માતા-પિતા ડિલીવરીનું બીલ ન ચૂકવી શક્યા તો, ડોકટરે નવા જન્મેલા બાળકને વેચી દીધું

0
324

માનવતાને શરમજનક બનાવાની ઘટના આગ્રાની બહાર આવી છે. જ્યાં ગરીબ રિક્ષાચાલક ખાનગી હોસ્પિટલમાં ડિલિવરી બિલ ચૂકવી શક્યો ન હતો, ત્યાં ભગવાન કહેવાતા ડોક્ટર નવજાત બાળકને એક લાખમાં વેચી દે છે. હોસ્પિટલમાં ડિલિવરી બિલ 30 હજાર રૂપિયા આવ્યું હતું. દંપતીએ ચુકવણી કરવામાં અસમર્થતા વ્યક્ત કરી હતી. તેથી ડોકટરે નવા જન્મેલા બાળકને વેચવા લોકોમાં હરાજી કરાવી અને એકલાખ માં વેચી દીધું હતું.

નવજાત વેચવાના સમાચારની સાથે જ આરોપી દિલીપ મંગલે બાળકને ગરીબ દંપતીને પરત આપ્યું. પોતાના જ માસુમ અને નિર્દોષ બાળકને બીજા લોકોને વેચતા જોઈ માતા પિતાની આંખો ભરાઈ આવી હતી. વહીવટી તંત્રે આ મામલે કાર્યવાહી કરતી ક્લિનિકને સીલ કરી દીધી છે.

શંભુનગરમાં રહેતા શિવનારાયણ રિક્ષા ચલાવે છે. લોકડાઉનમાં તેમનું કામ અટકી ગયું હતું. દેવું ચૂકવવા તેણે પોતાનું ઘર પણ વેચી દીધું હતું. 24 ઓગસ્ટે શંભુની પત્ની બબીતાએ બાળકને જન્મ આપ્યો હતો. તેમને જયપી હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા. મહિલાએ એક પુત્રને જન્મ આપ્યો. પરંતુ હોસ્પિટલે 35 હજાર રૂપિયાનું બિલ ચૂકવ્યું હતું. આ ચુકવણી કરવામાં ગરીબ દંપતી દ્વારા અનાદર કરવામાં આવ્યો હતો, અને આ માતા પિતાએ હોસ્પીટલના ડોક્ટરને હાથ જોડીને વિનતી કરી હતી કે અમારી પાસે માત્ર 500 રૂપિયા છે. પરંતુ હોસ્પીટલે તેઓની કોઈ વાત સાંભળી ન હતી.

ડોક્ટરે આ ગરીબ દંપતીને ધમકાવ્યા અને એક કાગળ પર જબરદસ્તીથી અંગૂઠો લઇ લીધો. જે બાદ ડોક્ટરે બાળક માટે એક લાખ રૂપિયામાં સોદો કર્યો હતો અને શંભુ અને તેની પત્નીને પૈસા આપીને ભગાડી દીધા હતા. આ બનાવ અંગે આરોગ્ય વિભાગને જાણ થતાં કાર્યવાહી હાથ ધરી હોસ્પિટલમાં દરોડા પાડીને સીલ મારી દેવામાં આવી હતી. સીએમઓ ડોક્ટર આરસી પાંડેએ જણાવ્યું કે નવજાતને વેચવાનો રિપોર્ટ છે. પોલીસ આ અંગે વધારે તપાસ કરશે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here