News Updates
BUSINESS

Nestel Baby Food: ચેરમેને કહ્યું- 100 ગ્રામ ફીડમાં 13.6 ગ્રામ સુધીની મંજૂરી છે, સેરેલેકમાં માત્ર 7.1 ગ્રામ;શુગરની માત્રા માપની અંદર

Spread the love

FMCG કંપની નેસ્લેએ બેબી પ્રોડક્ટ ‘સેરેલેક’માં વધારાની ખાંડ ઉમેરવાના મામલે સ્પષ્ટતા કરી છે. કંપનીએ કહ્યું છે કે તે ભારતમાં કોઈપણ નિયમોનું ઉલ્લંઘન કરતી નથી. નેસ્લે ઈન્ડિયાના ચેરમેન અને મેનેજિંગ ડિરેક્ટર (MD) સુરેશ નારાયણે જણાવ્યું હતું કે ભારતમાં વેચાતા નેસ્લે સેરેલેકમાં ખાંડનું પ્રમાણ ફૂડ રેગ્યુલેટર FSSAI દ્વારા નિર્ધારિત મર્યાદામાં છે.

સુરેશે જણાવ્યું કે સ્થાનિક ધોરણો (FSSAI) અનુસાર, 100 ગ્રામ ફીડ (સેરેલેક)માં વધારાની ખાંડની મહત્તમ માત્રા 13.6 ગ્રામ હોવી જોઈએ, જ્યારે નેસ્લે બેબી ફૂડમાં તે 7.1 ગ્રામ છે.

તેમણે કહ્યું, ‘હું સ્પષ્ટ કરવા માગુ છું કે આ પ્રોડક્ટમાં એવું કંઈ નથી કે જેનાથી બાળક માટે કોઈ પ્રકારનું જોખમ કે નુકસાન થાય.’


ગરીબ દેશોમાં વધારાની ખાંડ ઉમેરવાના આરોપ પર, નારાયણે કહ્યું કે એશિયા અને યુરોપના બજારોમાં ‘વધારાની ખાંડ’ ઉત્પાદનો અને ‘નો એડેડ શુગર’ ઉત્પાદનો બંને ઉપલબ્ધ છે. તે બાળકોના માતાપિતા પર નિર્ભર છે કે તેઓ કોને પસંદ કરે છે.


તે જ મહિનામાં સ્વિટ્ઝર્લેન્ડની ‘પબ્લિક આઈ’ અને ઈન્ટરનેશનલ બેબી ફૂડ એક્શન નેટવર્ક (IBFAN) એ તેમના અહેવાલમાં જણાવ્યું હતું કે નેસ્લે એશિયા અને આફ્રિકાના ગરીબ દેશોમાં વેચાતા બેબી મિલ્ક અને સેરેલેક જેવા ખાદ્ય ઉત્પાદનોમાં વધારાની ખાંડ અને મધ ઉમેરી રહી છે.


આ રિપોર્ટ આવ્યા બાદ કેન્દ્ર સરકારે આ મામલાની તપાસ કરવાનું કહ્યું હતું. સ્ટોક એક્સચેન્જ (BSE, NSE)એ પણ કંપની પાસેથી આ બાબતે સ્પષ્ટતા માંગી હતી. જેમાં કંપનીએ જણાવ્યું હતું કે, બેબી ફૂડ અત્યંત નિયંત્રિત શ્રેણીમાં આવે છે. અમે જ્યાં પણ કામ કરીએ છીએ ત્યાં અમે સ્થાનિક કાયદાઓ અને આંતરરાષ્ટ્રીય ધોરણોનું પાલન કરીએ છીએ.

  • પબ્લિક આઈ અને ઈન્ટરનેશનલ બેબી ફૂડ એક્શન નેટવર્કના અહેવાલ મુજબ, એશિયા, લેટિન અમેરિકા અને આફ્રિકામાં વેચાતા છ મહિના સુધીના બાળકો માટે લગભગ તમામ ઘઉં આધારિત બેબી ફૂડમાં સરેરાશ 4 ગ્રામ ખાંડ હોય છે. સેવા આપતો હતો). પબ્લિક આઈએ બેલ્જિયમની લેબમાં આ દેશોમાં કંપનીના 150 ઉત્પાદનોનું પરીક્ષણ કર્યું હતું.
  • ફિલિપાઈન્સમાં એક સર્વિંગમાં મહત્તમ 7.3 ગ્રામ ખાંડ મળી આવે છે. તે જ સમયે, નાઇજિરીયામાં બાળકના ખોરાકમાં 6.8 ગ્રામ અને સેનેગલમાં 5.9 ગ્રામ ખાંડ મળી આવી હતી. વધુમાં, 15માંથી સાત દેશોએ ઉત્પાદનોમાં ખાંડના સ્તર વિશે માહિતી આપી નથી.
  • અહેવાલ મુજબ, નેસ્લે ભારતમાં લગભગ તમામ બેબી સેરેલેક ઉત્પાદનોની દરેક સેવામાં સરેરાશ 3 ગ્રામ ખાંડ ઉમેરે છે. તે જ સમયે, 6 મહિનાથી 24 મહિના સુધીના બાળકો માટે વેચાતા 100 ગ્રામ સેરેલેકમાં કુલ 24 ગ્રામ ખાંડ હોય છે.
  • રિપોર્ટમાં નેસ્લે પર આરોપ લગાવવામાં આવ્યો છે કે નેસ્લે તેના ઉત્પાદનોમાં હાજર વિટામિન્સ, મિનરલ્સ અને અન્ય પોષક તત્ત્વોને મુખ્ય રીતે પ્રકાશિત કરે છે, પરંતુ ખાંડના મિશ્રણના મામલે કંપની પારદર્શક નથી. WHO માર્ગદર્શિકા અનુસાર, 3 વર્ષથી ઓછી ઉંમરના બાળકોના ખોરાકમાં ખાંડ અથવા મીઠા પદાર્થોનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ નહીં.

Spread the love

Related posts

હવે ગૌતમ અદાણીનો દિકરો કરવા જઈ રહ્યા છે કમાલ, એરપોર્ટ બિઝનેસમાં લગાવશે 60,000 કરોડ

Team News Updates

સેન્સેક્સમાં 336 પોઈન્ટનો ઉછાળો નોંધાયો, નિફ્ટી 19900 પોઈન્ટની નજીક પહોંચ્યો

Team News Updates

સ્માર્ટફોન ₹10,999ની પ્રારંભિક કિંમતે લોન્ચ:તેમાં D6100+ પ્રોસેસર, 5,000mAh બેટરી અને 50MP કેમેરા સાથે ત્રણ સ્ટોરેજ વિકલ્પો ઉપલબ્ધ

Team News Updates