News Updates
NATIONAL

દિલ્હીથી મુંબઈ સુધી લાખોની કિંમતના ડ્રેસની ચોરી:પૉશ શૉરૂમ્સમાંથી મોંઘાદાટ ડ્રેસ ચોરતી ગેંગ ઝડપાઈ, વાસણ વેચવાના બહાને ડ્રગ્સ સુંઘાડીને દાગીના પણ ચોરી જતી

Spread the love

ચાર મહિલાઓ જેમનો એકમાત્ર ઉદ્દેશ્ય છોકરીઓના મોંઘા ડ્રેસની ચોરી કરવાનો છે. આ મહિલોઆ એટલી બદમાશ છે કે વર્ષો સુધી પોલીસની આંખમાં ધૂળ નાખતી રહી હતી. ચોરીની પદ્ધતિ એટલી અદ્ભુત છે કે કોઈને સુરાગ નથી મળતા. તે પોતાનું કામ કરવા માટે દિલ્હીથી મુંબઈ જતી અને મોટા શોરૂમમાંથી મોંઘા ડ્રેસની ચોરી કરીને દિલ્હી પરત ફરતી હતી. આ વાત ત્યારે સામે આવી જ્યારે મુંબઈ પોલીસે તાજેતરમાં આ મહિલા લૂંટારૂ ગેંગનો પર્દાફાશ કર્યો.

પોલીસ અત્યાર સુધી તેમાંથી માત્ર એકને જ પકડી શકી છે, જ્યારે ગેંગમાં સામેલ ત્રણ મહિલાઓ અને તેનો ડ્રાઈવર ફરાર છે. ડ્રાઈવર ચારમાંથી એક મહિલાનો સંબંધી છે. પોલીસે ટોળકીના તમામ સભ્યો સામે ચોરીનો ગુનો નોંધ્યો છે.

મુંબઈથી દિલ્હી સુધીના 70 CCTV ફૂટેજ શોધ્યા, પછી ખબર પડી
પોલીસનું કહેવું છે કે તેમની ટીમે લગભગ 70 સીસીટીવી ફૂટેજ સ્કેન કર્યા અને દિલ્હી સુધી તેને ટ્રેસ કર્યા હતા. ટોળકીને પકડવા માટે સ્થાનિક લોકોની મદદ લેવામાં આવી હતી. ત્યારે જ તેમના વિશે કોઈ સુરાગ મળી શકશે.

1.5 લાખની કિંમતના ડ્રેસની ચોરી થયાનું બહાર આવ્યું છે
આ ટોળકી વિશે ત્યારે જ ખબર પડી જ્યારે એક આરોપી રાજબાલાએ મુંબઈના કાલા ઘોડામાં એક સ્ટોરમાંથી રૂ. 1.5 લાખની કિંમતના ડિઝાઈનર ડ્રેસની ચોરી કરી હતી. સાંજે દુકાન બંધ કરી રહ્યા હતા ત્યારે દુકાનના માલિક અને કર્મચારીઓને ચોરીની જાણ થઈ હતી. 36 વર્ષીય રાજાબાલાએ પોલીસને જણાવ્યું કે, ‘તેની ગેંગ અગાઉ બાંદ્રા, ખાર, જુહુ, કાલા ઘોડા અને કોલાબાના સ્ટોરમાંથી મોંઘા ડિઝાઈનર કપડાની ચોરી કરતી હતી.’

હાઇસ્ટ મિશનને પૂર્ણ કરવા માટે દરેકની અલગ-અલગ ભૂમિકા હોય છે
આ ગેંગના પાંચ સભ્યોએ તેમની ભૂમિકા અને જવાબદારીઓ વહેંચી દીધી હતી. તેઓ પોતાની ભૂમિકા પ્રમાણે ભાગલા પાડીને ચોરી કરતા હતા. જેમ કે કોઈનું કામ કર્મચારીઓ અને બોસને વાતચીતમાં જોડવાનું હતું. બીજા અને ત્રીજાનું કામ તેમનું ધ્યાન ભટકાવવાનું હતું અને ચોથા સભ્યનું કામ તે દરમિયાન ચોરી કરવાનું હતું. જ્યારે ડ્રાઈવરનું કામ આ ચારેય મહિલાઓને સલામત સ્થળે લઈ જવાનું હતું.

એક સમયે 8 કિલો સુધીનાં કપડાંની ચોરી કરતા હતા
ચોર તેની કમરની આસપાસ પ્લાસ્ટિકની થેલી બાંધતો હતો, જે તેના પગ વચ્ચે રહેતો હતો. પછી તે તેના ઉપર સાડી અથવા ઘાઘરા પહેરતી. કોઈને કંઈપણ શંકા કર્યા વિના તે ચતુરાઈથી ચોરેલા કપડાંને પ્લાસ્ટિકની થેલીમાં મૂકી દેતી. આ રીતે ચોરી કરનાર મહિલા એક સાથે 8 કિલો કપડાંની ચોરી કરતી હતી. એક પોલીસ અધિકારીના જણાવ્યા અનુસાર પાંચેય આરોપીઓ અગાઉના ગુનાહિત પૂર્વજો ધરાવે છે.

ચોરોની ટોળકીની જેમ, કેટલીક અન્ય મહિલાઓને લૂંટારુ ગેંગ વિશે જાણવા મળે છે, જેની પદ્ધતિઓ પણ ખૂબ વિચિત્ર છે.

માદક દ્રવ્ય સુંઘાડીને દાગીના લઈને નાસી છૂટતી મહિલા લૂંટારુઓ
છ મહિના પહેલાં છત્તીસગઢના બિલાસપુરમાં મહિલા ચોરોની ટોળકીએ એક મહિલાને બેભાન કરીને દાગીનાની ચોરી કરી હતી. પીડિતાના ઘરે વાસણો વેચવાના બહાને બે મહિલાઓ આવી, તેને પકડી લીધો, નશો કરીને બેભાન કરી નાખ્યો અને સોના-ચાંદીના દાગીનાની ચોરી કરી હતી. આ ગેંગ અજાણી મહિલાઓને પોતાનું નિશાન બનાવે છે. દાગીના અને વાસણો બતાવવાના બહાને તે તેમને ઘરે લઈ જતી અને પછી તેમને ડ્રગ્સ સુંઘાડતા.

શોરૂમની રેકી કરી પછી દાગીનાની ચોરી
રાજસ્થાનના ભરતપુર શહેરમાં મહિલા ચોરોની ટોળકીએ ભારે હોબાળો મચાવ્યો હતો. તે શહેરના દુકાનદારો અને જ્વેલર્સને નિશાન બનાવતી હતી. ત્રણ મહિલાઓની ટોળકી ગમે ત્યાં ચોરી કરતા પહેલા તે જગ્યાની રેકી કરતી હતી. પછી ઘટનાને અંજામ આપો. તેણે બીકે જ્વેલરીના શોરૂમમાંથી12 લાખના દાગીનાની ચોરી કરી હતી.

ચાલતી બસમાં મહિલાઓને લૂંટતી ગેંગ
ગયા વર્ષે જમ્મુ-કાશ્મીર પોલીસે શ્રીનગરમાં એક મહિલા ચોર ટોળકીનો પર્દાફાશ કર્યો હતો. મહિલા ચોર ટોળકી ચાલતી બસમાં મહિલાઓને પોતાનું નિશાન બનાવતી હતી. સૌરાના રહેવાસી શૌકત અહેમદે પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ નોંધાવી હતી કે તે તેની પત્ની સાથે લોકલ બસમાં રાજબાગથી સોરા જઈ રહ્યો હતો. તે દરમિયાન ત્રણ અજાણી માસ્ક પહેરેલી મહિલાઓ પણ બસમાં મુસાફરી કરી રહી હતી. બસમાંથી ઊતર્યા બાદ તેની પત્નીના હાથમાંથી સોનાની બંગડી ગાયબ મળી આવી હતી. તપાસ દરમિયાન ત્રણ શકમંદોને પકડીને પૂછપરછ કરવામાં આવી હતી. પૂછપરછ દરમિયાન, શકમંદોએ તેમના ગુનાની કબૂલાત કરી હતી અને તેઓએ ઉલ્લેખ કર્યો હતો તે જગ્યાએથી સોનાની બંગડી મળી આવી હતી.


Spread the love

Related posts

અંગ્રેજો છોડો મુઘલ પણ પાર નહોતા કરી શક્યા આ કિલ્લો, જાણો શું હતું ખાસ એવું આ કિલ્લામાં

Team News Updates

દિલ્હીની હવા બની ઝેરી, AQI 400ને પાર:ધોરણ 5 સુધીની શાળાઓમાં રજા જાહેર, બિનજરુરી બાંધકામ પર પ્રતિબંધ; ડોક્ટરોની સલાહ- માસ્ક પહેરવું જરૂરી

Team News Updates

બંગાળમાં પંચાયતની ચૂંટણીમાં હિંસા, 11ની હત્યા:કૂચ બિહારમાં યુવક મતપેટી લઈને ભાગ્યો, સાઉથ 24 પરગણાંમાં TMCના કાર્યકરોએ લોકોને ધમકાવીને મતદાન કરાવ્યું, બોમ્બમારો

Team News Updates