News Updates
BUSINESS

એર ઈન્ડિયાએ નવા લોગોનું અનાવરણ કર્યું:ડિસેમ્બર 2023 સુધીમાં પ્લેનમાં જોવા મળશે, અમીરાત-કતાર એરવેઝ જેવી બ્રાન્ડ સાથે સ્પર્ધા કરવાની યોજના

Spread the love

એર ઈન્ડિયાએ ગુરુવારે તેના નવા લોગોનું અનાવરણ કર્યું. ટાટા ગ્રૂપની એરલાઇન 15 મહિનાથી તેના પર કામ કરી રહી હતી. તે અશોક ચક્રથી પ્રેરિત જૂના લોગોનું સ્થાન લેશે. નવા લોગોમાં ગોલ્ડન, રેડ અને પર્પલ કલરનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે. કંપનીએ જણાવ્યું કે, લોગો અમર્યાદિત સંભાવનાઓ અને ભવિષ્ય અંગે એરલાઇનના બોલ્ડ, આત્મવિશ્વાસપૂર્ણ દૃષ્ટિકોણને પ્રતિબિંબિત કરે છે.

આ લોગો ફ્યુચર બ્રાન્ડ્સ, લંડન સ્થિત બ્રાન્ડ અને ડિઝાઇન કન્સલ્ટન્સી ફર્મ સાથે ભાગીદારીમાં ડિઝાઇન કરવામાં આવ્યો છે. તે ડિસેમ્બર 2023થી એર ઈન્ડિયાના એરક્રાફ્ટમાં જોવા મળશે. નવા લોગો સાથે ફ્લીટમાં પ્રવેશનાર એર ઈન્ડિયાનું પ્રથમ એરબસ A350. ફ્યુચર બ્રાન્ડ્સે અમેરિકન એરલાઇન્સ અને બ્રિટિશ લક્ઝરી ઓટોમોબાઇલ બ્રાન્ડ બેન્ટલી સાથે બ્રાન્ડિંગ પર કામ કર્યું છે.

અમીરાત અને કતાર એરવેઝ જેવા કેરિયર્સ સાથે સ્પર્ધા કરવાની યોજના
એર ઈન્ડિયા તેના નવા નવનિર્માણ સાથે અમીરાત અને કતાર એરવેઝ જેવી કેરિયર્સ સાથે સ્પર્ધા કરવા માગે છે. એર ઈન્ડિયાની ઓળખ મહારાજા માસ્કોટ રહી છે. તે 1946માં ડિઝાઇન કરવામાં આવી હતી. એર ઈન્ડિયાના તત્કાલીન કોમર્શિયલ ડિરેક્ટર બોબી કુકા અને એડવર્ટાઈઝિંગ એજન્સી જે. વોલ્ટર થોમ્પસનના કલાકાર ઉમેશ રાવ દ્વારા બ્રાન્ડ આઈકોન બનાવવામાં આવ્યો હતો.

જોકે, એર ઈન્ડિયાના સીઈઓ અને એમડી કેમ્પબેલ વિલ્સને ફેબ્રુઆરીમાં કહ્યું હતું કે મહારાજા એરલાઈનના મેગા મેકઓવર પછી પણ બ્રાન્ડનો એક ભાગ બની રહેશે. એરલાઇન તેના એરપોર્ટ લોન્જ અને પ્રીમિયમ ક્લાસ માટે મહારાજાની છબીનો ઉપયોગ કરવાનું ચાલુ રાખી શકે છે.

નવો લોગો અમર્યાદિત સંભાવનાઓનું પ્રતીક
ટાટા સન્સના ચેરમેન એન. ચંદ્રશેખરને જણાવ્યું હતું કે નવો લોગો અમર્યાદિત શક્યતાઓનું પ્રતીક છે. તેમણે કહ્યું કે એરલાઇનને વૈશ્વિક સ્તરે સ્પર્ધાત્મક બનાવવા માટે ઘણા પ્રયત્નોની જરૂર છે. કંપની હવે તમામ માનવ સંસાધનોને અપગ્રેડ કરવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી રહી છે.

હાલના કાફલા અંગે ચંદ્રશેખરને કહ્યું કે એર ઈન્ડિયાએ એરક્રાફ્ટ માટે મોટો ઓર્ડર આપ્યો છે, પરંતુ નવા એરક્રાફ્ટ આવતા થોડો સમય લાગશે. “તે દરમિયાન, અમારે અમારા હાલના કાફલાને નવીકરણ કરવું પડશે અને તેને સ્વીકાર્ય સ્તરે લાવવું પડશે,” તેમણે ઉમેર્યું.

એરલાઇનને 18,000 કરોડ રૂપિયામાં ખરીદવામાં આવી હતી
જાન્યુઆરી 2022માં, ટાટા જૂથે એરલાઇનનું સંચાલન અને નિયંત્રણ સંભાળ્યું. તેને ભારત સરકાર પાસેથી રૂ. 18,000 કરોડમાં ખરીદવામાં આવ્યું હતું. સપ્ટેમ્બર 2022માં, એરલાઈને Vihaan.AIનું અનાવરણ કર્યું હતું, જે ભારતીય હૃદય સાથે વિશ્વસ્તરીય વૈશ્વિક એરલાઈન બનવા તરફના તેના બહુ-તબક્કાના રૂપાંતરનો રોડમેપ છે.


Spread the love

Related posts

ચંદ્રયાન-3 હવે ચંદ્રથી માત્ર 30KM જ દૂર:લેન્ડરની ગતિ ધીમી થઈ; 23 ઓગસ્ટે ચંદ્ર પર સોફ્ટ લેન્ડિંગ માટે ફોલો કરવી પડશે આ પ્રક્રિયા

Team News Updates

લાંબા ગાળાની લોન માટે વધુ પૈસા ચૂકવવા પડે છે:પુષ્ય નક્ષત્રમાં લોન પર ખરીદી કરો છો, તો જાણો કેવી રીતે કરશો યોગ્ય પસંદગી

Team News Updates

આ જ્વેલર્સનો આવી રહ્યો છે IPO, 26 સપ્ટેમ્બર સુધી કરી શકાશે બિડ

Team News Updates