News Updates
ENTERTAINMENT

લગ્ન પછી પણ હેમાને રસોઈ આવડતી ન હતી:કહ્યું, ‘ધરમજીને રીઝવવા કયારેય રસોઈ નથી બનાવી, દીકરીઓની નારાજગી પછી નિર્ણય બદલવો પડ્યો’

Spread the love

ડ્રીમ ગર્લ હેમા માલિનીએ 2 મે 1980ના રોજ એક્ટર ધર્મેન્દ્ર સાથે લગ્ન કર્યા હતા. પંજાબી પરિવારમાંથી આવતા ધર્મેન્દ્ર હંમેશા ખાવાના શોખીન હતા. પરંતુ હેમાએ તેમને પ્રભાવિત કરવા માટે ક્યારેય ભોજન બનાવ્યું નથી. અભિનેત્રીએ રસોઇ બનાવતા શીખી જ્યારે તેની પુત્રીઓ એશા અને આહાના દેઓલ તેમના માટે રસોઈ ન બનાવતા તેના પર ગુસ્સે થઈ.

‘ધરમજીને ખુશ કરવા મારે રસોઇ નથી બનાવવી’- હેમા
ધ કપિલ શર્મા શોના એક એપિસોડમાં હેમાએ કહ્યું કે ધર્મેન્દ્ર સાથે લગ્ન કર્યા પછી તેણે રસોઈ શીખી નથી. અભિનેત્રીએ કહ્યું- ‘મારે ક્યારેય રસોઈ બનાવવી પડી નથી. ધરમજીને ખુશ કરવા મારે રસોઈ કરવાની જરૂર નહોતી. અમે બંને મોટાભાગનો સમય કામમાં વ્યસ્ત રહેતા.

‘મને સમજાયું કે જ્યારે બાળકો જન્મ્યા ત્યારે રસોઈ શીખવી મહત્વપૂર્ણ છે’ – હેમા
હેમાએ આગળ કહ્યું- ‘દીકરીઓના જન્મ સાથે વસ્તુઓ બદલાઈ ગઈ. પણ પછી જ્યારે બાળકોનો જન્મ થયો ત્યારે મને સમજાયું કે રસોઈ કેટલી મહત્ત્વની છે. ઈશા જ્યારે સ્કૂલે જતી ત્યારે તેના મિત્રો તેને બતાવતા, જુઓ મારી માતાએ આ બનાવ્યું છે, તે પૂછતા હતા કે તારી માતાએ શું બનાવ્યું છે? પછી ઘરે આવીને તે ગુસ્સે થતી અને કહ્યું તું કેમ કંઈ બનાવતી નથી? આ સાંભળીને મને ખરાબ લાગ્યું અને મારી માતાને ફોન કર્યો અને કહ્યું કે તમે મને રસોઈ કેવી રીતે બનાવવી તે શીખવ્યું નથી, તેથી મને મુશ્કેલી થઈ રહી છે.

વિદેશ ગયા બાદ હેમાને તેની માતા પાસેથી રસોઈ શીખવી પડી હતી
આ પછી હેમા માલિનીએ વિદેશમાં ફેમિલી વેકેશન દરમિયાન રસોઈ બનાવવાનું શરૂ કર્યું. તે રસોઈ શીખવા માટે તેની માતાને લંડનથી ભારત બોલાવતી હતી અને તેની પુત્રીઓ માટે વિવિધ વસ્તુઓ બનાવતી હતી. તેણે આગળ કહ્યું- ‘મેં વિદેશમાં રજાઓ દરમિયાન સંપૂર્ણપણે રસોઈ શીખવાનું શરૂ કર્યું. હું મારી માતાને લંડનથી બોમ્બે ફોન કરતી અને પૂછતી આ બધું કેવી રીતે થશે.

હેમા સાથે તેની પુત્રી એશા પણ શોમાં પહોંચી હતી. તેણે કહ્યું- ‘આ બધું વિદેશમાં થતું હતું, જ્યાં ભારતીય ભોજન ખાવાની મજા જ કંઈક અલગ હોય છે. અમ્મા ત્યાં ભોજન બનાવતી હતી અને અમે રેસ્ટોરન્ટમાં જમતા ન હતા. અમે લંડનની આસપાસ ફરતા અને પછી એપાર્ટમેન્ટમાં પાછા આવીને અમ્મા દ્વારા રાંધેલું ભોજન ખાતા.

હેમાને ટિપિકલ પંજાબી ફૂડ કેવી રીતે બનાવવું તે આવડતું નથી
વાતચીત દરમિયાન હેમાએ ખુલાસો કર્યો કે તે ક્યારેય ટિપિકલ પંજાબી ફૂડ બનાવતા શીખી નથી. વાસ્તવમાં, કપિલે તેને પૂછ્યું કે શું તેણે ક્યારેય પરાઠાનો સ્વાદ ચાખ્યો નથી? કારણ કે ધર્મેન્દ્ર પંજાબનો છે, જ્યાં મોટાભાગના લોકો પરાઠાના શોખીન છે, આનો જવાબ ધર્મેન્દ્રએ આપ્યો… જ્યારે તે અમારી જગ્યાએ આવે છે ત્યારે તેને ઈડલી, સંભાર અને ઢોસા ખાવાનું ગમે છે.

1980માં ધર્મેન્દ્રએ ઈસ્લામ ધર્મ અંગીકાર કર્યો અને બીજા લગ્ન કર્યા.
હકીકતમાં, ધર્મેન્દ્ર અને પ્રકાશ કૌરના લગ્ન 1954માં તેમના પરિવારજનોની સહમતિથી થયા હતા. ત્યારે ધર્મેન્દ્ર 19 વર્ષના હતા. પાછળથી, આ દંપતી સની દેઓલ, બોબી દેઓલ, વિજેતા અને અજિતાના માતાપિતા બન્યા. તેમની ફિલ્મી કારકિર્દી દરમિયાન ધર્મેન્દ્ર હેમા માલિનીને મળ્યા અને બંને એકબીજાના પ્રેમમાં પડ્યા.

ધર્મેન્દ્ર પહેલેથી જ પરિણીત હતા, તેથી તે હેમા સાથે ફરીથી લગ્ન કરી શક્યા ન હતા. કહેવાય છે કે તે પોતાની પહેલી પત્નીને છૂટાછેડા આપવા પણ નહોતો ઈચ્છતો. આ કારણોસર અભિનેતાએ પોતાનો ધર્મ બદલવો પડ્યો હતો. ધર્મેન્દ્રએ ઈસ્લામ અંગીકાર કર્યો અને પોતાનું નામ બદલીને દિલાવર ખાન અને હેમાએ પોતાનું નામ બદલીને આયેશા બીઆર ચક્રવર્તી રાખ્યું. આ પછી બંનેએ 1980માં લગ્ન કરી લીધા.

અંતરની દીવાલ 42 વર્ષ પછી પણ પડી નથી
ધર્મેન્દ્રના લગ્નથી તેની પહેલી પત્નીને આઘાત લાગ્યો હતો. મીડિયા રિપોર્ટ્સનું માનીએ તો હેમા અને પ્રકાશ અલગ-અલગ ઘરમાં રહેતા હતા. કહેવાય છે કે હેમાની બંને દીકરીઓને ધર્મેન્દ્રના ઘરે જવા દેવામાં આવી ન હતી.


Spread the love

Related posts

આર્ટ ડિરેક્ટર નીતિન દેસાઈએ પોતાના જ સ્ટુડિયોમાં ફાંસો ખાધો:’દેવદાસ’, ‘બાજીરાવ મસ્તાની’ સહિત અનેક ફિલ્મોના સેટ કર્યા હતા ડિઝાઇન, 4 નેશનલ ફિલ્મ એવોર્ડ પણ જીત્યા

Team News Updates

IPLમાં આજે MI માટે કરો યા મરોનો જંગ:અંતે મુંબઈના કેમ્પમાં હાશકારો અનુભવાયો, આકાશે સેન્ચુરીની નજીક પહોંચેલા અગ્રવાલને આઉટ કર્યો

Team News Updates

ક્રિકેટ બેટ બનાવવા ક્યા લાકડાનો થાય છે ઉપયોગ ? ઈંગ્લિશ વિલો અને કાશ્મીરી વિલો બેટમાં શું છે અંતર ?

Team News Updates