News Updates
NATIONAL

બાળકીને જીવતી સળગાવનારને ફાંસી ,બે ભાઈઓએ 4 કલાક સુધી દુષ્કર્મ આચરી ભઠ્ઠીમાં સળગાવી હતી,ગેંગરેપ કરીને , રાજસ્થાનમાં POCSO કોર્ટે આકરી સજા આપી

Spread the love

રાજસ્થાનના શાહપુરા જિલ્લાના કોટરીમાં 14 વર્ષની બાળકી પર સામૂહિક બળાત્કાર કરનાર અને તેને જીવતી સળગાવી દેનારાઓને ફાંસીની સજા ફટકારવામાં આવી છે. આ બહુચર્ચિત કેસમાં સોમવારે ભીલવાડા પોક્સો કોર્ટ-2 એ બે દોષિતો કાલુ અને કાન્હાને ફાંસીની સજા સંભળાવી. જજે આ કેસને રેરેસ્ટ ઓફ રેર ગણાવ્યો હતો.

આ પહેલા શનિવારે ભીલવાડા પોક્સો કોર્ટે કાલુ અને કાન્હાને દોષિત જાહેર કર્યા હતા. જ્યારે સાત આરોપીઓને નિર્દોષ છોડી મુકવામાં આવ્યા હતા. કોર્ટે સોમવાર સુધી નિર્ણય સુરક્ષિત રાખ્યો હતો.

આજે સુનાવણી દરમિયાન પીડિતાના માતા-પિતા પણ કોર્ટમાં હાજર હતા. ચુકાદો સાંભળીને પીડિતાની માતાએ કહ્યું કે આજે અમને ન્યાય મળ્યો છે. જે સાત આરોપીઓને નિર્દોષ જાહેર કરવામાં આવ્યા છે તેમાં બંને દોષિતોની પત્ની, માતા, બહેન અને અન્યનો સમાવેશ થાય છે.

સરકારી વકીલ (સરકારી વકીલ) મહાવીર કિસ્નાવતે કહ્યું- ગયા વર્ષે ઓગસ્ટમાં ગેંગરેપ બાદ સગીર છોકરીને કોલસાની ભઠ્ઠીમાં જીવતી સળગાવી દેવામાં આવી હતી. પોલીસે એક મહિનામાં 473 પાનાની ચાર્જશીટ દાખલ કરી હતી. જેમાં ઘણા ચોંકાવનારા ખુલાસા થયા હતા. કોર્ટે પણ આ હત્યાને જઘન્ય ગુનો ગણાવ્યો છે.

મામલો 2 ઓગસ્ટ 2023નો છે. શાહપુરાના કોટરી પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારના એક ગામમાં 14 વર્ષીય સગીર સવારે લગભગ 8-9 વાગે ઢોર ચરાવવા નીકળી હતી. કાલુ અને કાન્હા બંને ભાઈઓએ તેણીનું મોઢું દબાવીને ભઠ્ઠી પાછળ લઈ જઈ 4 કલાક સુધી સામૂહિક બળાત્કાર ગુજાર્યો હતો. ભાઈની પત્ની, માતા, બહેન અને એક સગીરને ગેંગરેપની જાણ થઈ. બધાએ ચર્ચા કરી કે જો મામલો સામે આવશે તો તેઓ ફસાઈ જશે. પછી તેને ભઠ્ઠીમાં સળગાવી દેવામાં આવી.

જે ખેતરમાં આ ઘટના બની તે પીડિતાના ઘરથી દોઢ કિલોમીટર દૂર છે. કોલસો બનાવવા માટે પાંચ ભઠ્ઠા છે, જે બે વર્ષથી ભાડેથી ચલાવવામાં આવી રહ્યા હતા.

ઘટનાના ચાર મહિના પહેલા પીડિતાના પિતાએ આ ભઠ્ઠાઓ આરોપીઓને ભાડે આપી દીધા હતા. પિતાએ વિચાર્યું પણ નહોતું કે તે જેમને ભઠ્ઠા ભાડે આપતો હતો તે લોકો તેના પરિવારના દુશ્મન બની જશે. ચાર મહિનાથી અહીં કોલસા બનાવવાનું કામ ચાલતું હતું.

અહીં કામ કરતા લોકો સગીરના ઘરે અવારનવાર આવતા હતા, તેથી તેઓ પરિવારને સારી રીતે ઓળખતા હતા.


ઘટના બાદ સગીરના પિતાએ જણાવ્યું હતું કે તેમની પુત્રી ક્યારેય ઘરની બહાર એકલી નથી નીકળી. મારી દીકરી, તેની માતા અને મારી દિનચર્યા એવી હતી કે અમે સાથે મળીને ઢોર ચરાવવા જતા. દીકરી ક્યારેક કહે એકલી જાઉં છું તો પણ તેની માતા તેને એકલી જવા દેતી નહોતી.

2 ઓગસ્ટ 2023ના રોજ પરિવારમાં વિવાદ થયો હતો. સંબંધમાં અમારે આ વિવાદ ઉકેલવા જવું જરૂરી હતું. આ કારણોસર અમે ત્યાં ગયા.

દીકરી એકલી હતી તેથી તેણે ઢોર સાથે જવાનું વિચાર્યું. સવારે 8થી 9 દરમિયાન તે ઢોર લઈને નીકળી હતી અને તે પછી પાછી આવી ન હતી.

પીડિતાની માતાએ જણાવ્યું હતું કે જ્યારે તેની પુત્રી બપોરે 3 વાગ્યા સુધી ઘરે ન આવી ત્યારે તે તેની શોધમાં ખેતરમાં ગઈ હતી. તે સમયે ખેતરમાં ભઠ્ઠી સળગતી ન હતી. આ દરમિયાન જ્યારે મેં આરોપીઓને પૂછ્યું કે મારી દીકરી ક્યાં છે તો પણ તેઓ અજાણ રહ્યા.

સાંજે ગામ લોકોને જાણ થતાં તેઓએ શોધખોળ શરૂ કરી હતી. આ દરમિયાન તેઓ ફરીથી ખેતર તરફ ગયા ત્યારે ભઠ્ઠી સળગી રહી હતી.

આ જોઈને પરિવાર અને ગ્રામજનો ચોંકી ઉઠ્યા હતા કારણ કે દિવસ દરમિયાન ભઠ્ઠી સળગતી ન હતી અને વરસાદની મોસમ હતી. રાત્રે અચાનક ભઠ્ઠી સળગતી જોઈને ગ્રામજનો ભયભીત થઈ ગયા હતા અને કામદારોની કડક પૂછપરછ કરી હતી. આ દરમિયાન કોઈએ કહ્યું કે દીકરીનું જૂતું અહીં પડેલું છે.

તેના પર તેને લાગ્યું કે હવે આખો મામલો સામે આવી ગયો છે. પછી તેમણે કહ્યું કે તેમણે માસૂમ બાળક સાથે ખોટું કામ કરીને તેને સળગાવી દીધી છે. પૂછપરછ બાદ ખુલાસો થયો કે ગુનેગારોએ સગીરનો એક હાથ કાપીને ભઠ્ઠીમાં સળગાવી દીધો અને લાશને તળાવમાં ફેંકી દીધી હતી.

આ ઘટના બાદ 3 ઓગસ્ટે એફએસએલની ટીમને ઘટનાસ્થળે બોલાવવામાં આવી હતી. ટીમના સભ્યોએ ભઠ્ઠીમાંથી 300 કિલોથી વધુ રાખ અને કોલસો બહાર કાઢ્યો હતો. 6 કલાક સુધી દરેક કોલસાને ફિલ્ટર કર્યા પછી સગીરના હાથના કેટલાક ટુકડાઓ શોધી બહાર કાઢવામાં આવ્યા હતા.

અગાઉ 2જી ઓગસ્ટના રોજ રાત્રે ભઠ્ઠીમાં પાણી નાખીને આગ ઓલવવામાં આવી ત્યારે સળગતી જ્વાળાઓ વચ્ચે યુવતીનો અડધો બળેલો હાથ અને ચાંદીની બંગડીઓ અંગારામાંથી મળી આવી હતી.


Spread the love

Related posts

ભારતની મોટી સફળતા, અગ્નિ-5નું પરીક્ષણ સફળ, પીએમ મોદીએ DRDOને આપ્યા અભિનંદન

Team News Updates

મુંબઈમાં કન્સ્ટ્રક્શન લિફ્ટ 40મા માળેથી પડી:7 મજૂરોના મોત; કેબલ તૂટવાને કારણે દુર્ઘટના સર્જાઈ હોવાની આશંકા

Team News Updates

ગુજરાતના MLAને પાર્ટી MPમાં દોડાવશે:મધ્યપ્રદેશની ચૂંટણીનું રિયાલિટી ચેક કરવા ગુજરાતના 48 ધારાસભ્યોને કામ સોંપાયું; હાર્દિક પટેલ, કેતન ઈનામદાર, અમૂલ ભટ્ટ સહિતના નામ

Team News Updates