News Updates
INTERNATIONAL

પાકિસ્તાને કહ્યું- પાડોશી દેશો પ્રત્યે ભારતનું આક્રમક વલણ:પશ્ચિમી દેશોના પ્રિય છે; કહ્યું- અમને ઓછું માન આપે છે

Spread the love

પાકિસ્તાનના નાયબ વિદેશ મંત્રી હિના રબ્બાનીએ ભારત પર પડોશી દેશો પ્રત્યે યુદ્ધ જેવું વલણ અપનાવવાનો આરોપ લગાવ્યો છે. પાકિસ્તાન ગવર્નન્સ ફોરમ 2023ને સંબોધતા રબ્બાનીએ ભારતને પશ્ચિમી દેશોનું પ્રિય ગણાવ્યું હતું.

તેમણે કહ્યું- ભારતે પશ્ચિમી દેશો માટે ખાસ રહેવાનો નિર્ણય લીધો છે પરંતુ તે પોતાના પડોશી દેશો પ્રત્યે ખૂબ જ આક્રમક છે. રબ્બાનીના કહેવા પ્રમાણે, ભારત અન્ય દેશો સાથે ખુલ્લું મન રાખે છે પરંતુ પાકિસ્તાનમાં એવું નથી. ભારત તેના પડોશીઓ વિશે ખૂબ જ સંકુચિત મનનું છે.

મંત્રી રબ્બાનીએ કહ્યું- ચીન સાથે મજબૂત સંબંધો
કાર્યક્રમ દરમિયાન પાકિસ્તાનના નાયબ વિદેશ મંત્રીએ ચીનના વખાણ કર્યા હતા. તેમણે કહ્યું- પાકિસ્તાન ઘણું સારું કરી રહ્યું છે. ચીન સાથે અમારા સંબંધો ઘણા સારા છે. આપણા આર્થિક સંબંધો પણ મજબૂત છે. જાણકારોના જણાવ્યા અનુસાર રબ્બાની પોતાના ભાષણમાં અમેરિકા સાથે ભારતના વધતા સંબંધો અને ચીન-પાકિસ્તાન સાથે વધતા તણાવની વાત કરી રહ્યા હતા.

પીએમ શાહબાઝે કહ્યું- ભારત સાથે વાતચીત કરવા તૈયાર
ભારતે પાકિસ્તાનને લઈને હંમેશા પોતાનું વલણ સ્પષ્ટ રાખ્યું છે. ભારતે દર વખતે આ કહ્યું છે કે પાકિસ્તાન સાથે વાતચીત ત્યારે જ શક્ય છે જ્યારે તે આતંકવાદીઓને આશ્રય આપવાનું બંધ કરે. બીજી તરફ પાકિસ્તાનના વડાપ્રધાન શાહબાઝ શરીફે સોમવારે કહ્યું કે તેઓ ભારત સાથે વાત કરવા તૈયાર છે.

શરીફે કહ્યું- અમે અમારા પાડોશી સાથે પણ વાત કરવા માગીએ છીએ જેની સાથે અમે ત્રણ યુદ્ધ લડ્યા હતા. ખૂબ જ ગંભીર મુદ્દાઓ પર સામેની વ્યક્તિ પણ એટલી જ ગંભીરતાથી વાત કરે તે જરૂરી છે. શાહબાઝે કહ્યું હતું- યુદ્ધ કોઈ પણ મુદ્દાને હલ કરી શકતું નથી. બંને દેશો પરમાણુ શક્તિ છે.

જો આવું યુદ્ધ થયું, તો શું થયું તે કહેવા માટે કોઈ બાકી રહેશે નહીં. અમે અમારા દરેક પડોશીઓ સાથે ચર્ચા કરવા માગીએ છીએ. પાકિસ્તાન ક્યારેય કોઈની વિરુદ્ધ કોઈ ખોટી વાત કે ષડયંત્રને પ્રોત્સાહન આપતું નથી.

રાજનાથ સિંહે કહ્યું- જરૂર પડશે તો સેના LOC પાર કરશે
આ પહેલા 26 જુલાઈએ કારગિલ દિવસના અવસરે રક્ષા મંત્રી રાજનાથ સિંહે દ્રાસમાં કહ્યું હતું કે 1999માં કારગિલ યુદ્ધ જીત્યા બાદ પણ સેનાએ એલઓસી પાર નથી કરી કારણ કે ભારત એક શાંતિપ્રિય દેશ છે.

અમે અમારા વર્ષો જૂના મૂલ્યોમાં વિશ્વાસ કરીએ છીએ અને આંતરરાષ્ટ્રીય કાયદા માટે પ્રતિબદ્ધ છીએ. ત્યારે અમે તે કર્યું ન હતું તેનો અર્થ એ નથી કે અમે અત્યારે પણ LoC પાર કરી શકતા નથી. અમે તે કરી શક્યા હોત, કરી શકીએ છીએ અને જરૂર પડશે તો કરીશું. તેમણે એમ પણ કહ્યું હતું કે જનતાએ યુદ્ધ માટે માનસિક રીતે તૈયાર રહેવું પડશે.

પાકિસ્તાને કહ્યું- PoK પર ભારતનું નિવેદન બેજવાબદારીભર્યું છે
આ અંગે પાકિસ્તાનની પ્રતિક્રિયા પણ સામે આવી છે. પાકિસ્તાનના વિદેશ મંત્રાલયના પ્રવક્તા મુમતાઝ ઝહરા બલોચે પ્રેસ રિલીઝમાં કહ્યું- અમે લદ્દાખમાં આપવામાં આવેલા ભારતના રક્ષા મંત્રીના નિવેદનની નિંદા કરીએ છીએ. ભારતે આ મામલે ખાસ કરીને સાવચેત રહેવાની જરૂર છે, કારણ કે આવા નિવેદનો ક્ષેત્રની સુરક્ષા અને સ્થિરતા માટે ખતરો છે. આ દક્ષિણ એશિયામાં વ્યૂહાત્મક વાતાવરણને બગાડી શકે છે.

પાકિસ્તાને કહ્યું- આ પહેલીવાર નથી જ્યારે કોઈ ભારતીય નેતા કે સૈન્ય અધિકારીએ PoK અને ગિલગિટ-બાલ્ટિસ્તાનને લઈને આવું બેજવાબદાર નિવેદન આપ્યું હોય. આ પ્રકારની રાષ્ટ્રવાદી વાણીવિલાસ બંધ થવી જોઈએ. અમે ભારતને યાદ અપાવવા માંગીએ છીએ કે પાકિસ્તાન કોઈપણ ખતરા સામે પોતાનો બચાવ કરવા માટે સંપૂર્ણ રીતે સક્ષમ છે.

પાકિસ્તાને કહ્યું કે ભારતના નેતાઓ ચૂંટણીમાં પોતાના ફાયદા માટે પાકિસ્તાન પર નિવેદનો આપે છે, જેને રોકવાની જરૂર છે. તે જ સમયે, પાકિસ્તાનના વિદેશ મંત્રાલયે ભારતને વિવાદિત વિસ્તાર પર સંયુક્ત રાષ્ટ્રના ઠરાવોનો નિષ્ઠાપૂર્વક અમલ કરવાની સલાહ આપી.


Spread the love

Related posts

જીવ જોખમમાં મૂકીને અમેરિકામાં ઘૂસી રહ્યા છે ચીની નાગરિકો:US-મેક્સિકો બોર્ડર પર 5 મહિનામાં 6500 લોકોની ધરપકડ, જિનપિંગનું ચીનનું સપનું નિષ્ફળ

Team News Updates

કેનેડાની સંસદમાં નાઝી સૈનિકનું સન્માન, પછી માફી માંગી:ટ્રુડો હાજર હતા; હિટલરની સેનાએ 11 લાખ હત્યા કરી, જેમાં મોટાભાગના યહૂદી હતા

Team News Updates

સબમરીનમાં બ્લાસ્ટ, દર્દનાક મોત, હજુ પણ નથી સુધર્યું ઓસનગેટ! ટાઇટેનિકના પ્રવાસ માટે ફરીથી બોલાવવામાં આવ્યા મુસાફરો

Team News Updates