News Updates
ENTERTAINMENT

કૈલાશ ખેરે સંગીતનું પોતાનું સપનું પૂરું કરવા 14 વર્ષની ઉંમરે ઘર અને પરિવાર છોડ્યો, આત્મહત્યાનો પણ કર્યો હતો પ્રયાસ

Spread the love

પોતાના સૂફી ગીતોથી દુનિયાભરમાં પ્રખ્યાત થયેલા કૈલાશ ખેરને બાળપણથી જ સંગીતનો શોખ હતો. 4 વર્ષની ઉંમરે, તેણે પોતાની સંગીત પ્રતિભા બતાવી અને 14 વર્ષની ઉંમરે પોતાનું સ્વપ્ન પૂરું કરવા ઘર છોડી દીધું.

બોલિવૂડના મહાન ગાયકોની યાદીમાં કૈલાશ ખેરનું નામ પણ આવે છે. લોકો તેની સુફિયાના સ્ટાઈલ પર ડાન્સ કરવા મજબૂર છે. કૈલાશ ખેર આજે એટલે કે 7મી જુલાઈએ તેમનો જન્મદિવસ ઉજવી રહ્યા છે. યુપીના મેરઠમાં જન્મેલા કૈલાશ ખેર પોતાનો 50મો જન્મદિવસ ઉજવી રહ્યા છે. કૈલાશના પિતા મેહર સિંહ ખેર એક લોક ગાયક હતા. આવી સ્થિતિમાં કૈલાશને બાળપણથી જ સંગીતનો શોખ હતો. કૈલાશ ખેરે 14 વર્ષની ઉંમરે સિંગિંગમાં કરિયર બનાવવાના સપના સાથે પોતાનું ઘર છોડી દીધું હતું. જોકે, કૈલાશ ખેરને સંગીતના બાદશાહ બનવા માટે ઘણો સંઘર્ષ કરવો પડ્યો હતો.

કૈલાશ ખેરે 14 વર્ષની ઉંમરે પરિવાર છોડી દીધો

પોતાના અવાજના જાદુથી લોકોના દિલ જીતનાર કૈલાશ ખેરને પદ્મશ્રી એવોર્ડથી નવાજવામાં આવ્યા છે, પરંતુ સિંગિંગમાં કરિયર બનાવવી સરળ નહોતું. કૈલાશ ખેરના પિતાનો હેન્ડીક્રાફ્ટનો બિઝનેસ હતો, પરંતુ તેમને ગાવાનો શોખ હતો. પોતાના સપના અને જુસ્સાને પૂરા કરવા માટે કૈલાશ ખેરે 14 વર્ષની ઉંમરે પરિવાર છોડી દીધો હતો.જોકે, ગાયનમાં સફળતા ન મળવાને કારણે કૈલાશ ખેર ડિપ્રેશનમાં આવી ગયા હતા. આવા સમયે કૈલાશ ખેર ઋષિકેશના આશ્રમોમાં રહેવા લાગ્યા. તે દરરોજ સવારે ગંગા આરતી વખતે પોતાના અવાજમાં ગીતો ગુંજારતો હતો. તેમનો મધુર અવાજ સાંભળીને સંતો અને મુનિઓ પણ ગંગા ઘાટ પર નાચવા લાગ્યા.

આ ગીત પૂરા જોશથી ગાયું અને રાતોરાત સુપરસ્ટાર બન્યા

કૈલાશ ખેરના અવાજમાં એક અલગ જ જાદુ છે. એક સંતે તેને કહ્યું હતું કે તારા અવાજમાં જાદુ છે, ચિંતા ન કર, ભોલેનાથ બધું ઠીક કરી દેશે, પરંતુ ઈચ્છિત સફળતા ન મળવાથી નારાજ કૈલાશ ખેરે ગંગામાં કૂદીને આત્મહત્યા કરવાનો પ્રયાસ પણ કર્યો હતો.કૈલાશ ખેર શરૂઆતમાં જિંગલ્સ ગાતા હતા, પરંતુ પછી એક દિવસ તેમને ફિલ્મી સ્ટાઈલમાં સુફિયાના ગીત ગાવાનો મોકો મળ્યો. આ ગીતનું નામ હતું રબ્બા ઇશ્ક ના હોવ. કૈલાશ ખેરે આ ગીત પૂરા જોશથી ગાયું અને રાતોરાત સુપરસ્ટાર બની ગયો. કૈલાશ ખેરના પ્રખ્યાત ગીતોમાં અલ્લાહ કે બંદે, તેરી દીવાની, નમો નમો જેવા ગીતોનો સમાવેશ થાય છે.

કૈલાશ ખેર આજે ઈન્ડસ્ટ્રીમાં લોકપ્રિય ગાયક બની ગયા છે. લોકો તેના ગીતો પર નાચવા લાગે છે. કૈલાશ ખેરની કુલ સંપત્તિ લગભગ $35 મિલિયન હોવાનું કહેવાય છે. ગીતો સિવાય તે લાઈવ પરફોર્મન્સથી પણ ઘણી કમાણી કરે છે.


Spread the love

Related posts

હાઈ જંપ કિક કરતો જોવા મળ્યો ટાઈગર શ્રોફ, ફિટનેસ જોઈને લોકોએ કર્યા વખાણ

Team News Updates

MI vs GT, IPL 2023: સૂર્યકુમાર યાદવે ઓન કેમેરા રાશિદ ખાનને આપેલ ચેલેન્જનો દિવસ, 360 ડીગ્રી ધુલાઈ થશે કે દાંડિયા ઉડશે?

Team News Updates

નરેન્દ્ર મોદી સ્ટેડિયમમાં 50 દિવ્યાંગજનોએ IPL મેચનો લીધો લ્હાવો, BCCI સેક્રેટરી જય શાહે મોકલાવી હતી ટિકિટ

Team News Updates