News Updates
ENTERTAINMENT

આર્ટ ડિરેક્ટર નીતિન દેસાઈએ પોતાના જ સ્ટુડિયોમાં ફાંસો ખાધો:’દેવદાસ’, ‘બાજીરાવ મસ્તાની’ સહિત અનેક ફિલ્મોના સેટ કર્યા હતા ડિઝાઇન, 4 નેશનલ ફિલ્મ એવોર્ડ પણ જીત્યા

Spread the love

જાણીતા આર્ટ ડિરેક્ટર નીતિન દેસાઈએ મંગળવારે મોડી રાત્રે આત્મહત્યા કરી લીધી હતી.તેમના મેનેજરે જણાવ્યું કે તેણે રાત્રે 3.30 વાગ્યે મુંબઈ નજીક કર્જતમાં તેના એનડી સ્ટુડિયોમાં ગળે ફાંસો ખાઈને જીવન ટૂંકાવ્યું હતું. તેમની ઉંમર 58 વર્ષની હતી. તેઓ પોતાનો મોટાભાગનો સમય આ સ્ટુડિયોમાં જ પસાર કરતો હતો.

પોલીસ સૂત્રોએ જણાવ્યું કે, દેસાઈ મંગળવારે રાત્રે 10 વાગ્યે તેમના રૂમમાં ગયા હતા.આજે સવારે તે ઘણા સમય સુધી બહાર આવ્યા ન હતા. તેમના બોડી ગાર્ડ અને અન્ય લોકોએ દરવાજો ખખડાવ્યો હતો. બારીમાંથી જોયું તો દેસાઈનો મૃતદેહ સીલિંગ ફેન સાથે લટકતો જોવા મળ્યો હતો. પોલીસે મૃતદેહને પોસ્ટમોર્ટમ માટે મોકલી આપ્યો છે.

આત્મહત્યાના બે કારણો સામે આવી રહ્યા છે.એક નાણાકીય કટોકટી, બીજી તબીબી સમસ્યા.જો કે હજુ સુધી આ વાતની પુષ્ટિ થઈ નથી. મહારાષ્ટ્રના ધારાસભ્ય મહેશ બાલ્ડીએ આજે ​​કહ્યું કે તેઓ આર્થિક સંકટનો સામનો કરી રહ્યા છે.તેણે કહ્યું કે આ તેની આત્મહત્યાનું કારણ હોઈ શકે છે.

બીજી તરફ, થોડા સમય પહેલા, તેણે ઓફ કેમેરા કહ્યું હતું કે તેમની પુત્રીના લગ્ન પછી તેમની તબીબી સમસ્યા ઘણી વધી ગઈ છે.

કર્જત મુંબઈથી લગભગ 65 કિમી દૂર છે. છેલ્લાં 20 વર્ષથી આ બોલિવૂડનું ફેવરિટ શૂટિંગ ડેસ્ટિનેશન છે. 2005માં એનડી સ્ટુડિયો કર્જતમાં બનાવવામાં આવ્યો હતો. નીતિને હમ દિલ દે ચૂકે સનમ, લગાન, દેવદાસ, જોધા અકબર અને પ્રેમ રતન ધન પાયો જેવી ફિલ્મો માટે સેટ ડિઝાઇન કર્યા હતા. તેમને ચાર વખત શ્રેષ્ઠ કલા દિગ્દર્શન માટે રાષ્ટ્રીય ફિલ્મ પુરસ્કાર મળ્યો હતો. છેલ્લે તેમણે ‘પાણીપત’ ફિલ્મ માટે કામ કર્યું હતું.

ધારાસભ્યએ આપી માહિતી
નીતિન દેસાઈના મૃત્યુ અંગે માહિતી આપતાં કર્જતના ધારાસભ્ય મહેશ બાલ્ડીએ કહ્યું કે નીતિન દેસાઈએ આર્થિક તંગીના કારણે આત્મહત્યા કરી છે. તેમણે કહ્યું, નીતિન દેસાઈ મારા વિધાનસભા ક્ષેત્રમાં આવતા હતા. તેઓ લાંબા સમયથી આર્થિક સંકટનો સામનો કરી રહ્યા હતા. આર્થિક સંકડામણના કારણે તેણે આજે સવારે એનડી સ્ટુડિયોમાં આત્મહત્યા કરી લીધી હતી.

પ્રથમ પ્રોજેક્ટના સેટ પર 13 દિવસ અને 13 રાત સુધી સતત કામ કર્યું
નીતિન દેસાઈએ 1987માં ટીવી શો ‘તમસ’થી પોતાના કરિયરની શરૂઆત કરી હતી. તેઓ એક જ સેટ પર 13 દિવસ અને 13 રાત રોકાયા હતા. એક ઇન્ટરવ્યૂમાં તેમણે કહ્યું હતું કે, તે સમયે જો તે 15 મિનિટ માટે નહાવા ગયા હોય તો પણ તેમને લાગ્યું કે તે તેની 15 મિનિટ વેડફી દીધી છે.

આ એનડી સ્ટુડિયોમાં ‘મંગલ પાંડે- ધ રાઇઝિંગ’નું સૌથી પહેલા શૂટિંગ થયું હતું. ત્યારબાદ મધુર ભંડારકરની ‘ટ્રાફિક સિગ્નલ’ અને આશુતોષ ગોવારીકરની ‘જોધા અકબર’નું શૂટિંગ થયું. આ ફિલ્મ માટે ઐશ્વર્યા રાય અને હૃતિક રોશન 6 મહિના સુધી સેટ પર રહ્યાં હતાં.

‘પ્રેમ રતન ધન પાયો ફિલ્મ માટે અમે એક કરોડ કાચનો મહેલ બનાવ્યો હતો’
આ સ્ટુડિયોમાં આમીર ખાનની ફિલ્મ ‘મંગલ પાંડે- ધ રાઇઝિંગ’નું સૌથી પહેલા શૂટિંગ થયું હતું. ત્યારબાદ મધુર ભંડારકરની ‘ટ્રાફિક સિગ્નલ’ અને આશુતોષ ગોવારીકરની ‘જોધા અકબર’નું શૂટિંગ થયું. આ ફિલ્મ માટે ઐશ્વર્યા રાય અને હૃતિક રોશન 6 મહિના સુધી સેટ પર રહ્યાં હતાં.

‘વૉન્ટેડ’, ‘બોડીગાર્ડ’, ‘પ્રેમ રતન ધન પાયો’, ‘કિક’ જેવી સલમાન ખાનની દરેક મોટી ફિલ્મનું શૂટિંગ અહીં થયું છે. સલમાનને પ્રકૃતિની નજીક રહીને શૂટિંગ કરવાનું પસંદ છે, તેથી જ તેણે આ સ્ટુડિયો પસંદ કર્યો છે. તે ‘પ્રેમ રતન ધન પાયો’ માટે 90 દિવસ સુધી સેટ પર રહ્યો. આ ફિલ્મ માટે અમે એક કરોડ કાચનો મહેલ બનાવ્યો હતો. જ્યારે પણ સલમાન અહીં આવે છે ત્યારે તેમાંથી મોટાભાગના સમયે સુરક્ષા વગર સ્કૂટી પર ફરે છે.

બ્રાડ પિટની ફિલ્મમાં કામ ન કરી શકવાના કારણથી એનડી સ્ટુડિયોની રચના થઈ
અમેરિકન ફિલ્મ ડિરેક્ટર ઓલિવર સ્ટોને મને જોબ ઓફર કરી. તેમની સાથે મેં 9 દિવસ માટે લદ્દાખ, ઉદયપુર, મહારાષ્ટ્ર જેવાં ઘણાં શહેરોની મુલાકાત લીધી. તે બ્રાડ પિટ સાથે ‘એલેક્ઝાન્ડર ધ ગ્રેટ’ બનાવવાના હતા. તેઓ ફિલ્મનો અમુક ભાગ ભારતમાં શૂટ કરવાના હતા. અમે દરેક બાબતની ચર્ચા કરી, પરંતુ જ્યારે હું તેને સ્ટુડિયોમાં લઈ ગયો ત્યારે તે તેને જોઈને થોડા નર્વસ થઈ ગયા.

ફિલ્મનું બજેટ 650 કરોડ હતું પરંતુ જરૂરી ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર મળ્યું નહીં. ત્યારે મને લાગ્યું કે એવો સ્ટુડિયો બનાવવો જોઈએ જે આંતરરાષ્ટ્રીય લોકોની અપેક્ષા પૂરી કરી શકે. આને ધ્યાનમાં રાખીને, ઘણી બધી જગ્યાઓ શોધ્યા પછી, મને કર્જતમાં ND સ્ટુડિયો બનાવવાની તક મળી.

‘વૉન્ટેડ’, ‘બોડીગાર્ડ’, ‘પ્રેમ રતન ધન પાયો’, ‘કિક’ જેવી સલમાન ખાનની દરેક મોટી ફિલ્મનું શૂટિંગ અહીં થયું છે.

જાહેરાત એજન્સીએ છેતરપિંડીનો લગાવ્યો હતો આરોપ
મે મહિનામાં એક જાહેરાત એજન્સીએ દેસાઈ પર 51.7 લાખ રૂપિયાની છેતરપિંડી કરવાનો આરોપ લગાવ્યો હતો. એજન્સીએ કહ્યું હતું કે ત્રણ મહિનાથી કામ પૂરું થવા છતાં દેસાઈએ પૈસા ચૂકવ્યા નથી. જોકે, નીતિન દેસાઈએ આ આરોપોને નકારી કાઢ્યા હતા. તેમણે કહ્યું હતું કે એજન્સીએ ભૂતકાળમાં પણ તેની સામે આવા આરોપો લગાવ્યા હતા.

આ વર્ષે એપ્રિલમાં નીતિન દેસાઈનો ઇન્ટરવ્યૂ લીધું હતું. આ દરમિયાન તેમણે ઓફ કેમેરામાં કહ્યું હતું કે, તેમની પુત્રીના લગ્ન પછી તેની મેડિકલ પ્રોબ્લેમ ઘણી વધી ગઈ હતી. લોકડાઉન દરમિયાન પણ તે આર્થિક સમસ્યાઓનો સામનો કરી રહ્યો હતો.તેમણે તેમની કારકિર્દી, એનડી સ્ટુડિયો અને જીવન વિશે ઘણી બાબતો પણ શેર કરી.

તેમણે એક કિસ્સો જણાવ્યો કે માતા હંમેશા પૂછતાં હતા કે આર્ટ ડિરેક્ટરનું કામ શું છે. મારા ગંદા કપડા જોઈને મા હંમેશા પૂછતી કે તું શું કરે છે? મારી માતાને જવાબ આપવામાં મને સાડા છ વર્ષ લાગ્યાં.એક દિવસ મેં મારા માતા-પિતાને ‘ચાણક્ય’ના સેટ પર આમંત્રણ આપ્યું. સંપૂર્ણ સેટ બતાવ્યો હતો. મેં કહ્યું કે આ આખો સેટ મેં બનાવ્યો છે.આ સાંભળીને તેનું હૃદય ભરાઈ આવ્યું હતું અને તે લોકો રડી પડ્યા હતા.


Spread the love

Related posts

શાહરૂખની પત્ની ગૌરી ખાન પ્રિયંકા-દીપિકા કરતાં વધુ પૈસાદાર, જાણો તેમના બિઝનેસ વિશે

Team News Updates

નરેન્દ્ર મોદી સ્ટેડિયમમાં 50 દિવ્યાંગજનોએ IPL મેચનો લીધો લ્હાવો, BCCI સેક્રેટરી જય શાહે મોકલાવી હતી ટિકિટ

Team News Updates

પુષ્પા 2ની રિલીઝ ડેટ કન્ફર્મ, અલ્લુ અર્જુનની ફિલ્મ આ દિવસે થિયેટરોમાં આવશે

Team News Updates