News Updates
NATIONAL

કેજ ફાઈટનું સ્થળ અને તારીખ હજુ નક્કી નહીં:ઝકરબર્ગે મસ્કના નિવેદનને કરી દીધું ખારીજ, લાઇવ સ્ટ્રીમિંગ મેટા અને X પર થશે

Spread the love

મેટાના સીઈઓ માર્ક ઝકરબર્ગે કહ્યું છે કે તેમની અને ટેસ્લાના સીઈઓ ઇલોન મસ્ક વચ્ચેની કેજ ફાઇટનું સ્થળ અને તારીખ હજુ નક્કી કરવામાં આવી નથી. અગાઉ મસ્કે કહ્યું હતું કે આ ફાઇટ ઈટાલીના કોલિઝિયમમાં થશે.

મસ્કે X પર પોસ્ટ કરતા કહ્યું, ‘ફાઇટનું સંચાલન મેરી અને ઝેક (ઝકરબર્ગ)ની ફાઉન્ડેશન કંપનીઓ દ્વારા કરવામાં આવશે (યુએફસી નહીં). તેમનું લાઇવસ્ટ્રીમ આ પ્લેટફોર્મ (X) અને મેટા (એટલે ​​કે ફેસબુક અને ઇન્સ્ટાગ્રામ) પર હશે.

વધુમાં કહ્યું, ‘કેમેરા ફ્રેમમાં બધું જ પ્રાચીન રોમ જેવું હશે, તેથી કંઈપણ આધુનિક નહીં હોય. મેં ઇટાલીના વડા પ્રધાન અને સંસ્કૃતિ પ્રધાન સાથે વાત કરી. તેઓ એક ઐતિહાસિક સ્થળ પર સહમત થયા છે.

આ અંગે ઝકરબર્ગે કહ્યું કે, ‘રૂબરૂ મુલાકાતની તારીખ હજુ નક્કી કરવામાં આવી નથી.’

કોલિઝિયમ 2000 વર્ષ જૂનું છે
ઇટાલિયન સંસ્કૃતિ પ્રધાન ગેન્નારો સાંગ્યુલિઆનોએ ઝકરબર્ગનો સંપર્ક ઇટાલીના કોલિઝિયમ ખાતે ફાઇટનું આયોજન કરવાની ઓફર સાથે કર્યો હતો. મસ્કે એક્સ પોસ્ટમાં કહ્યું હતું કે કોલિઝિયમમાં લડાઈની ઘણી શક્યતાઓ છે.

ઐતિહાસિક ધરોહર ધરાવતું કોલિઝિયમ 2000 વર્ષ જૂનું છે અને વિશ્વની સાત અજાયબીઓમાંનું એક છે. અગાઉ આ લડાઈ અમેરિકાના વેગાસ ઓક્ટાગોનમાં થવાની હતી.

26 ઓગસ્ટે કેજ ફાઇટથઈ શકે છે
મેટા સીઈઓ માર્ક ઝકરબર્ગ 26 ઓગસ્ટે ટેસ્લાના સીઈઓ ઈલોન મસ્ક સાથે કેજ ફાઇટ કરવા માગે છે. જ્યારે મસ્કે ઝકરબર્ગને કેજ ફાઇટ માટે પ્રથમ આમંત્રણ આપ્યું ત્યારે ઝકરબર્ગે આ તારીખ સૂચવી હતી. જો કે, મસ્કે હજુ સુધી લડાઈની તારીખની પુષ્ટિ કરી નથી.

મસ્કે હાલમાં જ તેની એક્સ પોસ્ટમાં જણાવ્યું હતું કે આજે તેની ગરદન અને ઉપરની પીઠનો એમઆરઆઈ કરાવવો પડશે. આ પછી સર્જરીની જરૂર પડી શકે છે. એટલા માટે આ અઠવાડિયાના અંત સુધીમાં તેઓ તારીખ વિશે માહિતી આપશે. મસ્કે એમ પણ કહ્યું કે જો કેજ ફાઇટ હોય તો તે જીતી શકે છે. મારું વજન 300 પાઉન્ડ એટલે કે 136 કિલો છે.

વૃદ્ધોને પૈસાનું દાન કરશે
આ ફાઇટમાંથી મળેલી આવક વૃદ્ધોને દાન કરશે. આના પર ઝુકરબર્ગે કહ્યું, “શું આપણે વધુ ભરોસાપાત્ર પ્લેટફોર્મનો ઉપયોગ ન કરવો જોઈએ જે ખરેખર ચેરિટી માટે નાણાં એકત્ર કરી શકે?”

ઈલોન મસ્ક ઓફિસમાં ફાઇટ માટે તૈયારી કરે છે
મસ્કે જણાવ્યું હતું કે તેની પાસે વર્કઆઉટ માટે સમય નથી, તેથી તે કામના સમયે આ ફાઇટની તૈયારી કરી રહ્યાં છે. આખો દિવસ વજન ઉપાડવું. હાલમાં જ તેણે એક લાઈવ સ્ટ્રીમ પણ કર્યું હતું, જેમાં તે ડમ્બેલ્સ ઉપાડતો જોવા મળ્યો હતો.

મસ્ક અને ઝકરબર્ગ કેજ ફાઈટની ટ્રેનિંગ લઈ રહ્યા છે
મસ્ક અને ઝકરબર્ગે થોડા દિવસો પહેલાં જ કેજ ફાઈટની ટ્રેનિંગ શરૂ કરી હતી. ટ્રેનિંગની તસવીરો પણ સામે આવી છે. એક તસવીરમાં, મસ્ક લોકપ્રિય પોડકાસ્ટર અને AI સંશોધક લેક્સ ફ્રીડમેન સાથે લડી રહ્યો છે. ફ્રીડમેને ટ્વિટર પર તસવીરો શેર કરી અને લખ્યું- હું મસ્કની શક્તિથી પ્રભાવિત છું.

કેજ ફાઈટ ચેલેન્જની શરૂઆત કેવી રીતે થઈ અને ક્યાં થશે?

  • ઝકરબર્ગની કંપની મેટાએ ટ્વિટર જેવું પ્લેટફોર્મ લોન્ચ કરવાની વાત કરી હતી. આ પછી ડેઈલી મેલે એક અહેવાલ પ્રકાશિત કર્યો, જેની હેડલાઈન હતી- ટ્વિટરને ખતમ કરવાનો ઝકરબર્ગનો માસ્ટર પ્લાન સામે આવ્યો. આ રિપોર્ટ ટ્વિટર પર શેર થવા લાગ્યો. આવી જ એક પોસ્ટ પર ઇલોન મસ્કે ઝકરબર્ગને ચીડવતો ઈમોજી પોસ્ટ કર્યો હતો.
  • ઝકરબર્ગના નવા પ્લેટફોર્મને લગતી વધુ વિગતો મારિયો નફવાલ નામના ટ્વિટર હેન્ડલથી શેર કરવામાં આવી હતી. ઇલોન મસ્ક પણ નફવાલને ફોલો કરે છે. તેમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે મેટાની નવી એપનું નામ ‘થ્રેડ’ હોઈ શકે છે. આના પર એક ટ્વિટર યુઝરે લખ્યું- મસ્ક સાવચેત રહો… મેં સાંભળ્યું કે ઝકરબર્ગ હવે જુ-જિત્સુ કરી રહ્યો છે.
  • અહીંથી કેજ ફાઈટ ચેલેન્જની શરૂઆત થઈ. કસ્તુરીએ પોસ્ટ પર જવાબ આપ્યો – હું કેજ ફાઇટ માટે તૈયાર છું. આ પછી ઝકરબર્ગે મસ્કને લડાઈનું સ્થાન પૂછ્યું, મસ્કે જવાબ આપ્યો – વેગાસ ઓકટાગન

મસ્ક ધ સ્ટ્રીટ ફાઈટર અને ઝકરબર્ગ જુ-જિત્સુ ચેમ્પિયન
52 વર્ષીય મસ્ક દક્ષિણ આફ્રિકામાં ઉછર્યા હતા. મસ્કે જણાવ્યું કે તેમણે દક્ષિણ આફ્રિકામાં વાસ્તવિક હાર્ડ-કોર સ્ટ્રીટ ફાઈટ્સમાં ભાગ લીધો હતો. 39 વર્ષીય ઝુકરબર્ગ એક મહત્વાકાંક્ષી MMA ફાઇટર છે જેમણે પહેલેથી જ જુ-જિત્સુ ટુર્નામેન્ટ જીતી છે. તેમણે તાજેતરમાં મર્ફ ચેલેન્જ વર્કઆઉટ 40 મિનિટથી પણ ઓછા સમયમાં પૂર્ણ કર્યું.

જુ-જિત્સુ અને કેજ ફાઈટ શું છે?
જુ-જિત્સુ એ નિઃશસ્ત્ર લડાઇ અને શારીરિક તાલીમની જાપાની તકનીક છે. કેજ ફાઇટમાં બે લડવૈયાઓ પાંજરાની અંદર લડે છે. લડવૈયાઓ ઘણી લડાઈ ટેકનીકનો ઉપયોગ કરે છે. આમાં, બોક્સિંગ, કુસ્તી, જુડો, જુ-જિત્સુ, કરાટે, મુઆય થાઈ જેવી મિશ્ર પ્રકારની માર્શલ આર્ટ જેવી ટેક્નિકનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે.


Spread the love

Related posts

Nipah virusના કારણે કેરળમાં 2ના મોત ! જાણો કેટલો ઘાતક છે આ વાયરસ અને કેમ કેરળમાં જ વધે છે કેસ?

Team News Updates

આ લીંબુની ખેતીમાં છે ફાયદો જ ફાયદો, એક એકરમાં થશે લાખોની કમાણી

Team News Updates

ઘરમાં એકવાર લગાવી દીધા આ છોડ, તો ફરી ક્યારેય નહીં પડે રુમ ફ્રેશનરની જરુરત

Team News Updates