News Updates
NATIONAL

Wedding Insurance Policy: હવે લગ્નપ્રસંગ પર મળશે વીમો

Spread the love

લોકોને લગ્નમાં જવું ખૂબ ગમે છે જોકે તે માત્ર બે લોકોનું મિલન નથી, પરંતુ તેમાં સામાજિક ઘડતર, વિચારો અને વર્તનનો પણ સમાવેશ થાય છે. ખરેખર, લગ્ન એ કુટુંબ અને સમાજ બનાવવાનું શરૂઆતનો પાયો કહી શકાય છે. અહીંથી સમાજનું નિર્માણ થાય છે. પરંતુ બે લોકોના મળવાના ઉત્સાહમાં આ બધી વાતો ક્યાંક છુપાયેલી રહે છે.

સમય સાથે, ઉત્સાહ અને આનંદની આ ભવ્યતા વધી રહી છે, અને લોકો લગ્નને યાદગાર બનાવવા માટે કોઈ કસર છોડી રહ્યા નથી. કોન્ફેડરેશન ઓફ ઓલ ઈન્ડિયા ટ્રેડર્સ, અથવા CAIT દ્વારા સૂચવ્યા મુજબ, લગ્ન હવે એક ભવ્ય સમારંભ બની ગયો છે.

આ વર્ષે દેશમાં લગભગ 35 લાખ લગ્ન થશે, જેમાં અંદાજે 4.25 લાખ કરોડ રૂપિયાનો ખર્ચ થશે. લગ્ન સમારોહમાં ખર્ચની રકમ સતત વધી રહી છે. ગ્લોબલ વેડિંગ સર્વિસીસ માર્કેટના ડેટા અનુસાર, 2020માં લગ્નનો ખર્ચ $60.5 બિલિયન હતો, જે 2030 સુધીમાં $414.2 બિલિયન સુધી પહોંચવાની ધારણા છે.

આટલા મોટા કાર્યક્રમમાં અનેક પ્રકારની અસલામતી હોય છે. જેમ કે લગ્ન રદ થવા, સ્થળ પર દુર્ઘટના, આગ અથવા કોઈપણ કુદરતી આફત જે લગ્નપ્રસંગને અસર કરી શકે છે. હવે ઘણી કંપનીઓ લગ્નની સુરક્ષા માટે વેડિંગ ઈન્સ્યોરન્સ પોલિસી જેવી યોજનાઓ લઈને આવી છે. જે રક્ષણાત્મક કવચ તરીકે કામ કરશે. પ્લાનનું કદ તેનું પ્રીમિયમ નક્કી કરશે.

જો લગ્ન કોઈપણ કારણોસર રદ થાય છે અથવા અન્ય કોઈ કારણોસર તારીખ બદલાય છે, તો રસોઇયા કે અન્યને ચૂકવેલ નાણાં સહિત હોટેલ અને પરિવહન બુકિંગ પણ આ હેઠળ આવરી લેવામાં આવશે. વીમા કંપની આ નુકસાન માટે ચૂકવણી અથવા વળતર આપશે. ત્યાં એક એડ-ઓન અને ડ્રાઈવર ફીચર પણ છે, જેના દ્વારા જો રસ્તામાં કોઈ અણગમતી ઘટના બને તો તેમાં પણ મદદ મળી શકે છે.

દરેક વીમા કંપનીના નિયમો આને લાગુ પડે છે. આમાં પણ સમાન શરતો છે. જો કોઈ જન્મજાત રોગ, અપહરણ અથવા આત્મહત્યાને કારણે મૃત્યુ થયું હોય તો પણ આ વીમો માન્ય રહેશે નહીં. ઉપરાંત, જો આતંકવાદી હુમલો અથવા અકુદરતી ઈજા થાય તો આ નીતિ માન્ય રહેશે નહીં. ઘણી મોટી કંપનીઓ આ વીમા પોલિસી પૂરી પાડે છે. જેમાં બજાજ આલિયાન્ઝ, ICICI લોમ્બાર્ડ, નેશનલ ઈન્સ્યોરન્સ કંપની અને ઓરીએન્ટલ ઈન્સ્યોરન્સ કંપનીનો સમાવેશ થાય છે.


Spread the love

Related posts

વિદેશમાં બેઠાં-બેઠાં ગુજરાત યુનિવર્સિટીમાં ભણો:પશ્ચિમ ભારતની પહેલી યુનિવર્સિટી, જે ઓનલાઇન કોર્સ ભણાવશે, 1 જૂન પહેલાં એડમિશન પ્રક્રિયા શરૂ

Team News Updates

REMAL CYCLONE:આ રાજ્યમાં ગણતરીના કલાકોમાં મચાવી શકે છે તબાહી!રેલમ વાવાઝોડાની આફત ખૂબ જ નજીક

Team News Updates

ઘણા લોકોએ કૂદીને જીવ બચાવ્યો; 6નાં મોત,20 ઘાયલો પીએમસીએચમાં દાખલ,45નું રેસ્કયુ,પટનાની હોટલમાં આગ

Team News Updates