News Updates
NATIONAL

UP-MP સહિત 18 રાજ્યોમાં ભારે વરસાદનું એલર્ટ:ઉત્તરાખંડમાં પડી રહેલા કાટમાળને કારણે ગંગોત્રી હાઇવે બ્લોક; શિમલામાં ભૂસ્ખલન

Spread the love

આજે દેશના 18 રાજ્યોમાં ભારે વરસાદનું એલર્ટ છે. જેમાં પૂર્વ રાજસ્થાન, મધ્યપ્રદેશ, છત્તીસગઢ અને ઉત્તર પ્રદેશનો સમાવેશ થાય છે.

ઉત્તરાખંડના ઉત્તરકાશી જિલ્લામાં પહાડો પરથી કાટમાળ પડવાને કારણે ગંગોત્રી નેશનલ હાઈવે બંધ થઈ ગયો હતો. ગંગોત્રી ધામની યાત્રાએ જઈ રહેલા કેટલાક લોકો અહીં ફસાઈ ગયા હતા. પોલીસ અને તંત્રની ટીમ કાટમાળ હટાવી રહી છે.

હિમાચલ પ્રદેશના શિમલામાં ભૂસ્ખલનની ઝપેટમાં આવી જવાને કારણે કિસાન ભવન અને પાર્કિંગમાં પાર્ક કરેલી 3 કારને નુકસાન થયું છે. આ ઘટના બુધવારે શિમલા શહેરના ધલ્લી વિસ્તારમાં બની હતી. ભૂસ્ખલન વખતે કિસાન ભવનમાં લગભગ 50 લોકો હાજર હતા. દુર્ઘટનામાં કોઈને જાનહાની થઈ નથી.

બિપરજોયથી ગુજરાતને 1200 કરોડનું નુકસાન
ચક્રવાત બિપરજોયને કારણે ગુજરાતમાં 1.33 લાખ હેક્ટર જમીનને અસર થઈ છે અને 1200 કરોડ રૂપિયાથી વધુનું નુકસાન થયું છે. કેન્દ્રીય ગૃહ રાજ્ય મંત્રી નિત્યાનંદ રાયે બુધવારે રાજ્યસભામાં આ માહિતી આપી હતી. તેમણે માહિતી આપી હતી કે કેન્દ્ર સરકારે ગુજરાત માટે રૂ. 1,140 કરોડ જાહેર કર્યા છે.

આ રાજ્યોમાં ભારે વરસાદ પડશેઃ હિમાચલ પ્રદેશ, ઉત્તરાખંડ, હરિયાણા, દિલ્હી, ઉત્તર પ્રદેશ, પૂર્વ રાજસ્થાન, મધ્ય પ્રદેશ, છત્તીસગઢ, મહારાષ્ટ્ર, ગોવા, પશ્ચિમ બંગાળ, સિક્કિમ, આસામ, મેઘાલય, અરુણાચલ પ્રદેશ, નાગાલેન્ડ, મણિપુર, મિઝોરમ, ત્રિપુરા

જોધપુર-બીકાનેરમાં વરસાદ ધીમો પડ્યો; આજે પણ ચાર જિલ્લામાં ભારે વરસાદનું એલર્ટ

બુધવારે સાંજે ભરતપુર, કોટા ડિવિઝનના જિલ્લાઓમાં ઘણી જગ્યાએ વરસાદ પડ્યો હતો. ગુરુવારે સવારે પણ આ ડિવિઝનના ઘણા જિલ્લાઓમાં ધીમીધારે વરસાદ ચાલુ રહ્યો હતો. અહીં, જોધપુર અને બિકાનેર ડિવિઝનના જિલ્લાઓમાં વરસાદનો સમયગાળો ધીમો પડ્યો. હવામાન નિષ્ણાંતોના મતે આજે રાજ્યના ચાર જિલ્લામાં ભારે વરસાદ પડવાની શક્યતા છે.

હરિયાણાના 20 જિલ્લામાં વરસાદની ચેતવણી: 24 કલાકમાં આંખો આવવાના 701 નવા કેસ નોંધાયા

હરિયાણામાં હવામાન વિભાગે 20 જિલ્લામાં વરસાદનું એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. જેમાં બે જિલ્લામાં ભારે વરસાદની ચેતવણી આપવામાં આવી છે. તે જ સમયે, 12 પૂર અસરગ્રસ્ત જિલ્લાના 606 ગામોમાં ભેજને કારણે આઈ ફ્લૂને લઈને એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે. 24 કલાકમાં આંખ આવવાના 701 નવા કેસ મળી આવ્યા છે, રાજ્યમાં અત્યાર સુધીમાં 6732 લોકોને આંખોમાં ચેપ લાગ્યો છે.

પંજાબના ફિરોઝપુર-ગુરદાસપુરમાં હજુ પણ પૂર છે; ભાખડા ડેમમાં જળસપાટી ભયજનક કરતાં 17 ફૂટ ઓછી છે

ફિરોઝપુર અને ગુરદાસપુરના સરહદી વિસ્તારોમાં પૂરની અસર હજુ પણ જોવા મળી રહી છે. BSF અને જિલ્લા તંત્રની ટીમ સતત લોકોના સંપર્કમાં છે. BSF હાલમાં લોકોને બચાવવા, રાહત સામગ્રી પહોંચાડવા અને તેમને પરિવહન કરવાના કામમાં વ્યસ્ત છે.


Spread the love

Related posts

PM મોદીએ પૂણેના દગડુશેઠ મંદિરમાં પૂજા કરી:મેટ્રોને લીલી ઝંડી આપશે; શરદ પવારની હાજરીમાં લોકમાન્ય તિલક રાષ્ટ્રીય પુરસ્કાર આપવામાં આવશે

Team News Updates

પત્તાંના મહેલની જેમ ટાંકી ધરાશાયી:મહેમદાવાદમાં પાણીની ટાંકી જર્જરિત બનતાં તંત્રએ તોડી પાડી, વિશાળ ટાંકી ત્રણ સેકન્ડમાં જ જમીનદોસ્ત થઈ

Team News Updates

ભૂલથી પણ હાથીઓના વિસ્તારમાં ન જાવ, ભાગ્યશાળી હતો આ વ્યક્તિ જે બચી ગયો

Team News Updates