એક દિવસનો વિરામ બાદ ફરીથી પેટ્રોલના ભાવમાં વધારો, જાણો નવા ભાવ.

0
310

ગયા બુધવારે સ્થિરતા પછી, સપ્તાહના ચોથા વ્યાપાર દિવસે એટલે કે ગુરુવારે પેટ્રોલની કિંમતોમાં ફરીથી વધારો થયો છે. દિલ્હીમાં પેટ્રોલ 10 પૈસા વધી 81.83 રૂપિયા પર પહોંચી ગયું છે. તે જ સમયે, જ્યારે ડીઝલની વાત આવે છે ત્યારે છેલ્લા 26 દિવસથી કોઈ ફેરબદલ થઈ નથી.

પેટ્રોલ માત્ર 12 દિવસમાં 1.40 રૂપિયા પ્રતિ લિટર મોંઘુ થઈ ગયું છે. તમને જણાવી દઈએ કે સ્થાનિક બજારમાં, પેટ્રોલની કિંમત ફક્ત 19 અને 26 ઓગસ્ટે સ્થિર રહી હતી. અત્યાર સુધીમાં તેની કિંમતમાં પ્રતિ લિટર રૂ 1.40 નો વધારો થયો છે.

બુધવારે ભાવ વધ્ય ન હતા
પેટ્રોલના ભાવમાં છ દિવસના દૈનિક વધારામાં વિરામ હતો. ઓઇલ માર્કેટિંગ કંપનીઓએ બુધવારે પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવમાં કોઈ ફેરફાર કર્યો નથી. તેના એક દિવસ પહેલા મંગળવારે દિલ્હી, કોલકાતા અને મુંબઇમાં પેટ્રોલના ભાવમાં 11 પૈસાનો વધારો થયો હતો, જ્યારે ચેન્નઇમાં તે લિટર દીઠ નવ પૈસાનો વધારો કરાયો હતો.

નવા ભાવ શું છે
ઈન્ડિયન ઓઇલની વેબસાઇટ અનુસાર, દિલ્હી, કોલકાતા, મુંબઇ અને ચેન્નાઈમાં પેટ્રોલની કિંમત અનુક્રમે  છે. ચાર મહાનગરોમાં ડીઝલનો ભાવ અનુક્રમે રૂ .73.56, 77.06, 80.11 અને રૂ. 78.86 પર સ્થિર રહ્યો છે.

આગામી દિવસોમાં પેટ્રોલ અને ડીઝલની કિંમતમાં ફરી વધારો થઈ શકે છે, કારણ કે આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં ક્રૂડ ઓઇલના ભાવમાં સતત વધારો જોવા મળી રહ્યો છે. આ તેજી પછી, બેંચમાર્ક ક્રૂડ ઓઇલ બ્રેન્ટ ક્રૂડની કિંમત પ્રતિ બેરલ $ 46 ની ઉપર પહોંચી ગઈ છે. આપને જણાવી દઈએ કે વાવાઝોડાને કારણે અમેરિકન તેલ ઉત્પાદકોએ ક્રૂડ તેલનું ઉત્પાદન વધારવાનું બંધ કરી દીધું છે.