News Updates
ENTERTAINMENT

વિમ્બલ્ડનમાં રમવા પર શંકા: પ્રી-ક્વાર્ટર ફાઈનલમાં ઘૂંટણની ઈજા થઈ

Spread the love

ડિફેન્ડિંગ ચેમ્પિયન નોવાક જોકોવિચે ફ્રેન્ચ ઓપનની ક્વાર્ટર ફાઈનલ પહેલા પોતાનું નામ પરત ખેંચી લીધું છે. ફ્રાન્સિસ્કો સેરુન્ડોલો સામેની ચોથા રાઉન્ડની મેચમાં જોકોવિચને જમણા ઘૂંટણમાં ઈજા થઈ હતી.

મેચની વચ્ચે તેને મેડિકલ ટાઈમ પણ લેવો પડ્યો હતો. સાડા ​​ચાર કલાકથી વધુ ચાલેલી આ મેચ જીતવા માટે નોવાકે ઘણી મહેનત કરવી પડી હતી. તેણે સેરુન્ડોલોને 6-1, 5-7, 3-6, 7-5, 6-3થી હરાવ્યો હતો.

નોવાકે મંગળવારે તેના જમણા ઘૂંટણનું સ્કેન કરાવ્યું હતું. જેમાં તેના ઘૂંટણની નસ ફાટી ગઈ હોવાની પુષ્ટિ થઈ હતી. જે બાદ નોવાકે ફ્રેન્ચ ઓપનમાંથી ખસી જવાનો નિર્ણય લીધો હતો. તેને ક્વાર્ટર ફાઈનલમાં સાતમા ક્રમાંકિત નોર્વેના કેસ્પર રુડ સામે રમવું પડ્યું હતું. જુલાઈમાં યોજાનારી ગ્રાન્ડ સ્લેમ વિમ્બલ્ડનમાં તેના રમવા પર શંકા છે.


જોકોવિચે સોશિયલ મીડિયા પર એક નિવેદનમાં કહ્યું, ‘હું એ જાહેરાત કરતા ખૂબ જ દુઃખી છું કે મારે રોલેન્ડ ગેરોસ (ફ્રેન્ચ ઓપન)માંથી ખસી જવું પડશે, ગઈકાલની મેચમાં હું મારા પૂરા દિલથી રમ્યો અને મારું સર્વશ્રેષ્ઠ આપ્યું અને કમનસીબે મેનિસ્કસ ફાટી જવાને કારણે. મારો જમણો ઘૂંટણ, મારી ટીમ અને મેં કાળજીપૂર્વક વિચાર્યું, જેનાથી મુશ્કેલ નિર્ણય લેવામાં આવ્યો.’

જોકોવિચે આગળ કહ્યું- હું આ અઠવાડિયે ફ્રેન્ચ ઓપનમાં ભાગ લેનાર ખેલાડીઓને શુભેચ્છા પાઠવું છું અને અમારા ચાહકોના પ્રેમ અને સતત સમર્થન માટે નિષ્ઠાપૂર્વક આભાર માનું છું.

ફ્રેન્ચ ઓપનમાંથી જોકોવિચના ખસી જવાથી તેની 25મું ગ્રાન્ડ સ્લેમ ટાઈટલ જીતવાની આશા ખતમ થઈ ગઈ છે. તે જ સમયે, આવતા મહિને 1 જુલાઈથી યોજાનારી વિમ્બલ્ડનમાં રમવા પર શંકા છે, આ સાથે, તે ફ્રેન્ચ ઓપન પછી વર્લ્ડ નંબર-1માંથી પણ સરકી શકે છે. તેના સ્થાને ઇટાલીનો જેનિક સિનર વર્લ્ડ રેન્કિંગમાં ટોચ પર પહોંચી જશે.

જોકોવિચે ફ્રેન્ચ ઓપનની તેની છેલ્લી મેચ એટલે કે પ્રી-ક્વાર્ટર ફાઈનલમાં પીડા વચ્ચે સાડા ચાર કલાક ચાલેલી પાંચ સેટની મેચમાં આર્જેન્ટિનાના ફ્રાન્સિસ્કોને હરાવ્યો હતો. ફ્રાન્સિસ્કો સામેની જીત તેની રેકોર્ડ 370મી ગ્રાન્ડ સ્લેમ જીત હતી. તેણે સ્વિટ્ઝર્લેન્ડના રોજર ફેડરર (369)ને પાછળ છોડી દીધો હતો.

ઓપન એરાનો જોકોવિચ 24 ગ્રાન્ડ સ્લેમ જીતનાર પ્રથમ ખેલાડી છે. અગાઉ, જોકોવિચ સૌથી વધુ ગ્રાન્ડ સ્લેમ (પુરુષ અને મહિલા સિંગલ્સ) જીતવાના મામલે સેરેના વિલિયમ્સ (23 ગ્રાન્ડ સ્લેમ)ની બરાબરી પર હતો. માર્ગારેટ કોર્ટે પણ કુલ 24 ગ્રાન્ડ સ્લેમ જીત્યા છે, પરંતુ તેમાંથી 13 ટાઇટલ ઓપન એરા પહેલા હતા.

ટેનિસમાં ઓપન એરા 1968માં શરૂ થયું જ્યારે તમામ ખેલાડીઓ (કલાપ્રેમી અને વ્યાવસાયિક)ને ચારેય ગ્રાન્ડ સ્લેમમાં ભાગ લેવાની મંજૂરી આપવામાં આવી. તેને ઓપન એરા કહેવામાં આવે છે.


Spread the love

Related posts

વોટ્સએપમાં થવા જઈ રહ્યો છે આ અદ્ભુત બદલાવ, જલદી જ આવશે નવા ફિચર

Team News Updates

IND vs USA:‘મિની ઈન્ડિયા’ સામે ટકરાશે ટીમ ઈન્ડિયા, ભારત-અમેરિકા વચ્ચે સુપર-8ની ટક્કર

Team News Updates

સાઉથ આફ્રિકાના ખેલાડીએ તોડી ખરાબ બોલિંગની હદ, બધા ચોંકી ગયા

Team News Updates