News Updates
INTERNATIONAL

G-7 સમિટમાં મોદીને મળ્યા ઝેલેન્સકી:યુક્રેન-રશિયા યુદ્ધ પછી બંનેની પહેલી મુલાકાત; બાઈડન મોદીને ભેટી પડ્યા

Spread the love

જાપાનના હિરોશિમા શહેરમાં G7 સમિટ દરમિયાન યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સ્કીએ વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી સાથે મુલાકાત કરી હતી. આ દરમિયાન બંનેએ હાથ મિલાવ્યા. આ પછી બંને નેતાઓએ દ્વિપક્ષીય સંબંધો પર ચર્ચા કરી. પીએમ મોદી સાથે રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા સલાહકાર (NSA) અજીત ડોભાલ પણ હાજર હતા.

પીએમ મોદી પદ્મશ્રી એવોર્ડ વિજેતા જાપાની લેખકને મળ્યા
અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ જો બિડેન G7 બેઠક પહેલા પીએમ મોદીને મળ્યા હતા. મોદી વિશ્વના નેતાઓની વચ્ચે બેઠા હતા, જ્યારે બાઈડેન તેમની સીટ પર આવ્યા અને તેમને ભેટી પડ્યા.

બ્રિટનના વડાપ્રધાન ઋષિ સુનક અને પીએમ મોદી પણ એકબીજાને ભેટ્યા હતા. સુનક બ્રિટનના પ્રથમ ભારતીય મૂળના અને બિન-શ્વેત વડાપ્રધાન છે. તેઓ ભારતીય સોફ્ટવેર કંપની ઈન્ફોસિસના સહ-સ્થાપક નારાયણ મૂર્તિના જમાઈ પણ છે. આ સાથે જ મોદીએ પદ્મશ્રી એવોર્ડ મેળવનાર જાપાની લેખક ડો.ટોમિયો મિઝોકામીને પણ મળ્યા હતા.

પીએમ મોદી વિશ્વના સૌથી લોકપ્રિય નેતા છે
2022માં જાહેર કરાયેલા અમેરિકન ડેટા ઇન્ટેલિજન્સ ફર્મ ‘ધ મોર્નિંગ કન્સલ્ટ’ના સર્વે અનુસાર, વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ એપ્રુવલ રેટિંગમાં અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ જો બાઈડેન અને ઓસ્ટ્રેલિયાના વડાપ્રધાન એન્થોની અલ્બેનિસ સહિત 22 દેશોના નેતાઓને પાછળ છોડી દીધા છે. પીએમ મોદીનું એપ્રુવલ રેટિંગ 75% છે. તે છેલ્લા સતત બે વર્ષથી આ રેટિંગમાં ટોચ પર છે.

સપ્ટેમ્બર 2021 માં, મોદીને ફરીથી સૌથી લોકપ્રિય નેતાનો દરજ્જો મળ્યો. અગાઉ મે 2020 માં, તે 84% લોકપ્રિયતા સાથે યાદીમાં ટોચ પર હતા.

મેક્સિકોના રાષ્ટ્રપતિ એન્ડ્રેસ મેન્યુઅલ લોપેઝ ઓબ્રાડોર અહેવાલમાં બીજા ક્રમે હતા, જેમને 63% લોકોએ મત આપ્યો હતો. તે જ સમયે, ઓસ્ટ્રેલિયાના વડા પ્રધાન એન્થોની અલ્બેનીઝ ત્રીજા નંબરે હતા, જેમને 58% લોકોએ પસંદ કર્યા હતા.. આ સર્વે આ વર્ષે 17 ઓગસ્ટથી 23 ઓગસ્ટની વચ્ચે કરવામાં આવ્યો હતો. આ યાદીમાં અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ બાઈડેન 41%ના રેટિંગ સાથે 11મા નંબર પર હતા.

મોદીએ કહ્યું હતું, ‘આજે પણ ‘હિરોશિમા’ શબ્દ સાંભળીને દુનિયા ચોંકી ઊઠે છે. G-7 સમિટ માટે મારી જાપાનની મુલાકાત દરમિયાન મને મહાત્મા ગાંધીની પ્રતિમાનું અનાવરણ કરવાની તક મળી હતી. ‘આજે વિશ્વ જળવાયુ પરિવર્તન અને આતંકવાદ સામે ઝઝૂમી રહ્યું છે. જળવાયુ પરિવર્તન સામેની લડાઈમાં બાપુના આદર્શો હજુ પણ સુસંગત છે. તેમની જીવનશૈલી પ્રકૃતિ પ્રત્યે આદર, સમન્વય અને સમર્પણનું ઉત્તમ ઉદાહરણ છે.

હિરોશિમામાં મહાત્મા ગાંધીની પ્રતિમા અહિંસાના વિચારને આગળ વધારશે. મેં જાપાનના પીએમને ભેટમાં આપેલું બોધિ વૃક્ષ અહીં હિરોશિમામાં વાવવામાં આવ્યું છે, જેથી લોકો અહીં આવે ત્યારે શાંતિનું મહત્ત્વ સમજી શકે.


Spread the love

Related posts

ગાઝા પટ્ટી પર ઇઝરાઇલના હવાઈ હુમલા:ઇસ્લામિક જિહાદના ટોપ કમાન્ડરો સહિત 12નાં મોત, 40 એરક્રાફ્ટે 3 સ્થાનોએ અટેક કર્યો

Team News Updates

RBIના 1070 કરોડ 2 ટ્રકમાં જતા હતા:ચેન્નાઈ પોલીસને ફોન આવ્યો, રસ્તા વચ્ચે ઊભી છે ટ્રક, તરત જ સુરક્ષા જોઈએ

Team News Updates

આ સમુદ્રમાં તમે ડૂબવાની કોશિશ કરશો તો પણ ડૂબશો નહિ!, જાણો ક્યાં આવેલો છે

Team News Updates