News Updates
NATIONAL

આજે OLA ની ‘એન્ડ આઇસ એજ’ ઇવેન્ટ યોજાશે:₹1 લાખ કરતાં સસ્તું ઈ-બાઈક અને ઈ-સ્કૂટર લોન્ચ થઈ શકે છે, Ather 450S સાથે સ્પર્ધા કરશે

Spread the love

ઇલેક્ટ્રિક ટુ-વ્હીલર નિર્માતા ઓલા (OLA) ઇલેક્ટ્રીકની આજે કસ્ટમર ડે ઇવેન્ટ છે. કંપનીએ આ ઇવેન્ટને ‘END ICE AGE’ નામ આપ્યું છે. આમાં 3 નવી પ્રોડક્ટ્સ લોન્ચ કરવામાં આવશે. કંપનીના સીઈઓ ભાવિશ અગ્રવાલે સોશિયલ મીડિયા પર એક વીડિયો પોસ્ટ કરીને આ જાણકારી આપી છે.

આ ત્રણ પ્રોડક્ટ્સમાં ઈલેક્ટ્રિક બાઈક, ઈલેક્ટ્રિક સ્કૂટર S1X રૂ. 1 લાખ અને MoveOS 4નો સમાવેશ થાય છે. કંપનીએ તેમનું ઓફિશિયલ ટીઝર સોશિયલ મીડિયા પર રિલીઝ કર્યું છે. ઇવેન્ટ બપોરે 12 વાગ્યે શરૂ થશે અને સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ X અને YouTube પર લાઇવ જોઈ શકાશે. કંપનીએ 15 ઓગસ્ટ 2021માં જ દેશમાં તેનું પહેલું ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટર રજૂ કર્યું હતું. ઈલેક્ટ્રિક સ્કૂટર S1X એથરના તાજેતરમાં લૉન્ચ થયેલા ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટર 450S સાથે સ્પર્ધા કરશે.

પહેલા જાણો આ ઇવેન્ટનું નામ ‘એન્ડ આઇસ એજ’ કેમ રાખવામાં આવ્યું?
હિમયુગનો અંત એટલે આંતરિક કમ્બશન એન્જિન (ICE) યુગનો અંત. પેટ્રોલ-ડીઝલ વાહનોમાં ICEનો ઉપયોગ થાય છે. ઓલાના સીઈઓ ભાવિશ અગ્રવાલે આ ઈવેન્ટના શીર્ષકનો ઉલ્લેખ કર્યો છે. તાજેતરમાં, X પર લાઇવસ્ટ્રીમિંગ દરમિયાન, તેણે કહ્યું હતું- ‘ICE ન ખરીદો, ઇલેક્ટ્રિક ખરીદો’.

‘S1X ઓલા’નું સૌથી સસ્તું ઈ-સ્કૂટર હશે
ઇવેન્ટમાં ઓલા તેનું નવું ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટર S1X લોન્ચ કરશે. આ કંપનીનું સૌથી સસ્તું ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટર હશે અને તેની કિંમત 1 લાખ રૂપિયાથી ઓછી હશે.

હાલમાં જ કંપનીની એક ઈવેન્ટ બાદ ઈ-સ્કૂટરનો ફોટો અને કેટલીક વિગતો લીક થઈ હતી. વિવાદ એટલો વધી ગયો કે ઓલાના સીઈઓ ભાવિશ અગ્રવાલે સોશિયલ મીડિયા પર પોતાની નારાજગી વ્યક્ત કરી અને વિગતો લીક કરનારાઓ પાસેથી માફી માંગવાની માંગ કરી.

‘Ola S1X’ અપેક્ષિત ફીચર્સ
Ola S1X નવી પેઢીના પ્લેટફોર્મ પર આધારિત હશે. આમાં સૌથી મોટો ફેરફાર ફ્લેટ ફૂટ રેસ હશે.

આ ઉપરાંત, S1Xમાં ફ્રન્ટ ટેલિસ્કોપિક ફોર્ક્સ, ટ્વીન ગેસ ચાર્જ્ડ રિયર શોક એબ્સોર્બર્સ, ડ્રમ બ્રેક્સ, સ્ટીલ વ્હીલ્સ, LED ડે ટાઈમ રનિંગ લેમ્પ્સ અને પ્રોજેક્ટર સેટઅપ સાથે Ola સિગ્નેચર હેડલેમ્પ્સ અને ટેલ લેમ્પ્સ મળશે. ડિઝાઇનમાં કોઈ નોંધપાત્ર ફેરફારની અપેક્ષા નથી. તેમાં નેવિગેશન, બ્લૂટૂથ કનેક્ટિવિટી અને ઇન્ટરનેટ કનેક્ટિવિટી જેવી સુવિધાઓ મળવાની અપેક્ષા નથી.

ઈ-બાઈકમાં 350 કિમીની રેન્જ મળી શકે છે
આજે ઈવેન્ટમાં કંપની પોતાની પહેલી ઈલેક્ટ્રીક બાઇક લોન્ચ કરી શકે છે. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, Ola આ બાઇકમાં લગભગ 8 kWhનું બેટરી પેક આપી શકે છે. આ બેટરી પેક સાથે, ઈલેક્ટ્રિક બાઈકને એક વખત ફુલ ચાર્જ કરવા પર 300 થી 350 કિમીની રેન્જ મળવાની અપેક્ષા છે.

આ બાઇકને પાવરફુલ મોટર સાથે ઓફર કરવામાં આવશે, જે સીધી રીતે 150 થી 180CCની પેટ્રોલ એન્જિન બાઇક સાથે સ્પર્ધા કરશે. તેની ટોપ સ્પીડ 110 થી 120 kmph હોઈ શકે છે.

ઈ-બાઈક હાઈટેક ફીચર્સથી સજ્જ હશે
આગામી ઓલા ઈ-બાઈકની ડિઝાઈન હાલમાં બજારમાં ઉપલબ્ધ ઈલેક્ટ્રિક બાઈકથી અલગ અને યુનિક હશે. તેમાં ઘણી હાઇટેક અને કેટલીક ફર્સ્ટ ઇન સેગમેન્ટ ફીચર્સ આપવામાં આવશે. તેમાં ઘણી સલામતી અને ઉપયોગિતા સુવિધાઓ ઉપરાંત ડબલ ડિસ્ક બ્રેક્સ, e-ABS મળવાની અપેક્ષા છે.

કંપનીના સીઈઓ ભાવિશ અગ્રવાલે તાજેતરમાં સોશિયલ મીડિયા પર ઇલેક્ટ્રિક-બાઈકની સિલુએટ તસવીર શેર કરી છે. અગાઉ 9 ફેબ્રુઆરી 2023ના રોજ કંપનીએ 5 ઈલેક્ટ્રિક બાઈકની ઝલક બતાવી હતી.

MoveOS 4
બેંગલુરુ સ્થિત EV ઉત્પાદકે તાજેતરમાં તેના તમામ ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટર્સ માટે MoveOS 4 અપડેટની જાહેરાત કરી છે. કંપનીએ તેનો વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર શેર કર્યો છે. આશા છે કે આ અપડેટ પછી કંપનીના ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટરમાં કોન્સર્ટ મોડ, પાર્ટી મોડ ઉપલબ્ધ થશે.

વર્તમાન પેઢીના S1 ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટરમાં પાર્ટી મોડ ઉપલબ્ધ છે. આમાં સ્કૂટરમાં વાગતા ગીતો સાથે લાઇટ સિંક ફંક્શન આપવામાં આવ્યું છે. નવો કોન્સર્ટ મોડ એક જ સમયે બહુવિધ Ola ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટર્સમાં લાઇટ અને સંગીતને સમન્વયિત કરવા દે છે.

બહુવિધ મૂડ અને અપડેટ નેવિગેશન
નવા અપડેટથી ડિજિટલ ઇન્સ્ટ્રુમેન્ટ ક્લસ્ટર માટે મૂડ હોમ સ્ક્રીન મળી શકે છે. હાલમાં, Ola S1 ઈ-સ્કૂટર લાઈટ, ડાર્ક અને ઓટો મોડ વિકલ્પોમાં ઉપલબ્ધ છે.

અગ્રવાલે બે મહિના પહેલા કહ્યું હતું કે કંપની ઓલા મેપ્સ રજૂ કરશે, જેનો ઉપયોગ નેવિગેશન માટે કરવામાં આવશે. તે ટ્રિપ પ્લાનર ફીચર પણ મેળવી શકે છે જે રાઇડરને જણાવશે કે ગંતવ્ય સ્થાન સુધી પહોંચવા માટે તેમને કેટલા ચાર્જ કરવાની જરૂર છે.


Spread the love

Related posts

દિલ્હીના LGને સત્તા આપવા પર CM માન રોષે ભરાયા:માને કહ્યું- દેશને 30-31 રાજ્યપાલ અને PMએ જ ચલાવવો જોઈએ, ચૂંટણીમાં કરોડો- અબજોનું પાણી શું કામ કરવું જોઈએ

Team News Updates

5 દિવસ 43, 44, 44, 43, 43 ગરમીની આગાહી; ગત વર્ષે 27 એપ્રિલથી 1 મે સુધી તાપમાન સતત 44 ડિગ્રી કે તેથી વધુ રહ્યું હતું

Team News Updates

નેશનલ હાઈવે પર મોટી દુર્ઘટના સહેજમાં ટળી:વડોદરા નજીક વોક્સવેગન કાર ભડકે બળી, યુવક-યુવતીનો બચાવ, ભીષણ આગ સમયે બાજુમાંથી જ ઈન્ડિયન ઓઈલનું ટેન્કર પસાર થયું

Team News Updates