હાથરસ ગેંગરેપ પર સુપ્રીમ કોર્ટને યોગી સરકારનો આગ્રહ, ‘CBI તપાસ પર નજર રાખો’

0
124

યુપી સરકારની ભલામણ પર સીબીઆઈ દ્વારા ઉત્તર પ્રદેશના હાથરસ ગેંગરેપ કેસની તપાસ કરવામાં આવી રહી છે. સીબીઆઇ ગેંગરેપ પીડિતના ગામમાં પણ તપાસ કરી રહી છે. પીડિતાના ભાઈની પણ પૂછપરછ કરવામાં આવી હતી. હવે યુપીની યોગી આદિત્યનાથ સરકારે સુપ્રીમ કોર્ટને વિનંતી કરી છે કે સુપ્રીમ કોર્ટ સીબીઆઈ તપાસની દેખરેખ રાખે.


દિલ્હીની એક હોસ્પિટલમાં હાથરસમાં રહેતી 20 વર્ષની પીડિતાનું મોત થયા બાદ સીબીઆઈ તપાસ શરૂ થઈ છે. યોગી સરકારે સુપ્રીમ કોર્ટમાં એમ પણ કહ્યું છે કે રાજ્ય સરકાર પીડિત પરિવારને સંપૂર્ણ સુરક્ષા આપવા માટે પ્રતિબદ્ધ છે.


યોગી સરકારે સુપ્રીમ કોર્ટને વિનંતી પણ કરી છે કે હાથરસ ગેંગરેપની તપાસ કરનારી સીબીઆઈને તેનો તપાસ અહેવાલ રાજ્ય સરકારને સુપરત કરવા નિર્દેશ આપે જેથી  સરકાર સમયસર સુપ્રીમ કોર્ટમાં તેને ફાઇલ કરી શકે. યોગી સરકારે સુપ્રીમ કોર્ટમાં ગેંગરેપ પીડિતના ઘરની બહારથી પોસ્ટ કરાયેલા પોલીસ કર્મીઓના નામની યાદી પણ સુપરત કરી છે.


હાથરસ ગેંગરેપ અને મર્ડર કેસમાં સીબીઆઈએ મંગળવારે  ઘટના સ્થળની તપાસ કરી પુરાવા એકત્રિત કર્યા હતા. ટીમે પીડિત પરિવારના સભ્યોની પણ પૂછપરછ કરી હતી. આ સમય દરમિયાન સીબીઆઈની ટીમે પીડિતાના ભાઈને સાથે રાખ્યો હતો. લગભગ 4 કલાક તેની પૂછપરછ કરવામાં આવી હતી. સીબીઆઈની ટીમે પરિવારના સભ્યોની પણ પૂછપરછ કરી હતી.  

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here