News Updates
NATIONAL

શિક્ષક ભરતી કૌભાંડમાં CBIએ અભિષેક બેનર્જીની પૂછપરછ શરૂ કરી:કોલકાતા હાઈકોર્ટે આપી પરવાનગી; મમતાએ કહ્યું- કેન્દ્રની એજન્સી-રાજે અમારા કામને પડકારજનક બનાવ્યું

Spread the love

તૃણમૂલ કોંગ્રેસના નેતા અભિષેક બેનર્જી શિક્ષક ભરતી કૌભાંડમાં પૂછપરછ માટે કોલકાતામાં CBI ઓફિસ પહોંચ્યા છે. તેમની પૂછપરછ ચાલુ છે. દરમિયાન મીડિયા અહેવાલોને ટાંકીને માહિતી બહાર આવી છે કે અભિષેક બેનર્જી કોલકાતા હાઈકોર્ટના આદેશ સામે સુપ્રીમ કોર્ટમાં અપીલ કરશે. હકીકતમાં કોલકાતા હાઈકોર્ટે શિક્ષક ભરતી કૌભાંડમાં ED અને CBIને અભિષેક બેનર્જીની પૂછપરછ કરવાની મંજૂરી આપી હતી.

બીજી તરફ સીએમ મમતા બેનર્જીએ ટ્વિટ કર્યું કે, ‘કેન્દ્રમાં નિરંકુશ સરકારના એજન્સી-રાજે અમારું કામ પડકારજનક બનાવી દીધું છે, પરંતુ દેશભરના કરોડો લોકો અમારી સાથે છે. તેમણે સોશિયલ મીડિયા પર 2011માં રાજ્યમાં પ્રથમ વખત સત્તામાં આવેલી તૃણમૂલ કોંગ્રેસ પાર્ટીની વર્ષગાંઠ નિમિત્તે ડાબેરી સરકારને હટાવીને વાત કરી હતી.

શુક્રવારે અભિષેકને CBIની નોટિસ મળી હતી
અભિષેકે શુક્રવારે ટ્વિટર પર CBIની નોટિસ શેર કરી અને લખ્યું- મને આવતીકાલે એટલે કે 20મી મેના રોજ CBI સમક્ષ હાજર થવાની નોટિસ મળી છે. એક દિવસ અગાઉ નોટિસ ન અપાયા બાદ પણ હું CBIના સમન્સનું પાલન કરીશ. હું તપાસ દરમિયાન સહકાર આપીશ.

એજન્સી તરફથી નોટિસ મળ્યા બાદ અભિષેકે પોતાનું જનસંપર્ક અભિયાન અસ્થાયી રૂપે બંધ કરી દીધું છે. શુક્રવારે સાંજે મીડિયા સાથે વાત કરતાં તેમણે કહ્યું કે CBIએ મને કાલે સવારે 11 વાગ્યે બોલાવ્યો છે. એટલા માટે હું આજે રાત્રે કોલકાતા પરત ફરી રહ્યો છું.

22 મેના રોજ હું બાંકુરામાં મારી યાત્રા એ જ જગ્યાએથી શરૂ કરીશ જ્યાં આજે અટક્યો છું. આવી ઘટનાઓથી વિચલિત થયા વિના વધુ સમર્પણ, ઉત્સાહ અને પ્રતિબદ્ધતા સાથે બંગાળના લોકોની સેવા કરવાનો પ્રયાસ કરીશ.

મારા મનમાં ન્યાયતંત્ર માટે સન્માન: અભિષેક
અભિષેકે કહ્યું કે મારા મનમાં ન્યાયતંત્ર અને કોર્ટ માટે સન્માન છે. મને તપાસ એજન્સીઓને સહયોગ કરવામાં કોઈ સમસ્યા નથી. આ પહેલા પણ જ્યારે કેન્દ્રીય એજન્સીઓએ મને પૂછપરછ માટે બોલાવ્યો ત્યારે મેં તેમને સહકાર આપ્યો હતો.

શુક્રવારે બાંકુરામાં એક જાહેર સભામાં અભિષેક બેનર્જીએ કહ્યું હતું કે મતદારો સિવાય મેં કોઈની સામે માથું નમાવ્યું નથી. જો મારી સામે ભ્રષ્ટાચારના પુરાવા મળે તો CBIએ મારી ધરપકડ કરવી જોઈએ. તપાસ એજન્સીએ મને એટલા માટે બોલાવ્યો છે કારણ કે તેઓ આ જનસંપર્ક અભિયાનને રોકવા માગે છે. તેઓ સાંજે બાંકુરામાં રેલી યોજવાના હતા, પરંતુ CBIની સૂચના મળ્યા બાદ બંગાળના સીએમ મમતાએ રેલીને સંબોધી હતી.

અભિષેકે ED અને CBIને શિક્ષક ભરતી કૌભાંડમાં તેની પૂછપરછ કરવાની મંજૂરી આપતા કોલકાતા હાઈકોર્ટના આદેશ પર પુનર્વિચાર કરવા અરજી કરી હતી. જેને કોર્ટે 18 મેના રોજ ફગાવી દીધી હતી. આ સાથે કોર્ટે અભિષેક પર 25 લાખ રૂપિયાનો દંડ પણ લગાવ્યો છે. જસ્ટિસ અમૃતા સિન્હાએ હાઈકોર્ટના નિર્ણય પર વિચાર કરવાનો ઈન્કાર કર્યો હતો. કૌભાંડના આરોપી કુંતલ ઘોષ પણ આ કેસમાં અરજદાર હતા. કોર્ટે તેના પર 25 લાખ રૂપિયાનો દંડ પણ ફટકાર્યો છે.

શું છે શિક્ષક ભરતી કૌભાંડ
બંગાળમાં આ કૌભાંડ 2014નું છે. ત્યારબાદ પશ્ચિમ બંગાળ શાળા સેવા આયોગ (SSC) એ સરકારી શાળાઓમાં શિક્ષકોની ભરતી હાથ ધરી હતી. આ પ્રક્રિયા 2016માં શરૂ થઈ હતી. તે સમયે પાર્થ ચેટર્જી શિક્ષણ મંત્રી હતા. આ મામલે કોલકાતા હાઈકોર્ટમાં અનિયમિતતાની અનેક ફરિયાદો દાખલ કરવામાં આવી હતી.

અરજદારોએ આક્ષેપ કર્યો હતો કે જે ઉમેદવારોના માર્ક્સ ઓછા હતા તેઓને મેરિટ લિસ્ટમાં ટોપ પર મૂકવામાં આવ્યા હતા. કેટલાક ઉમેદવારોના નામ મેરિટ લિસ્ટમાં ન હોવા છતાં તેમને નોકરી આપવામાં આવી હતી. એવા લોકોને નોકરી પણ આપવામાં આવી હતી, જેમણે TET પરીક્ષા પણ પાસ કરી નહોતી.

CBIએ ગત વર્ષે 30 સપ્ટેમ્બરે પ્રથમ ચાર્જશીટ રજૂ કરી હતી. તેમાં પૂર્વ શિક્ષણ મંત્રી પાર્થ ચેટર્જી સહિત 16 લોકોના નામ હતા. EDએ પાર્થ ચેટર્જી અને તેની નજીકની સહયોગી અર્પિતા મુખર્જીની ધરપકડ કરી હતી. પાર્થ 23 જુલાઈ 2022થી જેલમાં છે, તેમની જામીન અરજી ફગાવી દેવામાં આવી છે.


Spread the love

Related posts

લાલ ચંદનથી થશે બમ્પર કમાણી, તેની ખેતી શરૂ કર્યા પછી થોડા વર્ષોમાં ખેડૂત બની જશે કરોડપતિ

Team News Updates

કર્ણાટક ચૂંટણી પ્રચારનો છેલ્લો દિવસ:રાહુલ ગાંધીએ બસમાં મુસાફરી કરી, પ્રિયંકા ગાંધીએ વિજયનગરમાં રોડ શો કર્યો

Team News Updates

ઉત્તર પ્રદેશના મેરઠમાંથી ISI એજન્ટ અરેસ્ટ:3 વર્ષથી રશિયાના ભારતીય દૂતાવાસમાં કામ કરતો હતો, પાકિસ્તાન હેન્ડલર્સને સિક્રેટ માહિતી આપતો હતો

Team News Updates