News Updates
NATIONAL

Ram Mandir Ayodhya:હવે ACની હવા લેશે ભગવાન, રસદાર ફળોનો ભોગ ધરાશે ,લસ્સી નો ભોગ ધરાશે, કપડાં પહેરાવવામાં આવશે  હળવા સુતરાઉ

Spread the love

અયોધ્યામાં મહત્તમ તાપમાન 41 ડિગ્રીએ પહોંચી ગયું છે. ખરાબ હવામાનને કારણે અયોધ્યામાં રામલલ્લાની સેવામાં ફેરફાર કરવામાં આવ્યો છે. તેઓને હવે હળવી એમ્બ્રોઇડરીવાળા સુતરાઉ કપડાં પહેરાવવામાં આવે છે. લાઇટ જ્વેલરીથી શણગારવામાં આવે છે. પૂજારી સંતોષ કુમાર તિવારીએ જણાવ્યું કે ભગવાનને દરરોજ દહીં અથવા લસ્સીની સાથે મોસમી રસદાર ફળોનો ભોગ ધરાવવામાં આવે છે. જેમાં કેરી, મોસંબી, લીચી, તરબૂચ અને શક્કરટેટીનો સમાવેશ થાય છે.

રામલલ્લા માટે નવું એસી આવી ગયું છે, જે ટૂંક સમયમાં ગર્ભગૃહમાં લગાવવામાં આવશે. હાલ ગર્ભગૃહમાં કુલર છે. ટ્રસ્ટના જનરલ સેક્રેટરી ચંપત રાયે રામ મંદિર માટે એસી સોંપ્યું છે. ચંપત રાય કહે છે કે ટ્રસ્ટ ભગવાનની સેવામાં સતત સુધારો કરી રહ્યું છે. ભગવાનની દરેક નાની નાની જરૂરિયાતનું ધ્યાન રાખવામાં આવે છે.

ગુલાબ, જાસ્મિન, મેરીગોલ્ડ વગેરે જેવા ઠંડક આપતા ફૂલોથી શણગાર કરવામાં આવી રહ્યો છે. રામલલ્લાને ખૂબ જ પ્રિય એવા તુલસી સાથે તેમના એક હજાર નામમાં રોજની પ્રાર્થનાઓ ચાલી રહી છે. આ દિવસોમાં રામલલ્લા જે કપડાં પહેરે છે તે દિલ્હીના ફેશન ડિઝાઈનર મનીષ ત્રિપાઠીએ જાતે જ ડિઝાઈન કરીને મોકલ્યા છે. તેમણે ચાર મહિનાથી રામલલ્લાની આ સેવા શરૂ કરી છે. તેઓ એક વર્ષ સુધી દરરોજ રામલલ્લા માટે કપડાં મોકલશે.

રામ મંદિરમાં ભગવાન રામલલ્લા 5 વર્ષના બાળકના રૂપમાં હાજર છે. તેથી, તેમની જીવનશૈલી પણ હવામાન અનુસાર બદલાઈ રહી છે. 22 જાન્યુઆરીએ પ્રાણપ્રતિષ્ઠા દરમિયાન ઠંડીનું વાતાવરણ હતું. હવે ગરમી વધી છે, તેથી દરરોજ જલાભિષેક પછી સુતરાઉ કપડાં પહેરવામાં આવી રહ્યા છે. શણગાર પછી, ફૂલોથી શણગારેલી થાળીમાં માત્ર એક દીવો પ્રગટાવીને આરતી કરવામાં આવે છે. જેથી કોમળ ભગવાનને દીવાની આંચ ના લાગે. રબડી, પેડા વગેરે સવારે અને સાંજે નાસ્તા તરીકે ભોગમાં આપવામાં આવે છે.

અયોધ્યામાં વૈષ્ણવ પીઠ શ્રીરામ વલ્લભકુંજ ખાતે દહીં લસ્સી સાથે કેરી, વેલા વગેરે ફળોના રસ, લીંબુ શિકંજી અને આશ્રમ દ્વારા બનાવેલ છાશ ભગવાનને અર્પણ કરવામાં આવી રહી છે. ભગવાન માટે એસી લગાવવામાં આવ્યું છે. મંદિરના વડા સ્વામી રાજકુમાર દાસે જણાવ્યું હતું કે ભગવાનની સેવા ઋતુ પ્રમાણે બદલાતી રહે છે.

સ્વામી રાજકુમાર દાસે કહ્યું કે પ્રાણપ્રતિષ્ઠા પછી ભગવાનની મૂર્તિમાં પ્રાણ સમાઈ જાય છે. આ પછી ભગવાનને પણ ભૂખ અને તરસ લાગે છે. ભગવાન પોતાના ભક્તોને સમયાંતરે સપનામાં કે સંકેતો આપીને આ વાતથી વાકેફ કરતા રહે છે. તેથી, આપણે બધા ભક્તો રામલલ્લા અથવા ભગવાન શ્રી રામની દરેક સુખ-સુવિધાનું નાના બાળકની જેમ ધ્યાન રાખીએ છીએ.

સોમવારે અયોધ્યામાં મહત્તમ તાપમાન 41 ડિગ્રી નોંધાયું હતું. આજે મહત્તમ તાપમાન 42 ડિગ્રી સેલ્સિયસ અને ન્યૂનતમ 30 ડિગ્રી સેલ્સિયસ સુધી પહોંચવાની ધારણા છે. આવી સ્થિતિમાં અયોધ્યાના મઠ મંદિરમાં ભગવાનની દિનચર્યા બદલાઈ ગઈ છે.


Spread the love

Related posts

બિલાડીએ કાગડા પર ઉડીને મારી તરાપ, બિલાડીનો શિકાર કરવાનો અંદાજ ચોંકાવી દેશે તમને

Team News Updates

શું ગુજરાતમાં ગાંજાની (cannabis) ખેતી કરવી કાયદેસર છે ? જાણો ભારતમાં ક્યાં થાય છે ગાંજાની ખેતી

Team News Updates

કર્ણાટકમાં બે કલાકમાં 8.26% વોટિંગ:સીતારમણે કોંગ્રેસને મૂર્ખ ગણાવી, ઈન્ફોસિસના સ્થાપક નારાયણ મૂર્તિએ પત્ની સુધા સાથે લાઇનમાં ઉભા રહીને વોટિંગ કર્યું

Team News Updates