News Updates
BUSINESS

હિંડનબર્ગના આરોપો ખોટા, મોરેશિયસ સરકારે અદાણી જૂથને આપી ક્લીનચીટ

Spread the love

તમને જણાવી દઈએ કે હિંડનબર્ગ દ્વારા શેરની કિંમતમાં છેતરપિંડી અને હેરાફેરીના આરોપો પછી, અદાણી જૂથની કંપનીઓના માર્કેટ કેપમાં એક સમયે 140 અબજ ડોલર સુધીનો ભારે ઘટાડો થયો હતો.

હિંડનબર્ગ રિપોર્ટ બાદ મોરેશિયસ સરકારે પરેશાન ગૌતમ અદાણી જૂથને મોટી રાહત આપી છે. મોરેશિયસના નાણાંકીય સેવા મંત્રીએ સંસદને જણાવ્યું છે કે દેશમાં અદાણી જૂથની ખોટી કંપનીઓ હોવાનો આક્ષેપ કરતો હિંડનબર્ગ રિપોર્ટ ખોટો અને પાયાવિહોણો છે.

સંસદમાં પૂછવામાં આવ્યો પ્રશ્નઃ વાસ્તવમાં મોરેશિયસના સંસદ સભ્યએ સરકારને હિંડનબર્ગ રિપોર્ટમાં કરાયેલા આરોપ અંગે સવાલ પૂછ્યો હતો. જવાબમાં, નાણાકીય સેવા મંત્રી મહેન કુમાર સિરુત્તને કહ્યું કે મોરિશિયન કાયદો ખોટી કંપનીઓના અસ્તિત્વને મંજૂરી આપતો નથી.

સિરુતુને કહ્યું કે ફાઇનાન્શિયલ સર્વિસ કમિશન (FSC) પાસેથી લાયસન્સ માંગતી તમામ વૈશ્વિક કંપનીઓએ જરૂરી શરતો પૂરી કરવી પડશે અને કમિશન તેના પર ઝીણવટભરી નજર રાખે છે. અદાણી ગ્રૂપના કેસ અંગે તેમણે સ્પષ્ટપણે કહ્યું કે અત્યાર સુધી આ પ્રકારનું કોઈ ઉલ્લંઘન જોવા મળ્યું નથી. મોરેશિયસના નાણાકીય સેવા મંત્રીએ જણાવ્યું હતું કે એફએસસીએ હિન્ડેનબર્ગ રિપોર્ટની તપાસ કરી છે પરંતુ કાયદામાં ગોપનીયતાની કલમોને કારણે તેની વિગતો જાહેર કરી શકતી નથી.

અગાઉ, એફએસસીના સીઈઓ ધનેશ્વરનાથ વિકાસ ઠાકુરે કહ્યું હતું કે મોરેશિયસમાં અદાણી જૂથ સાથે સંબંધિત તમામ કંપનીઓના મૂલ્યાંકનમાં કોઈ છટકબારી મળી નથી.

શું છે મામલોઃ તમને જણાવી દઈએ કે અમેરિકન સેલર ફર્મ હિંડનબર્ગ રિસર્ચે 24 જાન્યુઆરીએ જાહેર કરેલા તેના રિપોર્ટમાં કહ્યું હતું કે અબજોપતિ ગૌતમ અદાણીએ પોતાની લિસ્ટેડ કંપનીઓના શેરના ભાવમાં હેરાફેરી કરવા માટે મોરેશિયસમાં બનાવટી કંપનીઓનો ઉપયોગ કર્યો છે. અદાણી ગ્રુપ દ્વારા પણ આ આરોપોને સદંતર ફગાવી દેવામાં આવ્યા હતા અને હવે મોરેશિયસ સરકારે આ અહેવાલને ખોટો ગણાવ્યો છે.

સેબી પણ જોઈ રહી છે: જો કે, સિક્યોરિટીઝ એન્ડ એક્સચેન્જ બોર્ડ ઓફ ઈન્ડિયા (સેબી) અદાણી ગ્રુપ અને બે મોરેશિયસ સ્થિત કંપનીઓ – ગ્રેટ ઈન્ટરનેશનલ ટસ્કર ફંડ અને આયુષ્માન લિમિટેડ વચ્ચેના સંબંધોનું મૂલ્યાંકન કરી રહ્યું છે. આ કંપનીઓએ જાન્યુઆરીના અંતમાં અદાણી એન્ટરપ્રાઇઝ દ્વારા શરૂ કરાયેલા FPOમાં મુખ્ય રોકાણકારો તરીકે ભાગ લીધો હતો. હિંડનબર્ગ રિપોર્ટ બાદ વિવાદ સર્જાયા બાદ કંપની દ્વારા FPO પાછો ખેંચી લેવામાં આવ્યો હતો.


Spread the love

Related posts

Kia​​​​​​​ સોનેટનું ફેસલિફ્ટ ટીઝર રિલીઝ:14 ડિસેમ્બરે નવી ડિઝાઈન સાથે સબ-4 મીટર એસયુવી થશે અનવિલ, ટાટા નેક્સનને આપશે ટક્કર

Team News Updates

 ભારત સાથે દુશ્મનાવટ ધરાવતા જસ્ટિન ટ્રુડો પાસે છે 800 કરોડની સંપત્તિ, આ રીતે કમાય છે પૈસા

Team News Updates

શક્તિકાંત દાસને વિશ્વના શ્રેષ્ઠ ગવર્નરનો ખિતાબ મળ્યો:સેન્ટ્રલ બેંકિંગે RBI ગવર્નરને ‘ગવર્નર ઑફ ધ યર’ એવોર્ડથી સન્માનિત કર્યા

Team News Updates