંધો અને પૈસા બંનેનું નુકસાન સહન કરવું પડી શકે છે. વાત કરતી વખતે વચ્ચે આવવા અને ઠપકો આપવાને કારણે બાળકો સાથે મતભેદ પણ શક્ય છે.

પ્રેમ સંબંધોમાં ગેરસમજને કારણે બ્રેકઅપ શક્ય છે. જેના કારણે તણાવ વધી શકે છે. જો તમે વિદ્યાર્થી હશો તો તમારું મન ભણવામાંથી ભાગશે. આકસ્મિક અકસ્માત કે કોઈ અઘટિત ઘટના બનવાની સંભાવના છે જેનાથી પીડા થઈ શકે છે. બને તેટલું વાહન ચલાવો. કોઈપણ પ્રકારના માદક પદાર્થ વગેરેનું સેવન ટાળો. ખરાબ સંગતના કારણે જીવનમાં સમસ્યાઓ વધી શકે છે. તેથી ખોટા કાર્યોથી બચો.  મસાલેદાર ખોરાક તમારા સ્વાસ્થ્યને બગાડી શકે છે. પૈસા આવશે અને ખર્ચ પણ થશે. આ

મીન રાશિ

મીન રાશિના લોકો માટે મંગળ બીજા અને ભાગ્યના ઘરનો સ્વામી હશે અને ચઢાવમાં સંક્રમણ કરશે. સ્વભાવમાં ઉતાવળા બનવાનું અને તાત્કાલિક નિર્ણય લેવાનું ટાળો. ઓછા સમયમાં અને ઓછી મહેનતમાં વધુ નફો મેળવવાની ઈચ્છા તમને મુશ્કેલીમાં મૂકી શકે છે. તમને તમારી મહેનતનું પરિણામ ચોક્કસ મળશે, પરંતુ આ માટે ખોટો રસ્તો ન પસંદ કરો. નુકશાન થશે. સ્વભાવમાં ધીરજ અને સંતોષ જાળવી રાખો.

જો કે, આ પરિવહન દરમિયાન તમારી બુદ્ધિ એટલી તીક્ષ્ણ હશે કે કોઈ તમારી ચતુરાઈનો અંદાજો લગાવી શકશે નહીં. રોજગારીની તકો મળશે. વ્યવસાયિક સમસ્યાઓ દૂર થશે. તમને પિતા અને શિક્ષકોનો સહયોગ મળશે. પિતાની સલાહ ફાયદાકારક સાબિત થશે. અહંકાર પણ વધશે. મનની ચંચળતા પર નિયંત્રણ રાખો. સમાજમાં માન-સન્માન વધશે પણ મિત્રો દ્વારા દગો પણ થઈ શકે છે. દરેક પર આંધળો વિશ્વાસ ન કરો. તમારા સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખો. અકસ્માત થવાની શક્યતાઓ છે. તમે જે પણ કામ કરવા માંગો છો તેમાં તમને સરળતાથી સફળતા મળશે.


Spread the love

Related posts

50 રૂપિયાનું કમિશન મેળવવા જતા લાખો ગુમાવ્યા:ટેલીગ્રામ પર ટાસ્ક પૂરા કરવાના નામે ગાંધીનગરના રહીશ સાથે રૂ. 11.39 લાખની છેતરપિંડી

Team News Updates

જિલ્લા તથા પ્રાથમીક જિલ્લા શિક્ષણાધિકારી ની કચેરી જૂનાગઢ તથા બ્રહ્મચારી ભગવતી એજ્યુકેશન ટ્રસ્ટ સંચાલિત શ્રી બ્રહ્માનંદજી જિલ્લા લોક વિજ્ઞાન કેન્દ્ર જૂનાગઢ સંયુક્ત દ્વારા રાષ્ટ્રીય બાલ વિજ્ઞાન પરિષદ 2023 નું આયોજન કરવામાં આવ્યું

Team News Updates

ભૂપેન્દ્રસિંહ સહિત ક્ષત્રિય આગેવાનો સાથે બેઠક,રૂપાલાના વિવાદને ખાળવા ગાંધીનગરમાં પાટીલના બંગલે CMની પ્રદીપસિંહ

Team News Updates